• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những bộ Fonts tuyệt vời nhất dành cho S60v2 !!!

Thangnd31082

chao bac DQS em dung 6681.cai fonts ca nam nay ma ko co cai nao ok,down fonts chuan n70,72 bac up cung chiu thua,down ban rut gon cua anhtam(topic fonts chuan)thi ok nhung chu qua to,bac la chuyen gia fonts jup em fix chu nho lai 1/2 ban dau dc ko?Thanks! Bac nhieu(fonst rut gon anhtam trang 13,14 topic fonst chuan)may e ko cai dc unikey,laptop thang trom muon roi nen tieng viet het dau,hjhj

Bạn Qua topic này nhé , phần tệp đính kèm chia sẻ Fonts có một Fonts chuẩn cho 6681 đó, bạn chọn Fonts da ngon ngu S60v2 _by hoanghuy16vn.zip nha ! Chúc vui !

Chỉnh sửa cuối:

h04ngl0ng

Bác dũng cho em hỏi tí.E đang dùng fonts Verdana_mod_symbol_logo_for_N70.72.sis máy em là 6600.e cài fonts này vào thè rồi dời thư mục fonts vào bộ nhớ máy.chỉ trừ tệp FZZY.TTF có dung lượng 8.6mb là vẫn để ở thè.Font dùng tốt và rất đẹp.Chỉ có tội vào ID thì menu hiện lên bé xíu ở 1 góc không thể nhìn.Các ứng dụng khác ko hiển thị đc tiếng việt.Vào Uc7 bản chính thức tiếng anh khi vào web thì chữ hiển thị quá lớn.Bác fix dùm em đc ko.Sr e đag post = dt nên ko có hình

ngochienle

Bác Đào Quang Sứ ơi, mong bác giúp em tạo 1 font tiếng việt nét to rõ ràng (do em bị cận không đọc được nét thanh mảnh) yêu cầu dung lượng càng nhỏ càng tốt (Do em dùng 6681 ram yếu có 1.8Mb thôi). Em không cần đa ngôn ngữ, không cần simbol lôgô gì hết, chỉ cần tiếng việt và nét đậm thôi. Mong bác sớm giúp em. Cám ơn bác nhiều nhiều.

Whinny

@h04ngl0ng: 6600 thì bạn nên tìm bộ fonts đúng với nó để hiển thị tốt nhất nhé,
bộ dành cho os7,8 ý ;;)
Chen lên N70,N72 là không ổn đâu :D

daoquangsu

Bác Đào Quang Sứ ơi, mong bác giúp em tạo 1 font tiếng việt nét to rõ ràng (do em bị cận không đọc được nét thanh mảnh) yêu cầu dung lượng càng nhỏ càng tốt (Do em dùng 6681 ram yếu có 1.8Mb thôi). Em không cần đa ngôn ngữ, không cần simbol lôgô gì hết, chỉ cần tiếng việt và nét đậm thôi. Mong bác sớm giúp em. Cám ơn bác nhiều nhiều.
Font theo ý bạn Ngochienle đây
www.4shared.com/file/199902445/d740eabf/Fonts_for_6681_Ngochienle.html

DreamLand

cái này lỗi font nhoe nhoét có gì mà hay
Không dùng vui lòng đừng Spam nhé bạn :| !
Tìm font phù hợ cho máy bạn thì làm sao mà bị nhòe ! ! !

h04ngl0ng

Các bác cho e hỏi.Mún sửa khoảng cách giữa các từ khi viết tin nhắn và sửa cỡ chữ khi vào web bằng UCWeb thì phải sửa dòng nào trong file *.ini vậy

phuoc_ky

Máy anh ơi chỉ giúp em với ....có cách nào để khắc phục tình trạng này ko?
Em đọc gmail khi mở file Excel thì phong chữ bình thường còn mở file word thì phong chữ bị lỗi
Thank máy anh nhiều

phuoc_ky

Em đọc gmail khi mở file Excel thì phong chữ bình thường còn mở file word thì phong chữ bị lỗi
Thank máy anh nhiều
Bạn dùng máy gì?Bạn hãy tìm 1 font phù hợp với máy của bạn trong topic này xem sao.
Em đang sài N70ME,vào mạng ,chát chít thì phong chữ ok hết chỉ riêng mở file word thì bị lỗi phong chữ.

Whinny

@Cũng có thể file word của bạn là từ file pdf conveter sang bị lỗi font ;;) gì chứ pdf conveter sang là hay bị lỗi font lém :D

DreamLand

Thank máy anh nhiều
Xin hỏi bạn dùng phần mềm gì để mở Word ?
Nếu là Dedit thì ấn phím [Gọi] chọn UTF-8 rồi chọn file mở xem nhé !

phuoc_ky

Xin hỏi bạn dùng phần mềm gì để mở Word ?
Nếu là Dedit thì ấn phím [Gọi] chọn UTF-8 rồi chọn file mở xem nhé !

Em mở file đính kèm trong hộp thư đến(gmail)Máy em có cài phần mềm quickoppice Version V2.3.6.0
Chữ ko có dấu thì đọc ok.

hongle516

daoquangsu có thể làm 1 loại font giống như font vn2in1 mà hiển thị tất cả các chữ không? Giống như bạn làm Tahoma cho N70 N72 ấy. Mình dùng N72 và mình thấy font chuẩn của máy rất đẹp, font 2in1 cài vào cũng hiển thị giống font máy còn Tahoma này nhìn nó nhỏ hơn font máy à.

DreamLand

daoquangsu có thể làm 1 loại font giống như font vn2in1 mà hiển thị tất cả các chữ không? Giống như bạn làm Tahoma cho N70 N72 ấy. Mình dùng N72 và mình thấy font chuẩn của máy rất đẹp, font 2in1 cài vào cũng hiển thị giống font máy còn Tahoma này nhìn nó nhỏ hơn font máy à.

Dùng font này nè bạn !

font lê vinh đa ngôn ngữ full logo symbol cho N70 của dreamland đây nè em
4shared sao ý chẳng up được bằng điện thoại nên hôm nay mới up được cho em
http://www.4shared.com/file/190372572/e5e8fc4d/levinh_dnn_full_logo.html

h04ngl0ng

Sao ko aj trả lời e vậy.E đag dùng fonts này http://www.4shared.com/file/15638511...os78_moi_.html up ở trang 87 cho kakalot29307 nhưg khi vào mạng bằg Ucweb thì chữ load lớn quá.Mún nó nhỏ lại thì phải sửa chỗ nào vậy bác sự? Trả lời giúp chứ đọc truyện mà chữ lớn quá.Không đọc đc lại còn bị lấp chữ cái nữa.Bác gjúp e nhanh nha

DreamLand

Sao ko aj trả lời e vậy.E đag dùng fonts này http://www.4shared.com/file/15638511...os78_moi_.html up ở trang 87 cho kakalot29307 nhưg khi vào mạng bằg Ucweb thì chữ load lớn quá.Mún nó nhỏ lại thì phải sửa chỗ nào vậy bác sự? Trả lời giúp chứ đọc truyện mà chữ lớn quá.Không đọc đc lại còn bị lấp chữ cái nữa.Bác gjúp e nhanh nha

Bạn đang dùng máy gì vậy ?
Hình như chữ to là do máy chứ không phải do font đâu bạn :)