• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NNCUONG UNI 5.2.19960 (Build 19960.1.2.2) bản chính thức

Các bạn có đồng ý donate bia cho nhóm làm ROM có FD không?

• Đồng ý chứ

Votes: 33 89.2%
  • Phải chờ xem

Votes: 4 10.8%

• Total voters
    37
  • Poll closed .

TuyetKy

Ko nên mua Uni, dùng lâu sẽ bị nghiện, khó đổi máy mới đượcb-)

locvtn

bản rom này phải nói là ổn, chưa thấy hiện tượng tự RS như bản của Minhanhtran. chỉ có cái là phần camera thì chạy không ổn bằng camera trong rom của Minhanhtran. mỗi lần muốn dùng camera là phải bật tắt bật thì mới dùng được : hơi mất công ;) . đề nghị bác Cường chỉnh lại lỗi này. thanks.

nncuong

Administrator
bản rom này phải nói là ổn, chưa thấy hiện tượng tự RS như bản của Minhanhtran. chỉ có cái là phần camera thì chạy không ổn bằng camera trong rom của Minhanhtran. mỗi lần muốn dùng camera là phải bật tắt bật thì mới dùng được : hơi mất công ;) . đề nghị bác Cường chỉnh lại lỗi này. thanks.

Lỗi này là bệnh đặc thù của những ROM do tôi làm ra mà :D

Có 1 lỗi mà các bác ít để ý đó là khi tắt máy thì blue tooth cũng bị off luôn, sau đó vào on lại rất khó. Bản sửa lỗi đã được up lên, các bác chờ link nhé.

1202

Lỗi này là bệnh đặc thù của những ROM do tôi làm ra mà :D

Có 1 lỗi mà các bác ít để ý đó là khi tắt máy thì blue tooth cũng bị off luôn, sau đó vào on lại rất khó. Bản sửa lỗi đã được up lên, các bác chờ link nhé.

Lại có link mới :|. Sáng mới up ROM cài lại hết soft, giờ back up lại, xong up ROM mới của Bác chạy lại file back up thì nó có phục hồi lại soft không và có bị lỗi gì không Bác.

nncuong

Administrator
Lại có link mới :|. Sáng mới up ROM cài lại hết soft, giờ back up lại, xong up ROM mới của Bác chạy lại file back up thì nó có phục hồi lại soft không và có bị lỗi gì không Bác.

Nếu bạn không dùng tai nghe blue tooth thì không cần up lại ROM mới đâu. Nó tắt blue tooth khi tắt màn hình thì càng đỡ tốn pin và cũng càng đỡ bị nhiễm virus :))

1202

Ra là chỉ bị lỗi khi xài tai nghe BL =.= , anh đừng thấy em ít học mà gạt hok cho em thưởng thức ROM mới của Bác nghen :-"

nncuong

Administrator
Đã up bản mới (patch 1) : Thay đổi một số driver để blue tooth hoạt động ổn định hơn.

Bác nào tải được thì up giúp lên host khác nhé. Link này nhanh nhưng chỉ để được trong vòng 48h thôi, không anh em wiki nó nhảy vào nhiều lắm :D

TuyetKy

ROM NNCUONG UNI 5.2.19960 CHÍNH THỨC
LINK MEDIAFIRE
Mã:
http://www.mediafire.com/?yxdwd4mjyn5

benhtamthan

Pác Cường ơi, sao contact nó cứ có dấu + đằng trước số liên lạc, làm mỗi lần gọi phải thủ công bỏ dấu cộng này mới gọi được (mình dùng Viettel mà). Có cách nào bỏ kg Pác.

Mình đang up lên các link khác đây...

Thanks Pác cường về bảng chính thức này.

