• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NƠI YÊU CẦU VÀ CUNG CẤP ROM CHO MS Smartphone

8375600

sẵn cho mình hỏi xphone 2 và 2m là dòng gì vậy ? 2 và 2m về ngoại hình có gì khác ? con của mình mua 2nd nên cũng chẳng biết chính xác là dòng gì nữa. có 4 nút e , lùi, pause, stop.

8375600

Cho mình xin rom ổn định cho O2 xphone IIm với

Con 02 xphone iim của mình sao chậm chậm
nguyên dàn phím rêing của thằng iim không nhấn được, cáp cũng có đứt, câu dây đồng, đèn không lên. lúc mua lại của thằng bạn thì nghe nó nói là không nhấn được do up lôn rom ?
còn cáp thì do mua về bung vỏ ra sơn nên làm đứt, giờ câu dây đồng không lên, con cảm ứng ánh sáng cũng đã câu trực tiếp mà không lên. cái này do romm hay do cáp ?
up rom thằng này cần soft gì nữa cho mình xin luôn nha. cám ơn nhiều

8375600

mình cũng mới xài xphone iim nên cũng không biết cái nào tương tương hết. hic, bạn có bản chuẩn hay là biết thì help mình với. cảm ơn

dnhkson

O2 graphite - giup em voi !!!

Em đang dùng một con O2 graphite. Không hiểu sao rất hay bị treo máy, phải tháo pin ra lắp lại. Bác nào rành, chỉ cho em cách xử lý với. Cảm ơn.:((

tonihoang

UP ROm khác thử xem, phần lớn lỗi như vậy là do ROM. Ráng kiếm ROM nào ổn định up vào thử đi

tonihoang

Bàn phím không nhấn được là do đứt cáp thôi, up ROM khác cũng vậy à. Mình cũng xài máy giống bạn nè, cáp cũng đứt mất 2 mạch nên đèn bàn phím không lên. Mỡ ra mở vào không cẩn thận nến đứt thêm 1 mạch nữa -> 2 phím nghe gọi mất tác dụng luôn. Bây giờ sợ quá không dám mỡ ra nữa, đợi kiếm được board mạch bàn phím khác thay vào thôi.
ROM của O2 Xphone IIm thì mình không có nhưng có của thằng Qtek 8100 xài chung với nhau được và cũng ổn định lắm. Mình đang xài thấy OK, nếu bạn muốn thì qua mình chép cho hoặc thích thì đem máy qua mình up giùm luôn cho. Dung lượng hơi lớn nên không send được, thông cảm nhe. Có gì pm cho mình mình cho địa chỉ

sonnga

Mình đã đọc và xem cách up rom 05 cho O2 phone IIm,nhưng không tìm được các tool hỗ trợ.Bạn nào có gửi cho mình với(nếu có rom tốt của 05 gửi cho mình luôn nhé).
Email:abchoaianh@yahoo.com.vn

hieuht

xin các anh trong diễn đàn cho mình xin rom của con O2xphoneII với ,mình tìm kiếm khắp nơi trên mạng mà không thấy.Anh em nào trong diễn đàn có cho minh xin với cám ơn trước .

leonlai80vn

cách reset máy xphoneM

cho mình hỏi cách reset máy xphoneM.vì mình muốn xóa toàn bộ danh ba trên máy,xin cám ơn

lgiang1983

các bác nào có bản rom cho o2 cosmo không cho em xin với ạ.bản nào dùng được cũng được mà.

sonnga

Bác nào có các tool hỗ trợ up rom WM05 cho O2 phoneIIm gửi cho mình với?
email:abchoaianh@yahoo.com.vn

Cách đây vài tháng mình bị "Chộm" vào nhà cỗm mất con Xphone IIm rùi, nên lâu quá mình không tìm hiểu thêm về dòng này. Mình có thế giúp bạn thế này:
- Xphone IIm thuộc dòng Amadeus, tương đương với Qtek8100, T-Mobile SDA Music,
Dopod 575W... http://www.gsmarena.com/qtek_8100-1173.php Điều này có ý nghĩa trong việc uprom là có thể dùng chung rom.
- Muốn up lên WM5.0 thì bạn làm theo và tải Rom WM5.0 cho dòng này ở đây http://user.cityline.ru/~ronswens/Tutorials.htm link này có kèm theo các tool để uprom luôn đó. Sau khi up xong, có thể bị lỗi trong quá trình sử dụng, nhưng không sao, bạn cứ up lại là ok.
- Sau khi up thành công, nếu bạn muốn quay về WM2003 thì bạn làm theo link này: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=5478.
Trước khi thực hiện, bạn phải nắm rõ các quy tắc sử dụng của dòng này nhe. Mình đã từng nướng Rom con này thành than rùi đó, do không hiểu kỹ dòng này (vì bề ngoài nhìn hơi giống Qtek8300 và i-mate SP5m.).:D.
Link download Rom Amadeus Qtek 8100 http://www.rom-update.ru/index.php?cmd=category&id=113
Chúc vui.:D

Chỉnh sửa cuối:

tht4388

Các bác cho em hỏi SS BlackJack i607 xài mạng Cingular đã unlock có ROM WM6 ổn định chưa ẹ

tht4388

ROM WM6 cho SS i607

Mình đang xài cái i607 mạng Cingular đã unclock. Cho mình xin bản rom WM6 chạy ổn định trên cái này. Thnx;;)

tht4388

mình đã up bản UCGB4 gòi mè trong about vẫn báo version 5.1 ko fải là 5.2