• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NNCUONG UNI 5.2.19960 (Build 19960.1.2.2) bản chính thức

Các bạn có đồng ý donate bia cho nhóm làm ROM có FD không?

• Đồng ý chứ

Votes: 33 89.2%
  • Phải chờ xem

Votes: 4 10.8%

• Total voters
    37
  • Poll closed .

nncuong

Administrator
Đã up bản chính thức lên. Hiện nay, minhanhtran đang tối ưu lại để làm bản mới tốt hơn.
Không hiểu với tôi beta ngon hơn cả bản xịn (như 2.11.11 ấy).
Các bác tự lựa chọn nhé :D

hlp

room ngon lành...BT IR WIFI đều ổn...ko hề kén game....đây là bản room ngon mà tôi thấy ưng như bản 2.11 beta 3 của bác Cường...thanks bác Cường nhé...bia đê

hlp

thêm 1 link RS nữa cho bà con
Mã:
http://rapidshare.com/files/130582164/uni_19960.rar

minhte

híc híc. Em UP đi UP lại 3 lần rùi mà nó vẫn bị đứng ở cái màn hình boot (có mấy cây "lúa" và cái biểu tượng Windows).
Bác Cường ơi phải làm sao bây giờ.

locvtn

híc híc. Em UP đi UP lại 3 lần rùi mà nó vẫn bị đứng ở cái màn hình boot (có mấy cây "lúa" và cái biểu tượng Windows).
Bác Cường ơi phải làm sao bây giờ.
bác bị thế thì coi lại máy của bác thuộc dòng G3 hay G4. bản rom này chỉ G3 mới up được thôi.

redlion

Ok, Rom rất tốt đúng như Cường nói, chạy nhanh quá, cài nhiều thứ nhưng vẩn chạy ào ào. Nhưng có điều mình cài "Start-Menu Large" thì không thực thi , có thể chỉnh regedit được không vậy? bởi vỉ mắt mình hơi kém, và cái nữa là khi chọn theme cũng không thay đổi được Có ai giống như vậy không giúp mình với, chủ yếu thay đổi Start-menu hơi lớn thôi. Mình cám ơn trước

nncuong

Administrator
Ok, Rom rất tốt đúng như Cường nói, chạy nhanh quá, cài nhiều thứ nhưng vẩn chạy ào ào. Nhưng có điều mình cài "Start-Menu Large" thì không thực thi , có thể chỉnh regedit được không vậy? bởi vỉ mắt mình hơi kém, và cái nữa là khi chọn theme cũng không thay đổi được Có ai giống như vậy không giúp mình với, chủ yếu thay đổi Start-menu hơi lớn thôi. Mình cám ơn trước

Bác gửi Start-Menu Large vào nncuong@phudongsoft.vn cho em nhé. Để em ngâm cứu, có thể do pBar gây ra :D

huythanhv2

Bác C có thể bỏ chút time cook cho nó khớp với G4 được ko ạh :(

Em muốn xài ROM mới của pác lắm :((

DucLong

Super V.I.P
bạn cài sktool vào chỉnh lại font chữ là được. phần mềm này chỉnh được nhiều thứ lắm.

1202

Cái VnTyping tích hợp sẵn phải mua bản quyền hả Bác Cường. Sao em mới gõ vài lần đã bị báo thời hạn sử dụng đã hết :|

benhtamthan

Sau khi up được 1 ngày và 1 đêm nhận thấy:

1. Máy chạy nhanh, dù đã cài wé chừng softs, Graphique và games chơi hơi bị fê.
2. Ram khôi phục tốt hơn các phiên bản trước nhưng vẫn chưa above the best.
3. Gọi và nhận điện thoại (radio 1.18) trong và không có hiện tượng chập chờn, gửi nhận message vô tư
4. Các kết nối BT, active sync trôi chảy hơn nhiều kể cả gửi và nhận file qua BT và phải nói là nghe nhạc qua BT là quá OK. (Tuy chỉ có 1 lần máy tự soft reset khi bật wifi, nhưng sau đó là vô tư).
5. Mình thử restore bằng Spb back up 2.0 theo mode uprom thì chỉ cài lại Wifi component, SKTool mà thôi (cũng giống như Black edition 8.0 của Tomal's) - (trước đây là bản backup gốc từ các soft cài trên Ranju 7.7)

(mình chỉ bị treo máy 1 lần khi thoát ra BT sau khi gửi và nhận thử file (mp3 và jpg)

Nói chung Rom Tốt.

Cảm ơn và trân trọng Pác Cường... nhậu Bia là chắc rồi Pác Cường ơi.

nncuong

Administrator
Cái VnTyping tích hợp sẵn phải mua bản quyền hả Bác Cường. Sao em mới gõ vài lần đã bị báo thời hạn sử dụng đã hết :|

Tất nhiên là phải mua bản quyền chứ. Từ trước đến giờ tôi có dùng bản cr nào đâu >:). Còn làm sao nó chạy được thì bạn phải tự tìm hiểu thôi :D

nncuong

Administrator
Mai Offline ở HN roài. Fan UNI ở HN chịu khó đi đông đủ nhé, có cả minhanhtran tham gia đấy