Link down khác nè các Pác, kg có pass :

Link 4share.com:

http://www.4shared.com/file/55777630/567058d6/UNI_5219960__Build_19960122_-_Patch_1.html

Link Rapidshare.com:

http://rapidshare.com/files/130841011/UNI_5.2.19960__Build_19960.1.2.2_-_Patch_1.rar

Trân trọng:

Chỉnh sửa cuối:

locvtn

Rom này mình thấy bác Cường vừa dùng Pbar vừa có TaskManager -> có dư không nhỉ? Rom tới bác bỏ bớt đi cho đỡ tốn bộ nhớ. Mình chỉ khoái dùng PBar để tắt ứng dụng thôi :D

nncuong

Administrator
TaskMan là chương trình mặc định của win 6.1, truớc nó nằm cùng chỗ memory. Cái này của MS làm nên tắt khá tốt, tuy nhiên không cho tắt bằng cách chọt vào dấu x nên vẫn phải dùng pBar

vochonguni

Member
Oài, cám ơn bác Cường lần nữa. E đang ở đảo xa, nên mù thông tin. Sáng nay ThaiKien gọi mơí biết a e off sang nay. Tiếc wá ko tham dự được. Bi h về thành phố mới dùng được GPRS, tranh thủ post bài lun. Tối nay về sẽ up ngay. Tuần sau off chui phát, e dự kiến chiều thứ 6. Ko biết ý kiến bác thế nào
A e vào vote lun nào.

hlp

Oài, cám ơn bác Cường lần nữa. E đang ở đảo xa, nên mù thông tin. Sáng nay ThaiKien gọi mơí biết a e off sang nay. Tiếc wá ko tham dự được. Bi h về thành phố mới dùng được GPRS, tranh thủ post bài lun. Tối nay về sẽ up ngay. Tuần sau off chui phát, e dự kiến chiều thứ 6. Ko biết ý kiến bác thế nào
A e vào vote lun nào.

ờ xấu quá cơ...hôm nào tao dẫn vợ đi thì mài chốn....hư quá

vochonguni

Member
keke, tại ku Hiếu hứa lên hứa xốnng mấy lần rồi trốn mất tiêu đó chứ. giờ lại còn đổ tại à
Tuấn sau mang vo đi ốnng bi nhá, để xem mặt e gái 86 nào :)
Phù, dang trên đường về Hà nội rồi. Tối sẽ up rom, để còn nhận xét nào :))

nncuong

Administrator
Ok, Rom rất tốt đúng như Cường nói, chạy nhanh quá, cài nhiều thứ nhưng vẩn chạy ào ào. Nhưng có điều mình cài "Start-Menu Large" thì không thực thi , có thể chỉnh regedit được không vậy? bởi vỉ mắt mình hơi kém, và cái nữa là khi chọn theme cũng không thay đổi được Có ai giống như vậy không giúp mình với, chủ yếu thay đổi Start-menu hơi lớn thôi. Mình cám ơn trước

Bác dùng cái này bao giờ chưa, hình như nó chỉ dùng cho màn QVGA, còn VGA nhất là UNI thì menu đã to đại tướng rồi. Sợ cho to nữa trông không đẹp :D

King_Eric

Bác dùng cái này bao giờ chưa, hình như nó chỉ dùng cho màn QVGA, còn VGA nhất là UNI thì menu đã to đại tướng rồi. Sợ cho to nữa trông không đẹp :D
Cái này dùng cho cả VGA,rom của bác Quang ngày trước cũng hay tích hợp,nhưng về sau này thì chỉ có ở QVGA,đối với Exec có lúc được lúc ko.Cái này em cũng rất thích dùng nhưng ko hiểu sao rất khó tương thích.

loithuxua

trước dùng bản 31 của bác Quang, up thử Tomal 8 nhưng không hài lòng, dùng bản này của bác lâu lâu đây. cảm ơn nhiều ạ

nncuong

Administrator
trước dùng bản 31 của bác Quang, up thử Tomal 8 nhưng không hài lòng, dùng bản này của bác lâu lâu đây. cảm ơn nhiều ạ

Không nên dùng lâu vì sắp có ROM mới rồi :)). Nhưng mà tốc độ ROM ra nhanh quá thì bà con hoảng mất, chả đọng lại được gì. :D