• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những bộ Fonts tuyệt vời nhất dành cho S60v2 !!!

manhtu

Hi, uh nhưng máy mình nó hàng độc lém, cái đa ngôn ngữ của anhtam cho 6681anh ấy bảo là hoàn hảo thì máy mình lỗi nhoe nhoét lun, size max, lỗi skin ttpod, Jab Taskman, unikey và mobireader restar lại máy ngay, nên mình dùng cái của anhtam fix cho n70, 72 hiể thị ok lém, web mặc định nuột luôn co điều không đa ngôn ngữ và 2 lỗi ở trên đó, chữ mượt lắm. Còn fonts anh daoquangsu thì máy mình potay. Mà anh sự đi đâu nhỉ?

mỗi máy nó một khác nhau giống con người, bạn chụp ảnh cái màn hình và những font có trong ổ Z lên xem nào, cứ nói không sao mà giúp đc
không muốn khổ về lâu về dài, muốn test nhiều font thì up lại cái FW cho nhanh

h04ngl0ng

Manhtu biết sửa file *.Ini thế náo cho chữ hiển thị khi vào web bằng Ucweb cho nó nhỏ lại thì giúp với.Hỏi bác sự mà ko thấy bác sự trả lời
Nguyên văn của file *.Ini như sau
[Global]
Enable=1
LogLevel=5
ForceAntiAliased=4
DisableFontFile=Z:\System\Fonts\Browsereur.gdr
[FontMap]
LatinBold12=Arial@12,QuangSu@12
LatinBold13=Arial@13,QuangSu@13
LatinBold17=Arial@15,QuangSu@17
LatinBold19=Arial@17,QuangSu@19
LatinPlain12=Arial@11,QuangSu@12
CombinedChinesePlain12=Arial@12,QuangSu@12
CombinedChinesePlain16=Arial@16,QuangSu@16
thank truoc

manhtu

Manhtu biết sửa file *.Ini thế náo cho chữ hiển thị khi vào web bằng Ucweb cho nó nhỏ lại thì giúp với.Hỏi bác sự mà ko thấy bác sự trả lời
Nguyên văn của file *.Ini như sau
[Global]
Enable=1
LogLevel=5
ForceAntiAliased=4
DisableFontFile=Z:\System\Fonts\Browsereur.gdr
[FontMap]
LatinBold12=Arial@12,QuangSu@12
LatinBold13=Arial@13,QuangSu@13
LatinBold17=Arial@15,QuangSu@17
LatinBold19=Arial@17,QuangSu@19
LatinPlain12=Arial@11,QuangSu@12
CombinedChinesePlain12=Arial@12,QuangSu@12
CombinedChinesePlain16=Arial@16,QuangSu@16
thank truoc

Bạn sửa lại dòng
CombinedChinesePlain12=Arial@11,QuangSu@12
CombinedChinesePlain16=Arial@15,QuangSu@16
Bạn thử xem thế nào nhé

h04ngl0ng

Vẫn ko đc manhtu à.Restart máy xong vào vẩn thế.Hjx.Có cách sửa nào khác ko? Chỉ cho mình vs

tx186n

Anh Sự giúp em add full logo font này được ko anh Font DREAMLAND ở trang 93. Em rất thích font này mà nó ko hiện logo được

Chỉnh sửa cuối:

vjpcoj

Member
Leminhhai,Bạn xem bộ mình đang dùng đâu bị vậy đâu.

anh Sự ơi.anh làm cho em 2 bộ font như thế này đựoc không.1 bộ là không có symbol và đa ngôn ngữ cho nó nhẹ.1 bộ anh add cho em vài symbol giông như file suutam.txt cua symbol cua symbolpaster được không anh.em thích bộ font nay lắm.anh lam đi nhẹ bớt được chùng nào hay chừng đó anh a.em dùng 7610 nên ram yếu lắm

vjpcoj

Member
A sự ơi.Giúp em tý nha.Đừng bỏ font đa ngôn ngữ vào nha anh.Em chỉ cần đọc được tiếng việt thôi với vài symbol đẹp đẹp hình to to tý thôi.Hì.Thanks anh trước nha

nguyenthequan6681

Sau 4 ngày nghiền ngẫm và thay đổi từng chữ số một mình đã edit được nó bé xuống nhờ sự gợi ý của manhtu và hướng dẫn của anh sự ở những bài trước, thi cử cũng đã xong có thể onl pc rùi, manhtu giúp mình add symboy cho nó nha,chờ manhtu nè,thanks! Nhé, anh sự bận quá hihi, tú giúp mình cái nhé!!

manhtu

Sau 4 ngày nghiền ngẫm và thay đổi từng chữ số một mình đã edit được nó bé xuống nhờ sự gợi ý của manhtu và hướng dẫn của anh sự ở những bài trước, thi cử cũng đã xong có thể onl pc rùi, manhtu giúp mình add symboy cho nó nha,chờ manhtu nè,thanks! Nhé, anh sự bận quá hihi, tú giúp mình cái nhé!!

mình không có khả năng để add logo vào font, nhưng có thể chia sẻ cho bạn mấy font ttf mà mình up hình show kia

nguyenthequan6681

Uh, vậy cũng tốt nè, thanks! Manhtu nhé tú up lên 4sha dùm mình, mình ngám MF lém mà cái ttf đó cài vào máy luôn hả tú, không thì mình ra net tú send mình cũng được, ra nét thanks! Cái lâu rùi bận thi không thank được, hihi

nightstar85

bác ĐQS ơi bác làm cho em cái fonts chữ viết tay cho 6680 được ko em cám ơn bác nhiều lém

vohoangminh

Pác ĐQS ơi e đang dùng ucweb 7.1 nhưng k có fonts nào thích hơp hết.Cái nào cung bi đá ra.Dùng fonts của máy thì vào đc nhưng k có tv.Pác có font nào thích hỡp k pác.E dùng N6600.Thanks pác!Xin lôi e onl bằng mobi nên k viềt dấu đầy đủ đc!

anglelove_199x

May a dung del bai cua e lan nay nhe.E vua fomat nen mat sach pm danh chu tv roi.Nha.A dqs oi,a giup e 2 viec duoc k?
1.A fix xog loi cua bo go vni key chua?
2.A co the tao cho e bo font da ngon ngu nhu trag 1 dc k?Nhug bo font nay a lam nhe thoi nha.Chu bo font cua a nag lam.6mb lan do.Dk cua bo font la:la bo font da ngon ngu giog cua a,nhug font chu a de giog font mac dinh cua may nha.Dac biet la dung luog cua no fai nhe thoi nha.Font cua a e su dung khi vao 1 so trag web van k doc dc chu tv do,co cai thi trang xoa k nhin thay gi.
3.E co viet may tin nhan rieng gui anh ma sao a k tra loi.
May anh dung del pai e lan nay nhe.Thanks all

azn13579

hix em muốn làm lại cái font tn với font đọc truyện trong mobipocket sang font tahoma lại phải copy cái font tahoma sang system font nản quá cái font trong đó sao ấy ~X(

anglelove_199x

anh đào quang Sự ơi,em nhờ anh mấy việc đã cả tầun na rồi đấy,anh mau giúp em đi.em là mem mới mà.hĩ