• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800 RM-356 V60 STEALTH ^ RELOADED

manh056

ai có thể tách mod belle này hoặc có giống thì cho mình xin được hok nè :D

SunshineVietNam

ai có thể tách mod belle này hoặc có giống thì cho mình xin được hok nè :D

Chỉ là thay icon belle trong font như của nó thôi mà, còn ngoài hs thì thay icon phím chọn phải, như bình thường là hay mod lại chữ menu thành icon belle ấy, ở giữa thì thay icon dialer và options như bình thường.

manh056

Chỉ là thay icon belle trong font như của nó thôi mà, còn ngoài hs thì thay icon phím chọn phải, icon dialer và options giống như kiểu nó.
nhưng mình hok bik làm.chứ mod bello của nhocf đôi lúc nhìn cũng chán

SunshineVietNam

nhưng mình hok bik làm.chứ mod bello của nhocf đôi lúc nhìn cũng chán
Đây chỉ là tớ nghĩ thôi nhé (sai thì đừng ai chém :D)
Cái này thì đem 2 font ra sửa, lấy font của bản trên, mở ra có icon nào thì thay vào icon belle trong font của bạn. Ví dụ thế này cho dễ hiểu, là thay icon Trở lại của mod belle trên kia vào icon Trở lại ở mod belle bạn đang dùng :D, sửa trong font ấy, sẽ thay dc icon belle trong menu như ảnh trên kia.
Còn ngoài HS thì mod lại phím chọn phải ( cái này t ko làm), Tùy chọn và icon dialer thì tớ sửa dc. Nhưng mà k làm vì k dùng belle ;;), bề ngoài thì đẹp nhưng nhìn bên trong mới hiểu rõ ;;), vs lại cũng đang bận :">

nhockfc

Hình như belle chỉ ở ngôn ngữ tiếng Anh thôi mấy nàng ạ :-<
mình thì thấy đẹp bình thường 8-|

SunshineVietNam

Hình như belle chỉ ở ngôn ngữ tiếng Anh thôi mấy nàng ạ :-<
mình thì thấy đẹp bình thường 8-|

Ở bản trên mà chủ thớt post thì chắc chắn chỉ có mod belle khi dùng language english rồi mà :).
@all: muốn mod belle dc như trên thì chỉ cần thay ký tự trong font như font trong bản trên là dc, đã test :)

YinYang

Active Member
Ở bản trên mà chủ thớt post thì chắc chắn chỉ có mod belle khi dùng language english rồi mà :).
@all: muốn mod belle dc như trên thì chỉ cần thay ký tự trong font như font trong bản trên là dc, đã test :)
Tất nhiên là đã test rồi ;))

bạn nào thích them của bản này thì đó chính là thems và icon glossy do a Vũ up rồi đó
đã ai hỏi đâu mà nói :-??. Mà nói thì dẫn link luôn cho ae đi

Last edited by a moderator:

LoiPT

á ak thấy bộ Font này rồi không biết đủ ký tự như hôm xem ảnh full ký tự belle của A vũ không đây :))

Delzie

sao e k làm đc. cái Icon bé bé bên phải ở giữa kia thế nhỉ ???

huaminhquan

Anh có thể làm giúp em 1 cái font Android ( Anh-Hoa-Việt) và hỗ trợ đầy đủ các ký tự Belle giống như bản trên dùm em được không ? Em đang rất cần ! Mong anh và mọi người giúp đỡ dùm ! Cám ơn rất nhiều !

Ntv_79

Anh có thể làm giúp em 1 cái font Android ( Anh-Hoa-Việt) và hỗ trợ đầy đủ các ký tự Belle giống như bản trên dùm em được không ? Em đang rất cần ! Mong anh và mọi người giúp đỡ dùm ! Cám ơn rất nhiều !

Bạn phải up bộ font trong FW bạn đang dùng lên, font trong bản này và font android nữa thì mới edit cho bạn được chứ! mà cũng không chắc đầy đủ như trên được đâu. Phụ thuộc vào mod belle mà bạn đang dùng!

kitafung

Ai flash rồi update 1 số hình giao diện tiếng việt dùm mình với.

SunshineVietNam

++ tớ ko fải là con trai đâu :(. Để lát nữa onl pc tớ làm cho nhé, h đang trùm chăn ngủ ++.
@ a NTV_79: e nghĩ là chỉ cần thay các ký tự giống như font của bản trên là được anh ạ, hôm qua e cũng làm rồi :)

Ntv_79

@ a NTV_79: e nghĩ là chỉ cần thay các ký tự giống như font của bản trên là được anh ạ, hôm qua e cũng làm rồi :)
Không hẳn đâu. Vì phụ thuộc vào mod belle mà bạn đó đang dùng, có thể là trùng nhau nhưng cũng có thể là khác nhau. Ví dụ mod belle của mình thì mình mod khác hẳn các vị trí của các mod khác. Một vài mod thì mod vào ký tự ~, có cái vào $, có cái không vào ký tự đó, bọn nước ngoài còn hay mod vào các ký tự ẵ ẳ vì họ ko dùng nhưng tiếng Việt thì dùng... Nên để chính xác phải xem các ký tự tương tự nó ở vị trí nào trong font của bạn ý đang dùng, rồi lấy các ký tự tương tự trong font của bản ở topic này và copy sang font androind!

SunshineVietNam

Không hẳn đâu. .... Nên để chính xác phải xem các ký tự tương tự nó ở vị trí nào trong font của bạn ý đang dùng, rồi lấy các ký tự tương tự trong font của bản ở topic này và copy sang font androind!

Dạ e hiểu ý anh ạ :), cái đó từ đầu khi replace trong script thì mình sẽ phải chú ý đến vị trí cũng như các ký tự mà mình thay ký tự belle vào. Còn ở trong font thì mình chỉ cần thay ký tự Options của mình bằng ký tự Options của nó là được anh ạ :), hôm qua e làm cho đứa bạn e, nó test ok rồi ạ :)

@huaminhquan: bạn gửi font bạn đang dùng trong bản fw của bạn lên tớ làm cho nhé.

Chỉnh sửa cuối:

datvietdatviet

Riêng mình thì mình thích nhất f0nt mặc định của nokia như trong bản vn 04 cùa thanhtunght bản này f0nt chữ sấu wá :D.ai flash rồi cho xin ý kiến coi :-?

YinYang

Active Member
bản này của người nước ngoài làm thì có chèn Tiếng Việt vào mà k chỉnh sửa, cứ quăng TV gốc vào thì làm sao mà lên đc TV cơ chứ. Chủ 2pic post bài lên mà lặn mất tăm. Test TV đi để cho ae đỡ hỏi :-??. Đem con bỏ chợ à??