• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356/428) v31.0.008/31.2.008

Status
Không mở trả lời sau này.

dat1206

chúc mừng và thưỏng thức e nó nha.còn smat2go không thích nó thì di chuyển nó đi hoặc dùng py unintall xoá nó là xong

hướng dẫn kĩ chút đi ông.mới xài nen hem bik j hết

dat1206

sao hem ai trả lời dùm mình hết zi.cho mình hỏi thêm tí sao khi xài giao diên orange thi vo wed nó báo là "orange word" minh chọn thì vô wed kô dc.lúc xài gdien thường thì vô wed nó báo là kết nối gprs sao jo qua bản orange lai kô chọn chế độ gprs mà là "orange word".ai bik chỉ dùm với.

Jackdao

sao hem ai trả lời dùm mình hết zi.cho mình hỏi thêm tí sao khi xài giao diên orange thi vo wed nó báo là "orange word" minh chọn thì vô wed kô dc.lúc xài gdien thường thì vô wed nó báo là kết nối gprs sao jo qua bản orange lai kô chọn chế độ gprs mà là "orange word".ai bik chỉ dùm với.

Bạn chưa thiết lập cấu hình cho GPRS nên nó ko vào đc là đúng rồi. Bạn soạn tin (tùy theo mỗi mạng mà tin nhắn khác nhau) rồi tự động lưu cấu hình lại. Vào fan Connection/Destination/Internet và chọn Access point là GPRS(cấu hình bạn mới lưu ấy). Thử lại xem. Enjoy!

tranthaicantho

Đã Flash thành công,các bạn cứ việc down v31 red or blue or black VN từ NaviFirm về chép vào đường dẫn như bài hướng dẫn of chủ topic,chép tiếp gói Orange vô đó luôn,khi tiến hanh Flash thì chọn VN Blue,Red or Black tùy theo code zin of máy rồi nhấn nút CNT,khi chọn file nên nhìn cho kỹ tên file và chọn đúng file này RM-356_30.0.011.310.04.rofs3.fpsx
Do không nhìn kỹ mà tui bị hành mấy ngày đó.
Chọn không đúng sẽ gặp lỗi Flash files are corrupted or missing

hoangp7

Đã Flash thành công,các bạn cứ việc down v31 red or blue or black VN từ NaviFirm về chép vào đường dẫn như bài hướng dẫn of chủ topic,chép tiếp gói Orange vô đó luôn,khi tiến hanh Flash thì chọn VN Blue,Red or Black tùy theo code zin of máy rồi nhấn nút CNT,khi chọn file nên nhìn cho kỹ tên file và chọn đúng file này RM-356_30.0.011.310.04.rofs3.fpsx
Do không nhìn kỹ mà tui bị hành mấy ngày đó.
Chọn không đúng sẽ gặp lỗi Flash files are corrupted or missing

cái này làm từ hôm nảo hôm nao rồi giờ còn lên spam hướng dẫn

xsamxungx

thấy ae xài mà ham quá nhưng đởi hết t10 xem em nó có fw mới k còn không có động tĩnh gì mua em 5530 xài

thanhchem

Sao mình flash thì tới bước 4 nó cứ báo search not found. Làm hoài mà cũng thế. Còn up bằng wifi thì không thấy fw 31. Sao lạ vậy mấy bro?

Hoden

Super V.I.P
mấy anh ơi sao em up lên fw 31 chụp hình nó mờ căm à

thì 5800 vẫn thế, nói 3.2 nhưng chỉ 3.1 thôi với màn hình to nên nó kéo giãn ra nên hình trông rất tệ nếu chép sang n73 hoặc máy 240,320 thì hình xem không đến nỗi nào

w6darkcloud9w

bạn ơi gói ngôn ngữ này gồm Tiếng Việt + Tiếng Hoa lun àh ????

Status
Không mở trả lời sau này.