• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những bộ Fonts tuyệt vời nhất dành cho S60v2 !!!

DreamLand

Các bạn thông cảm!

Anh DQS đang bận việc, các bạn chờ thêm một thời gian nữa nhé !

MERRY CHRISTMAS 2009

daoquangsu

Công việc cuối năm bận quá nên không làm ngay cho các bạn được,các bạn thông cảm nhé.Hôm nay mình up 2 font blackchancery và font chữ viết tay.Ah bạn nào muốn sử dụng font mang phong cách riêng của các bạn (chữ viết tay ) thì hãy viết chúng ra giấy chụp lại rồi post ảnh đó lên đây mình làm cho.Ở đây mình có up 1 font chữ viết tay đó,nhưng ko phải chữ viết của mình,chữ mình gà bới lắm,mình cũng ko nhớ đây là chữ của ai nửa.Đây là 2 bộ cho N70.72 os7.8 thì sau nhé
chu viet tay.Sis
BlackChancery
h1
h2
h3
h4
h6
h7
h8

Chỉnh sửa cuối:

Whinny

dùng cho os8 hay 7 thế anh?
Đúng rồi đó. Anh Sự chú thíc nó dùng cho 0s7,8 or 8.1 để ae bík mà cài cho đúng với nhé, kẻo lại 4mat máy như chơi hì hì.
Thanks Anh nhìu !
Posted via Mobile Device

daoquangsu

bác DQS sửa giùm em cái font le vinh đa ngôn ngữ này với
mở TTPOD lên bị lỗi font
Posted via Mobile Device
Bạn sửa lại fontroute.ini như sau:
[Global]
Enable=1
LogLevel=5
ForceAntiAliased=4
DisableFontFile=Z:\System\Fonts\NSSB60.TTF
DisableFontFile=Z:\System\Fonts\NOSNR60.TTF
ExtraFontFile=E:\System\Fonts\LeVinh2in1_N70.gdr
[FontMap]
CombinedChinesePlain12=Arial@12,方正大黑@12:Y1,
CombinedChinesePlain16=Arial@16,方正大黑@16:Y1
muốn nó "luột" hơn chút nữa thì thay font china bằng font .ttf để nó khỏi "đá" nhau với levinh.gdr

h04ngl0ng

UCWEB và opera mini 4.2 ko dow đc bác ơi, ai đính kèm file zùm em, thank
Posted via Mobile Device

hoan_dh

Posted via Mobile Device
Font mình đang dùng đây nè bạn.
www.4shared.com/file/176907274/5bfb67b1/Fonts_dang_dung.html

Anh ĐAO QUANG SU ơi, bộ fon này đẹp quá anh giúp em sửa nó lại một chúnh nha. anh có thể làm cho nó nhẹ xuống chỉ còn khoảng dưới 1,5M sau cài đặt mà giữ nguyêm màu sắc và độ nét của chữ đựơc không?Em chỉ cần tiếng viet và Trung Quốc thôi, symbol it thôi cũng đươc.
Thấy mọi người xin font nhiều, hôm nay em mới giám xin. Em cảm ơn anh nha
Posted via Mobile Device

nightstar85

Posted via Mobile Device
đồng chí Sự ơi làm cho mình fonts viết tay đi nhìn thấy nó hay quá mình dùng 6680 thanks nhiều

phuonxinh

Posted via Mobile Device
đồng chí Sự ơi làm cho mình fonts viết tay đi nhìn thấy nó hay quá mình dùng 6680 thanks nhiều
link down load đó mà bạn. Mình test thử cả 2 link đều là 4 share Ucweb 6 và opera browser down được cả mà. Chỉ ucweb 7 fải bó cánh thui.
JPosted via Mobile Device

h04ngl0ng

Mình ko biết máy bạn thế nào.Nhưg mình dùng Uc6.7 và opera 4.2 đều ko dow đc,ai giúp mình đi

