• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW XDA ATOM EXEC WM6 AKU0.7.0 WWE (For Evaluation Only)

luyen

Ai biết uprom wa thẻ nhớ cho AtomExec ko chỉ e với. máy của e giờ nó chỉ vào dc bootload thôi mà cám sac nó mới bật lên dc. Bác nào biét thi cho em với rất cảm ợn thanks
Không biết bạn đã khắc phục đc chưa, mình đã gặp hiện tựong này 1 lần, chỉ vào đc bootloader nhưng cắm USB thì ko nhận nên ko upgrade từ trên PC đc, cắm sạc thì vẫn báo nạp. Viêc bạn cần làm là downgrade ROM, sau khi downgrade thì sẽ up lại đc thông qua PC:
1. Nạp đầy PIN.
2. Downgrade ROM:
- Chuẩn bị 1 thẻ nhớ nhỏ, tốt nhất là 128M hoặc 256M (mình từng làm thành công với thẻ 512M, nhưng thẻ từ 1G trở lên sẽ ko làm đc.
- Load file eboot.nb0 (link http://hturl.com/?vtppm) về và copy vào thẻ nhớ
- Cắm thẻ nhớ vô máy và nhấn đồng thời Camera + Soft reset
Bạn chờ trong giây lát cho tới khi việc downgrade hoàn tất, sau đó bạn tháo thẻ nhớ ra, vào lại bootloader và gắn USB vô, lúc này bạn chạy file upgrade trên PC để flash lại ROM.

chúc thành công

thekiet

Chào các bác, em vừa UP xong com ROM pagecool 4M của các bác. Trước dùng WM5 khi headreset RAM còn 22.25M; main 94.26M.
Bây giờ lên WM6 thì Ram:26.5M; Main 92.3M
Chưa test được gì nhưng ko thấy lỗi khi tắt máy như các bác nói ở trên.
Em có capture hình nhưng ko biết cách post, các bác thông cảm.
Rất cảm ơn bản Rom của các bác!

thekiet

Hôm vừa rồi up nhưng hay bị lỗi khi mở contact. Cứ mở là treo máy chán thật. ROm mới xài sang nhưng lỗi bực mình thật.

Định up lại rom gốc nhưng sợ thành cục chặn giấy.

Các bác có cao kiến gì cho biết với
Cảm ơn

Bác có dùng chung với WA3x không, em cũng bị tình trạng như bác nhưng chỉ khi dùng WA3 mới bị, còn không chạy WA3 thì đóng mở Contact cả trăm lần cũng ko sao. Theo em nghĩ là nó đụng với thằng WA3 roài bác ạ !!!!!!!!!!! :(

scounter

Hôm vừa rồi up nhưng hay bị lỗi khi mở contact. Cứ mở là treo máy chán thật. ROm mới xài sang nhưng lỗi bực mình thật.

Định up lại rom gốc nhưng sợ thành cục chặn giấy.

Các bác có cao kiến gì cho biết với
Cảm ơn

máy em thỉnh thoảng mới bị như thế, Treo cái lại phải reset lắm lúc cũng ức chế :(

TheZero

Bản ATOM EXEC WM6 AKU0.7.0 WWE tôi install Spb Pocket Plus 3 lên xài một lúc là máy treo, phải reset suốt. Có bác nào gặp tình trạng tương tự ko ?

luyen

Bản ATOM EXEC WM6 AKU0.7.0 WWE tôi install Spb Pocket Plus 3 lên xài một lúc là máy treo, phải reset suốt. Có bác nào gặp tình trạng tương tự ko ?

Bản 4.0 mới ra hôm qua, bạn thử cài bản mới này coi, vì theo nhà sản xuất thì bản mới này nhẹ và nhanh hơn bản cũ đó.
Download file .exe http://hturl.com/pcdsk
Download file .cab http://hturl.com/cafdt
Key: 2G6X-V8J6-WU2Y

hndluan

mình bị 1 lỗi duy nhất là window media player cứ chạy 20s là tự động nhảy sang bài khác..không biết đã có bản batch cho lỗi này chưa nhỉ cachep ơi

hdtuankhai

Bản này mình kô cài đc trên Atom Exec WM6, có bro nào gặp trường hợp như mình kô? :-??
Thanks!!!

cute_vn

Giờem đang xài ATOM_EXEC_WM6.0_AKU0.7_WWE.zip (55.92 MB)
Em muốn up lại bản WM5 thì có được ko ạ
Thanks

ttt

Bạn cứ up lại bản WM5 được!
Sau khi chạy thử các bản WM6,tôi đã phải down về rom gốc!

hndluan

nếu muốn down rom thì tải bản 5.0 từ SeeO2 về,đặt fil trong c/window/temp rồi chạy file exe hả mọi người..

khoi

Các bạn test bản này xem, mình chưa dow được, tác giả cũng không giới thiệu gì hết, chỉ có tiêu đề và link
New O2 Xda Atom Exec WM6 AKU 0.7 fix STK

Finally i've just finished uploading my rom for atom exec. Glad to share here....
Download link: http://www.megaupload.com/?d=W0SSSZGR

DucLinh

Các bạn test bản này xem, mình chưa dow được, tác giả cũng không giới thiệu gì hết, chỉ có tiêu đề và link
New O2 Xda Atom Exec WM6 AKU 0.7 fix STK

bản này em test từ hôm qua đến giờ,vẫn y như cũ,chỉ thay đổi một số thứ về giao diện như hình khởi động,giao diện bàn phím mềm và bàn phím phone,một số lỗi ở bản cũ thì bản này vẫn mắc phải!:(

khoi

bản này em test từ hôm qua đến giờ,vẫn y như cũ,chỉ thay đổi một số thứ về giao diện như hình khởi động,giao diện bàn phím mềm và bàn phím phone,một số lỗi ở bản cũ thì bản này vẫn mắc phải!:(
Sử dụng bản này được 1 ngày cảm nhận là rất nhanh mượt mà, chưa hề bị treo như các bản trước , mình UP không cài các ExtROM tích hợp. Bản này nên sử dụng đến thời điểm này.