• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NinjaBack-Up V2 - Sao lưu dữ liệu ổ C nhanh chóng

huynhminhhung

ngày hôm trước mình backup được hơn 20M . hôm sau mình xóa cái cũ backup lại còn có 17M (mình vẫn giữ nguyên máy không thêm bớt cái gì) không biết sao nữa ?

XiaoGui

ngày hôm trước mình backup được hơn 20M . hôm sau mình xóa cái cũ backup lại còn có 17M (mình vẫn giữ nguyên máy không thêm bớt cái gì) không biết sao nữa ?

Bác thử backup thêm phát nữa xem nó bao nhiêu mb,em nghĩ là chẳng sao đâu. Như em backup trong máy tính thì chỉ có hơn 20mb thôi mà trong điện thoại thì tận 30mb đó.hihi

levuphong

các bạn oi.khi backup xong rồi nếu muốn retore thì dung pcsuie hay chép đè vào ổ c nhỉ.
ai có kinh nghiem chỉ dùm:D

nangsamac02

ủa sao mình backup nhanh quá vậy ta, ko tới 1 phút lun, khoảng 10 giây à, ko bít có trục trặc j ko, với lại cái file backup nó nằm ở đâu vậy các bạn?

XiaoGui

ủa sao mình backup nhanh quá vậy ta, ko tới 1 phút lun, khoảng 10 giây à, ko bít có trục trặc j ko, với lại cái file backup nó nằm ở đâu vậy các bạn?

Nó nằm ở trong D:/other/Backup/C-driverbackup. Còn backup chưa đến 1p thì mình cũng không rõ lắm. Vì lần đầu tiên backup của mình lâu lắm.

nangsamac02

XiaoGui :Nó nằm ở trong D:/other/Backup/C-driverbackup. Còn backup chưa đến 1p thì mình cũng không rõ lắm. Vì lần đầu tiên backup của mình lâu lắm.

mình thấy nhanh quá nên cũng nghi nghờ, đúng y à bạn ơi, mình vào D:/other/Backup/C-driverbackup ở trỏng có các thư mục như private, resource...nhưng bên trong không có j hết á.

như vậy chắc là nó ko có backup được rồi. hic.

XiaoGui

XiaoGui :Nó nằm ở trong D:/other/Backup/C-driverbackup. Còn backup chưa đến 1p thì mình cũng không rõ lắm. Vì lần đầu tiên backup của mình lâu lắm.

mình thấy nhanh quá nên cũng nghi nghờ, đúng y à bạn ơi, mình vào D:/other/Backup/C-driverbackup ở trỏng có các thư mục như private, resource...nhưng bên trong không có j hết á.

như vậy chắc là nó ko có backup được rồi. hic.

uh vậy hình như là không được đó bạn ạ. Mình thấy file backup của mình nhiều cái lằng nhằng lắm. Bạn thử xóa cái file backup đó đi rồi làm lại xem. Chúc bạn thành công

Caohieu88

Đã Update Ver 2.1 ở bài đầu tiên!!! Bạn nào bị lỗi thì xóa file Backup đi và cài lại nhé. Các bạn đã dùng Ver2.0 thì cần Uninstall bản cũ và cài lại bản 2.1 vào D ( thẻ nhớ )

shadow141206

Đã Update Ver 2.1 ở bài đầu tiên!!! Bạn nào bị lỗi thì xóa file Backup đi và cài lại nhé. Các bạn đã dùng Ver2.0 thì cần Uninstall bản cũ và cài lại bản 2.1 vào D ( thẻ nhớ )

Acck !!! Em chưa kịp cài bản cũ mà đã có bản mới rồi :p:p:p

XiaoGui

hê hê,lại có bản mới rồi. Cập nhập cứ từng ngày thế này thì không theo kịp công nghệ rùi.

XiaoGui

chỉ em,em hok bít xài:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

Choài,có j mà không biết sài. Mở nó ra,chọn More rồi chọn Backup để nó backup vào thẻ nhớ. Khi nào cần thì lại chọn Restore. Đơn giản mà bạn >:)

Forestgum

Ặc! Mình cài thế nào lại cài lộn vô phone rồi, uninstall rồi, giờ chép file lại để cài vào thẻ mà nó lại không hiện cái file .sis lên. Chỉ hiện cái tập tin có dấu ? . Ai bị thế này giúp mình cách khắc phục nhe! Thanks.

shadow141206

Ặc! Mình cài thế nào lại cài lộn vô phone rồi, uninstall rồi, giờ chép file lại để cài vào thẻ mà nó lại không hiện cái file .sis lên. Chỉ hiện cái tập tin có dấu ? . Ai bị thế này giúp mình cách khắc phục nhe! Thanks.

Bạn đã giải nén nó chưa ;););)

Forestgum

Bạn đã giải nén nó chưa ;););)

Tất nhiên là mình đã giải nén rồi, chép vô ổ D để cài thì nó làm cho mấy cái file.sis khác cũng thành dấu chấm ? hết, xoá đi thì mấy cái file kìa lại hiện nguyên hình, khổ với cái chương trình này rồi :(

lungtung

Mình dùng phần mềm này, sau khi format nó có mất các ứng dụng đã cài trên thẻ nhớ không nhỉ. Sau khi format thì phải cài lại Ninjaback up rồi restore phải không mọi người?
Mình reset lại thì thấy các phần mềm bị lỗi không chạy được phải cài lại, chạy ninja cũng không chữa được, mọi người có cách nào chỉ giúp với.

Caohieu88

Mình dùng phần mềm này, sau khi format nó có mất các ứng dụng đã cài trên thẻ nhớ không nhỉ. Sau khi format thì phải cài lại Ninjaback up rồi restore phải không mọi người?
Mình reset lại thì thấy các phần mềm bị lỗi không chạy được phải cài lại, chạy ninja cũng không chữa được, mọi người có cách nào chỉ giúp với.

PM có tác dụng backup các thư mục bao gồm cả thư mục hệ thống của C ( bộ nhớ máy ) vào D (thẻ nhớ ) - sau đó có thể chép lại ra PC cho lần sau - dưới dạng các file như file bình thường nên hoàn toàn có thể dùng SwissMgrPro hoặc X-Plore để chép lại, nhất là các máy hay mod. Còn bạn nói là format thì là format thẻ hay format máy? Format thẻ thì sẽ không còn gì kể cả các file BackUp là đúng rùi, còn format máy thì bạn dùng các chương trình như mình kể trên copy lại các file mà nó backup!