• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NIMBUZZ phiên bản 2.10 S60v2

Whinny

Dreamland bằng tuổi em đấy:D nếu em dùng bộ gõ của anhtam thì nó lâu lâu tự out đấy em à.
Ồ vậy là bọn em bằng tuổi hén
Vậy mà kậu ý pro ghê, còn em thì.. Hichic.. Tủi thân kinh.
Nhưng mà anh ơi em vẫn chưa gửi tin offline đc.
Vào chỗ: tất cả(1/1o em chọn 'mở' thì nó lại trở về trang đầu mà không hiện nick ra để em nt thế mới stress chứ,
sao anh trai không chỉ cho thằng em củ chuối này lun đi. huhu,, hichic
Posted via Mobile Device

DreamLand

Ồ vậy là bọn em bằng tuổi hén
Vậy mà kậu ý pro ghê, còn em thì.. Hichic.. Tủi thân kinh.
Nhưng mà anh ơi em vẫn chưa gửi tin offline đc.
Vào chỗ: tất cả(1/1o em chọn 'mở' thì nó lại trở về trang đầu mà không hiện nick ra để em nt thế mới stress chứ,
sao anh trai không chỉ cho thằng em củ chuối này lun đi. huhu,, hichic
Posted via Mobile Device
đừng giỡn nha :p
Ở list bạn bè, cậu tìm mục hiện nick Offline >: Có
Thì sẽ thấy nick đang offline

meoluoi2525

Bản này là do anh trubic hay dreamland viẹt hóa vậy.lâu lâu em cũng hay bị như bạn nứ.
@dreamland:tìm mãi mới thấy bạn,tại mới lên 4r chưa biết gì hết,có người nói với mình là không biết gì nên hỏi dreamland và anh trubic,nhưng mình không có nick yahô của bạn.Mong bạn giúp đỡ
anhtuyet_33@yahô.com

DreamLand

Bản này là do anh trubic hay dreamland viẹt hóa vậy.lâu lâu em cũng hay bị như bạn nứ.
@dreamland:tìm mãi mới thấy bạn,tại mới lên 4r chưa biết gì hết,có người nói với mình là không biết gì nên hỏi dreamland và anh trubic,nhưng mình không có nick yahô của bạn.Mong bạn giúp đỡ
anhtuyet_33@yahô.com
Bản này là dreamland Việt hóa :D
Bạn hỏi kỳ nha

P.S : mình cũng có biết gì đâu nè :p

nick Y!M: hoanghonvang095
Qua yahoo 8 hả !
Mình ít online lắm.
giờ thì cũng không online được, có gì PM nhé !
Nói đây loãng topic rồi , mình sợ Mod lắm !

vulongdhnt

dream cho hỏi chút.cái này nghe nói có chức năng gọi điện wa gprs mà sao tui tìm chỉ thấy gọi wa viettel(do tui đang dùng mạng viettel) ,mà thấy nó vẫn tốn tiền như bình thường.bạn hướng dẫn cụ thể cho mình cái nha.=D>

Whinny

đừng giỡn nha :p
Ở list bạn bè, cậu tìm mục hiện nick Offline >: Có
Thì sẽ thấy nick đang offline
ẶKK, chổ đó cậu dịch là"hiện ngoại tuyến"mình tưởng là nó = login or logout thía mới chết chứ, đúng là gà mừ hichic..

Posted via Mobile Device

vulongdhnt

ẶKK, chổ đó cậu dịch là"hiện ngoại tuyến"mình tưởng là nó = login or logout thía mới chết chứ, đúng là gà mừ hichic..

Posted via Mobile Device

chaj.tự vọc thì mới biết bạn ak.mấy cái này DL đã dịch sang tiếng việt rồi mà:D:D

