• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NIMBUZZ phiên bản 2.10 S60v2

DreamLand

sao kon 7610 của em ko chạy đc trời ...............:((
Bạn thử remove hết và cài lại, nó báo intall compelete là ok rùi nè,tạm thời thế đã :D .
3 bản ở trên có lỗi tự out ở 1 dòng tuy dòng đó theo mình không quan trọng lắm, mà mình chưa có thời gian fix lại.
ps: anh TruBic giúp em trả lời với nè ! thxs
bye all :(

TruBic

Well-Known Member
sao kon 7610 của em ko chạy đc trời ...............:((
Bây giờ bạn vào www.nimbuzz.com dow bản dành cho 7610,nếu dow từ trang chủ mà thấy nó chạy tốt thì do bản cuả dreamland bị lỗi. Nhưng có mem đã báo là test thành công bản dream dịch trên 7610 rồi, nên bạn vào trang chủ dow bản cho 7610 xem có dùng được ko. Nếu vẫn ko được thì máy bạn có vấn đề rồi.

vulongdhnt

Bạn thử remove hết và cài lại, nó báo intall compelete là ok rùi nè,tạm thời thế đã :D .
3 bản ở trên có lỗi tự out ở 1 dòng tuy dòng đó theo mình không quan trọng lắm, mà mình chưa có thời gian fix lại.
ps: anh TruBic giúp em trả lời với nè ! thxs
bye all :(

lúc mình install gần xong nó có báo 1 lỗi là "already in use" rồi báo "install complet" .đến khi vô thì cứ báo lỗi hoài.mà cái này dùng chung với slick đc ko vậy bạn?:-/

vulongdhnt

Bây giờ bạn vào www.nimbuzz.com dow bản dành cho 7610,nếu dow từ trang chủ mà thấy nó chạy tốt thì do bản cuả dreamland bị lỗi. Nhưng có mem đã báo là test thành công bản dream dịch trên 7610 rồi, nên bạn vào trang chủ dow bản cho 7610 xem có dùng được ko. Nếu vẫn ko được thì máy bạn có vấn đề rồi.

ok ! để mình xem lại:-?

DreamLand

Đã fix lại hết lỗi của cả 3 bản trên
Mong các bạn thông cảm cho DL ^^
Hok biết có lỗi nào hok nữa ^.^

Whinny

Anh DL cho em hỏi cái này dùng nick kủa nimbuzz hay kủa yahoo vậy anh.
Em dùng nick yahoo để đăng nhập nhưng nó cứ báo lỗi sai tên truy nhập hoặc mật khẩu ko đúng. Mặc dù nick và mật khẩu em nhập thì không sai.
Em đăng kí trên nibuzz thì không được... (+_+)
Anh xem giup hộ với em nha.
Em khoái soft này lắm ồi! Thanks!
Posted via Mobile Device

DreamLand

Anh DL cho em hỏi cái này dùng nick kủa nimbuzz hay kủa yahoo vậy anh.
Em dùng nick yahoo để đăng nhập nhưng nó cứ báo lỗi sai tên truy nhập hoặc mật khẩu ko đúng. Mặc dù nick và mật khẩu em nhập thì không sai.
Em đăng kí trên nibuzz thì không được... (+_+)
Anh xem giup hộ với em nha.
Em khoái soft này lắm ồi! Thanks!
Posted via Mobile Device
hihihi cái Nimbuzz phiên bản mới này thấy có 2 lỗi là không xem được Maps và không tạo được accout !
Cài lại phiên bản 2.03 để tạo accout mới nha !
Đăng nhập nick nimbuzz xong(nhớ là đăng nhập nick nimbuz, nick yahoo hok đc, báo sai tài khoản là đúng rùi) vào mục Giao thức trong Cài đặt để thêm yahoo, GTalk,Skype, ... của bạn vào !

add nick bạn bè thì vào mục thêm liên lạc, chọn loại tài khoản và add nick đó vào !

Posted via Mobile Device

Tduy

Cái này ko đăng nhập = nick yahoo được fải ko bạn (vào = nimbuz, sao đó mới vào yahoo)?!. Vậy mà có ngừời nói vào= yahoo, chắc họ là vip nimbuzz ?!?!?!
Posted via Mobile Device

DreamLand

Cái này ko đăng nhập = nick yahoo được fải ko bạn (vào = nimbuz, sao đó mới vào yahoo)?!. Vậy mà có ngừời nói vào= yahoo, chắc họ là vip nimbuzz ?!?!?!
Posted via Mobile Device
Um, Đầu tiên là đăng nhập nick Nimbuzz sau đó vào mục Cài đặt -> Giao thức để đăng nhập các tài khoản khác ( tài khoản khác chỉ cần đăng nhập một lần, lần sau vào khỏi cần đăng nhập lại)
Nimbuzz phiên bản mới này thấy có 2 lỗi là không xem được Maps và không tạo được accout !
Cài lại phiên bản 2.03 để tạo accout mới nha !
Đăng nhập nick nimbuzz xong(nhớ là đăng nhập nick nimbuz, nick yahoo hok đc, báo sai tài khoản là đúng rùi) vào mục Giao thức trong Cài đặt để thêm yahoo, GTalk,Skype, ... của bạn vào !

add nick bạn bè thì vào mục thêm liên lạc, chọn loại tài khoản và add nick đó vào !

Posted via Mobile Device

saodoingoi142

Moderator
Sao mình vẫn ko vào đc...Yahoo!!!???