daoquangsu

Anh ĐAO QUANG SU ơi, bộ fon này đẹp quá anh giúp em sửa nó lại một chúnh nha. anh có thể làm cho nó nhẹ xuống chỉ còn khoảng dưới 1,5M sau cài đặt mà giữ nguyêm màu sắc và độ nét của chữ đựơc không?Em chỉ cần tiếng viet và Trung Quốc thôi, symbol it thôi cũng đươc.
Thấy mọi người xin font nhiều, hôm nay em mới giám xin. Em cảm ơn anh nha
Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device
Bạn trở lại mấy trang trước tìm bộ mình up cho Phuongxinh.Bộ đó mình đã giản lược rồi.
Anh sự ơj sao ko jnstall đ 2 kaj font trên z?
Posted via Mobile Device
Sao lại install trên ổ z hả em.Ổ Z là bất khả xâm phạm mà.Dữ liệu ổ z chỉ bị thay đổi khi chạy lại fw thôi

langtu13493

Sao lại install trên ổ z hả em.Ổ Z là bất khả xâm phạm mà.Dữ liệu ổ z chỉ bị thay đổi khi chạy lại fw thôi
không anh hỉu nhầm rồi em íntall ổ E nhưng nó báo íntall không được

DreamLand

Anh Sự ơi sao ko intall "đ 2" kai font trên ổ Z
Anh sự ơj sao ko jnstall đ 2 kaj font trên z?

Anh Sự ơi sao không intall được 2 cái font trên vậy !
không anh hỉu nhầm rồi em íntall ổ E nhưng nó báo íntall không được

Bạn đã xóa hết trong thư mục font, và restart máy chưa ?

PS. Bạn phải hỏi rõ ràng chứ bạn, không dùng chữ( j ) và viết tắt những từ ko thông dụng :)

langtu13493

mình không xóa fonts đang dùng mà chỉ rename nó rồi dùng cài vào thôi.mà chắc do vậy rồi để test lại cái.thaks dreamland nhé

rayman92

mình mới tạo ra bộ font này đẹp tuyệt,hiển thị hầu hết các ngôn ngữ.có thể nói là tuyệt vời nhất cho tới giờ.bạn có thể dùng font .gdr hoặc .ttf để hiển thị tiếng trung quốc (bạn xóa cái font trung quốc trong bộ của mình rồi paste vào) ah Nguyễn Trần Dũng có thể dùng cái fzzy.ttf mà bạn thích rồi đó
Nice font logo symbol for n70.72.sis
đây là PALATINO LYNOTYPE FONT FOR N70,N72
đây là nice font for s60v2 fw china
đây là font cho s60 os7,8
font chuẩn đa ngôn ngữ os7.8
Note:

Bạn nào gặp hiện tượng như trên thì làm như sau: Copy 2 file FontRouter.Dll và FreeType.dll vào C:/system/fonts (nếu chưa có thì tạo thư mục đó).Xóa hết những font khác không phải của bộ này (nếu có).Và đặc biệt chú ý bạn dùng 1 quản lý file xlope chẳng hạn vào ổ C ở giao diện đầu tiên xem có 1 file tên StartupGuard.frt, dung lượng 1byte thì xóa nó đi không máy sẽ không nhận bất cứ 1 font nào đâu . Chú ý tới nó nha.
cái này có cài trên loại s60 khác được không bạn?

tuanhien98

Em Muốn chữ ở tuỳ chọn và trong danh bạ to lên và đậm thì sửa chỗ nào các bác.nét mảnh xấu quá.
[Global]
Enable=1
LogLevel=4
ForceAntiAliased=4
DisableFontFile=Z:\System\Fonts\NSSB60.TTF
DisableFontFile=Z:\System\Fonts\Browsereur.gdr
ExtraFontFile=E:\System\Fonts\Tron manh.GDR
[FontMap]
LatinBold12=Nokia Sans TitleSmBd S60@13,方正大黑@13
LatinBold13=*@14:Y-1,方正大黑@13
LatinBold17=*@17,方正大黑@17
LatinBold19=*@17,方正大黑@19
LatinPlain12=*@12,方正大黑@13:Y1
CombinedChinesePlain12=Nokia Sans TitleSmBd S60@13,方正大黑@13:Y1
CombinedChinesePlain16=Nokia Sans TitleSmBd S60@16,方正大黑@16:Y1

nightstar85

Posted via Mobile Device
đồng chí Sự ơi nhờ đồng chí làm cho cái fonts viet tay mà chờ lâu quá rảnh thì giúp mình với mình dùng 6680