DreamLand

dream cho hỏi chút.cái này nghe nói có chức năng gọi điện wa gprs mà sao tui tìm chỉ thấy gọi wa viettel(do tui đang dùng mạng viettel) ,mà thấy nó vẫn tốn tiền như bình thường.bạn hướng dẫn cụ thể cho mình cái nha.=D>
Gọi qua GPRS nhưng phải là qua nick nimbuzz là miễn phí , khả năng kết nối cao, nhưng đàm thoại thì khó :p
Còn cái mà bạn gọi số điện thoại khác thì phải có SIP accout, Voice IP, hoặc Skype accout (add trong tài khoản) nhưng lại tính phí bằng thẻ thanh toán (như Visa Debit chẳng hạn! )
sử dụng tốt nhất với 3G hoặc WiFi

vulongdhnt

Gọi qua GPRS nhưng phải là qua nick nimbuzz là miễn phí , khả năng kết nối cao, nhưng đàm thoại thì khó :p
Còn cái mà bạn gọi số điện thoại khác thì phải có SIP accout, Voice IP, hoặc Skype accout (add trong tài khoản) nhưng lại tính phí bằng thẻ thanh toán (như Visa Debit chẳng hạn! )
sử dụng tốt nhất với 3G hoặc WiFi

vẫn ko hỉu.hjc.tóm lại là trong cái chương trình này vô chỗ nào để gọi và gọi sao?mình đã tìm hết trong đó mà vẫn ko thấy.à,mà cái này ko gửi đc file nào khác ngoài file ảnh à?:|

DreamLand

vẫn ko hỉu.hjc.tóm lại là trong cái chương trình này vô chỗ nào để gọi và gọi sao?mình đã tìm hết trong đó mà vẫn ko thấy.à,mà cái này ko gửi đc file nào khác ngoài file ảnh à?:|
ở nick nimbuzz hoặc yahoo , bạn cũng có thể bấm nút Gọi (với điều kiện nick kia có hỗ trợ)

Gửi file : các định dạng của ảnh, các định dạng nhạc, zip,...
nếu trong trường hợp không gửi được file thì bạn dùng X-plore thêm đuôi *.jpg hoặc *.mp3 vào là gửi được hết :p
ví dụ : PDAVIET.NET.MP3 :p :D
Lưu ý gửi file dung lượng không quá 5mb :D

vulongdhnt

ở nick nimbuzz hoặc yahoo , bạn cũng có thể bấm nút Gọi (với điều kiện nick kia có hỗ trợ)

Gửi file : các định dạng của ảnh, các định dạng nhạc, zip,...
nếu trong trường hợp không gửi được file thì bạn dùng X-plore thêm đuôi *.jpg hoặc *.mp3 vào là gửi được hết :p
ví dụ : PDAVIET.NET.MP3 :p :D
Lưu ý gửi file dung lượng không quá 5mb :D

cái gửi file thì ok rồi,còn cái bấm nút gọi sao bạn?mình bấm mà có thấy ji đâu?:( (bạn hướng dẫn cụ thể chút nha,mình đỡ mất công hỏi:D)

Whinny

cái gửi file thì ok rồi,còn cái bấm nút gọi sao bạn?mình bấm mà có thấy ji đâu?:( (bạn hướng dẫn cụ thể chút nha,mình đỡ mất công hỏi:D)
gọi ở đây là gọi giữa 2 nick đang online đang chat với nhau thì có thể gọi cho nhau được mình nghĩ thế,.
Chẳng pít í kiến của các pro thía nào
Posted via Mobile Device

TruBic

Well-Known Member
gọi ở đây là gọi giữa 2 nick đang online đang chat với nhau thì có thể gọi cho nhau được mình nghĩ thế,.
Chẳng pít í kiến của các pro thía nào
Posted via Mobile Device
Đúng rồi em à. Mình cũng có thể bấm phím gọi xanh cho nick yahoo đang online bằng PC đấy. Anh đã test thử chức năng gọi cho nick yahoo đang online bằng PC rồi. Kết quả cũng tạm chấp nhận, vì v2 hiện tại dùng gprs chứ mạng 3G chưa phổ biến, nên chất lượng cuộc gọi cũng ko ổn định cho lắm.

vulongdhnt

Đúng rồi em à. Mình cũng có thể bấm phím gọi xanh cho nick yahoo đang online bằng PC đấy. Anh đã test thử chức năng gọi cho nick yahoo đang online bằng PC rồi. Kết quả cũng tạm chấp nhận, vì v2 hiện tại dùng gprs chứ mạng 3G chưa phổ biến, nên chất lượng cuộc gọi cũng ko ổn định cho lắm.

các bác ko hỉu í em à? ở đây e ko bít gọi thế nào(mặc dù đã vọc hết tất cả nhưng vẫn ko đc) và cần các bác hướng dẫn.pro nào làm đc thì hướng dẫn cho anh em làm với :-??