Um, Đầu tiên là đăng nhập nick Nimbuzz sau đó vào mục Cài đặt -> Giao thức để đăng nhập các tài khoản khác ( tài khoản khác chỉ cần đăng nhập một lần, lần sau vào khỏi cần đăng nhập lại)

Mình đã cài thằng này thành công trên 7610 rồi,nhưng tiếc rằng ko đăng nhập đc vào Yahoo!Mình đã đọc các bài trên và đã và đang làm,xong mình vẫn ko thấy mục Cài đặt để vào Giao thức DremL à!!!Bạn xem và hướng dẫn lại dùm mình với!!!:-/:-/;);;):-??

DreamLand

Mình đã cài thằng này thành công trên 7610 rồi,nhưng tiếc rằng ko đăng nhập đc vào Yahoo!Mình đã đọc các bài trên và đã và đang làm,xong mình vẫn ko thấy mục Cài đặt để vào Giao thức DremL à!!!Bạn xem và hướng dẫn lại dùm mình với!!!:-/:-/;);;):-??
Sorry vì em dịch lại khác bản trước nên bị nhầm :D
[Tùy chọn] -> [Cài đặt] -> [Tài khoản]
Chọn tài khoản là yahoo (nhập nick và mật khẩu) sau đó chọn [Lưu] đợi nó tải danh sách bạn bè nữa là ok !

saodoingoi142

Moderator
UH!Thế thì tốt rồi!Mong rằng những ai đã lỡ Tải về bản này biết sớm cách này thì họ đỡ phải gặp lỗi!!!:-?
Mình có ý này bạn hãy viết dòng lưu ý này với phong chữ màu đỏ_to,rõ ràng Up lên trước để những người bị lỗi sớm đọc đc...!!!Vậy nha...!!!thân chào bạn DremLand!!!

Bạn đã Up lại bản khác cho thằng 7610 chưa vậy?Bản hôm qua mình tải về làm gì có các dòng chữ(Tùy chon-->>Cài đặt -->>>Tài khoản)!Bạn xem kĩ lại xem nào??Mình khỏi động nó lên chỉ có :
-Đăng nhập
-Tạo tài khoản mới
-Quên mật khẩu của bạn?
Và 2 chữ 2 bên là: Chon và Thoát (bên dưới màn hình ĐT).
Bạn xem lại lần cuối cho kĩ nhaa...!!!!
Sớm nhận đc hồi!!!

Chỉnh sửa cuối:

saodoingoi142

Moderator
Posted via Mobile Device DreamLand này!Hôm nay nếu rãnh rỗi thì bạn tranh thủ thời gian xem lại giúp mình lỗi thằng này trên 7610 với!Chứ để anh em ngồi chờ thế này nóng ruột lắm...!!!

DreamLand

Posted via Mobile Device DreamLand này!Hôm nay nếu rãnh rỗi thì bạn tranh thủ thời gian xem lại giúp mình lỗi thằng này trên 7610 với!Chứ để anh em ngồi chờ thế này nóng ruột lắm...!!!
Đúng rồi anh !
Anh phải đăng nhập nick Nimbuzz trước , sau đó vào trong giao diện chính của phần mềm mới có mục Tùy chọn !
chúc anh thành công !:D

Whinny

tested ok on 6681.
Nhưng có 1 cái là để ẩn 1lúc là tự out, và hình như kái nè không nhắn tin cho những nick offline thì phải.
Anh DL cố lên!
Posted via Mobile Device

DreamLand

tested ok on 6681.
Nhưng có 1 cái là để ẩn 1lúc là tự out, và hình như kái nè không nhắn tin cho những nick offline thì phải.
Anh DL cố lên!
Posted via Mobile Device
thxs :) để ẩn một lúc mà tự out là do máy chứ không phải do Việt hóa đâu nha :p
gửi tin và nhận tin offline OK nha em ! :D

Whinny

thxs :) để ẩn một lúc mà tự out là do máy chứ không phải do Việt hóa đâu nha :p
gửi tin và nhận tin offline OK nha em ! :D
Oạch., Em mới nói chút xíu mà đại ca nóng thế, có stress thì xuống phòng chuyên dụng để xả nha. Hj.
Anh ơi chỉ cho em cách gửi tin offline đi anh. Em mún gửi tin off mà chẳng thẽ mở nick nào để nt, mặc dù em đã thêm hết các nick kủa bạn pè ồi.??
Posted via Mobile Device

tuananhdnx

Oạch., Em mới nói chút xíu mà đại ca nóng thế, có stress thì xuống phòng chuyên dụng để xả nha. Hj.
Anh ơi chỉ cho em cách gửi tin offline đi anh. Em mún gửi tin off mà chẳng thẽ mở nick nào để nt, mặc dù em đã thêm hết các nick kủa bạn pè ồi.??
Posted via Mobile Device

Bạn vào Tùy chọn rùi chọn Hiện nick ẩn-> chọn Yes là được mà!
Good luck!
PS: Hum qua thử gọi call free qua gprs thấy nhập nhằng lắm( tuy rằng vẫn nghe thấy) :(

DreamLand

Posted via Mobile Device
đã có danh sách bạn bè ở nick yahoo sẵn chưa bạn ?
có sẵn rồi thì chỉ cần chọn nick và gửi tin như bình thường, đó cũng là gửi tin OFF luôn đấy !
Nếu bạn dùng Nimbuzz add nick yahoo, nếu người kia không Allow liền thì nick yahoo của người đó trong List của bạn có dấu chấm ? :D
Bạn nên gỡ và đăng nhập lại nick yahoo thì dấu ? đó sẽ mất !...
nói chung gửi tin off giống như chat bình thường vậy ! >:)

TruBic

Well-Known Member
tested ok on 6681.
Anh DL cố lên!
Posted via Mobile Device
Dreamland bằng tuổi em đấy:D nếu em dùng bộ gõ của anhtam thì nó lâu lâu tự out đấy em à.