TruBic

Well-Known Member
các bác ko hỉu í em à? ở đây e ko bít gọi thế nào(mặc dù đã vọc hết tất cả nhưng vẫn ko đc) và cần các bác hướng dẫn.pro nào làm đc thì hướng dẫn cho anh em làm với :-??
Hiểu cái gì? Gọi cái gì? Đọc mấy bài trên mà ko biết gọi hả bạn? Làm ơn đọc lại kỹ đi, đưa con trỏ vào nick đang onl bấm phím gọi xanh mà gọi nhé. Đúng là mệt với bạn.

vulongdhnt

Hiểu cái gì? Gọi cái gì? Đọc mấy bài trên mà ko biết gọi hả bạn? Làm ơn đọc lại kỹ đi, đưa con trỏ vào nick đang onl bấm phím gọi xanh mà gọi nhé. Đúng là mệt với bạn.

bác làm ji mà nóng vậy?anh em ko bít thì mới hỏi chứ biết thì hỏi làm ji?mà ko hiểu ở đây bác đang trả lời cho loại máy nào?bác cũng nên xem ở trên em hỏi cho loại máy nào?7610 thì lấy đâu ra con trỏ. e bấm nút xanh gọi mà có thấy ji đâu?
:|:|

DreamLand

bác làm ji mà nóng vậy?anh em ko bít thì mới hỏi chứ biết thì hỏi làm ji?mà ko hiểu ở đây bác đang trả lời cho loại máy nào?bác cũng nên xem ở trên em hỏi cho loại máy nào?7610 thì lấy đâu ra con trỏ. e bấm nút xanh gọi mà có thấy ji đâu?
Không sao ^^ bạn đừng giận
Mình nghĩ chỉ gọi tốt trên N70 và N72 thôi bạn ạ
Và các máy bên V3
Bạn kiểm tra lại xem nhé
Mình chưa test trên 7610 bao giờ mà

Chỉnh sửa cuối:

TruBic

Well-Known Member
Bạn ko cảm thấy hỏi hoài 1 vấn đề, người ta trả lời nhiệt tình vậy còn bảo ko hiểu ý. Ai mà chả biết bạn đang hỏi viëc gì.
Con trỏ là thanh màu sáng đấy bạn à. Nếu bấm phím gọi xanh mà ko được thì có lẽ phiên bản đó ko hổ trợ. Còn phiên bản 2.1 thì mình cũng đã test trên 7610 rồi bạn à. Gọi tốt ko có vấn đề như bạn.

Chỉnh sửa cuối:

saodoingoi142

Moderator
Ko tìm thấy Cài đặt...!

Posted via Mobile Device Ủa!Pro Trubic đã test con 7610 rồi à?Vậy sao mình ko tìm đc chỗ nào dành cho Yahoo vậy nhỉ?Mình hiện đang dùng bản của DreamLand đây,nhưng mà có điều vô lý ở chỗ. Cài đặt thành công phần mềm trên máy nhưng khi vào Menu chính của phần mềm thì ko tìm thấy mục cài đăt nằm ở đâu cả!Làm ơn DremLan cùng Pro Trubic xem lại dùm!Xin cảm ơn!

Chỉnh sửa cuối:

TruBic

Well-Known Member
Posted via Mobile Device Ủa!Pro Trubic đã test con 7610 rồi à?Vậy sao mình ko tìm đc chỗ nào dành cho Yahoo vậy nhỉ?Mình hiện đang dùng bản của DreamLand đây,nhưng mà có điều vô lý ở chỗ. Cài đặt thành công phần mềm trên máy nhưng khi vào Menu chính của phần mềm thì ko tìm thấy mục cài đăt nằm ở đâu cả!Làm ơn DremLan cùng Pro Trubic xem lại dùm!Xin cảm ơn!
Ah. Mình ko có sài bản cuả dreamland. Mình vào trang chủ kiếm bản eng cho 7610 dow về, đưa cho zerolovethuy test, và thử chức năng gọi qua gprs giữa 2 máy(N70 gọi cho 7610, và 7610 gọi cho n70) đều được nè. Các bạn vào trang chủ dow thử bản gốc xem sao.