• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356/428) v31.0.008/31.2.008

Status
Không mở trả lời sau này.

Hoden

Super V.I.P
Lần đầu tiên cài mình lỡ yes rồi giờ gỡ ra cài lại cũng bi vậy. Hic ai biết chỉ dùm với!

thì bạn cài driver cable mới lại .hiên tại pc có nhận phone không .

bạn vào control panel xóa driver cũ cài lại .rồi cài jaf lại.

bemap179

Em vẫn chưa dám up FW hiện tại máy e vẫn dùng V21.0.025. E muốn hỏi các bác khi up FW mới nhất có nhiều thay đổi so với FW cũ khồng và cái giao diện Cam thì có gì khác so với giao diện mình Up FW lên V 31.0.008 không? e rất mong được các bác chỉ giáo.Mong các bác chỉ giáo sớm để em tiến hành up FW vì e sợ nhất up FW xong thì máy lại bị đơ đơ thì khổ lắm

trongvuvan

up lên đi, cảm ứng tốt hơn, chạy ứng dụng nhanh hơn, bản Cam thì thêm nhiều Shortcut ra ngoài màn hình chính. Có thêm vài games trial cho chúng ta chơi.
nhưng không hiểu là: mình update bản CAM thì không dùng được Vietmap ( ko dò được tín hiệu GPS), phần GPRS của Viettel không được setup khi up firmware.

hakudo2408

up lên đi, cảm ứng tốt hơn, chạy ứng dụng nhanh hơn, bản Cam thì thêm nhiều Shortcut ra ngoài màn hình chính. Có thêm vài games trial cho chúng ta chơi.
nhưng không hiểu là: mình update bản CAM thì không dùng được Vietmap ( ko dò được tín hiệu GPS), phần GPRS của Viettel không được setup khi up firmware.
em cũng dùng viettel, gprs vẫn dùng tốt naz pác :D, chỉ tội là fải tải lại cấu hình gprs thôi

thiencom86

Có bác nào bị lỗi giống mình không? từ hồi up lên FW 31.0.0011 lâu lâu màn hình không tự động xoay đc nhưng chơi games đua xe có sẵn trong máy vẫn bình thường, mình fải reset máy mấy lần mới đc.

Hoden

Super V.I.P
Có bác nào bị lỗi giống mình không? từ hồi up lên FW 31.0.0011 lâu lâu màn hình không tự động xoay đc nhưng chơi games đua xe có sẵn trong máy vẫn bình thường, mình fải reset máy mấy lần mới đc.

sao thế nhỉ bạn vào cài đặt .>cài đặt bô cảm biến,>điềư khiển quay .chọn vào nó.

bemap179

e đã up FW xong rồi,e up qua NSU nhưng cũng chẳng thấy có gì thay đổi so với bản FW cũ và em thấy máy của e cũng không cần phải format lại,các phần mềm trước cài vào vẫn thấy chạy ầm ầm,Up FW xong không có lỗi gì thấy nhẹ cả người vì e làm lần đầu mà,rất mong được anh em chỉ bảo thêm

Hoden

Super V.I.P
e đã up FW xong rồi,e up qua NSU nhưng cũng chẳng thấy có gì thay đổi so với bản FW cũ và em thấy máy của e cũng không cần phải format lại,các phần mềm trước cài vào vẫn thấy chạy ầm ầm,Up FW xong không có lỗi gì thấy nhẹ cả người vì e làm lần đầu mà,rất mong được anh em chỉ bảo thêm

có chứ bạn load nhanh vào cài đặt báo thức nó sẽ báo cố định luôn

vd bạn hẹn 7h thì hôm sau vẫn 7h nó lại báo tiềp mấy bản khác không có

thaichau1510

Mấy anh ơi, em thấy giao diện Orange FW30 đẹp nhưng phiên bản máy em đã là fw31 rồi làm sao can thiệp để đổi giao diện Orange xin giúp em với .Nhớ kèm theo hình nha mấy tấm hình trên em xem không hiểu gì hết

daokiemkhach

Chèn giao diện orange tới đoạn cuối rùi mà cứ : Not Found hoài thui.Mình nhấn nút nguồn từ 2 đến 3 giây mà ko được .Có khi nhấn lâu tí xíu là nó mở nguồn lun,hix.Mong anh em júp đỡ
Cám ơn a hoden đã nhiệt tình giúp đỡ cho thằng em này:):)

Hoden

Super V.I.P
Chèn giao diện orange tới đoạn cuối rùi mà cứ : Not Found hoài thui.Mình nhấn nút nguồn từ 2 đến 3 giây mà ko được .Có khi nhấn lâu tí xíu là nó mở nguồn lun,hix.Mong anh em júp đỡ

thì chỉ có kiểm tra cáp lại. driver cable,nsu,nokia pc ,đưòng dẫn....các bạn làm theo đúng là không có gì xảy ra

emerald261

Mình cũng bị giống trường hợp bạn. Ban chỉ cần vô trang chủ nokia download phần mềm hỗ trợ phụ kiện, chọn loại cable rồi down driver là ok.

bemap179

Bác hổ đen ơi cho mình hỏi với.Mình có thể nâng cấp bản Orange bằng NSU được sao?Vì e nâng cấp FW bằng NSU nhưng không thấy có gì nói đến việc dùng bản Orange.Vậy nếu nâng cấp thêm bản Orange bằng NSU được thì rất mong bác chỉ dẫn cụ thể.E chân thành cảm ơn

Hoden

Super V.I.P
Bác hổ đen ơi cho mình hỏi với.Mình có thể nâng cấp bản Orange bằng NSU được sao?Vì e nâng cấp FW bằng NSU nhưng không thấy có gì nói đến việc dùng bản Orange.Vậy nếu nâng cấp thêm bản Orange bằng NSU được thì rất mong bác chỉ dẫn cụ thể.E chân thành cảm ơn

vì nsu không hỗ trợ code của fw orange ,bản orange là code của pháp .vì orange chính là mạng mobile của nó nên nhà mạng orange đã cho ra bản orange nên nokia không hỗ trở loại code này.
bạn chỉ có thể nâng cấp gián tiếp bằng cách tải fw về rồi flash bằng jaf thôi.
hdh của nó diều giống như giao diên và home web của fw nó khác vì nó tích hợp sẵn mạng orange .do đó khi bạn flash xong phải xoá cấu hình mạng orange của nó thay đổi homepage của nó mới vào mạng của việt nam.vd viẹttel chẳng hạn.

dat1206

nge mấy bác bàn luận sôi nỗi quá chắc chiều nay lên care up FW quá.em hem dám up...hix

bemap179

nge mấy bác bàn luận sôi nỗi quá chắc chiều nay lên care up FW quá.em hem dám up...hix
Bác cứ về nhà nâng cấp bằng FW là được mà,làm bằng JAF hơi phức tạp hơn nhưng nhanh,cứ vọc máy đi thì mới có kinh nghiệm được

mucelago

Active Member
Ver 31 này mình bị tình trạng lướt Web 1 tí là bị out ra ngay, hồi trước bản 21 thì không bị tình trạng này, bản 30 thì mình không có lướt web nên không biết.

Có ai bị giống mình không vậy ?

your_rules

Ver 31 này mình bị tình trạng lướt Web 1 tí là bị out ra ngay, hồi trước bản 21 thì không bị tình trạng này, bản 30 thì mình không có lướt web nên không biết.

Có ai bị giống mình không vậy ?

mình vẫn đang xài fw 30, cũng có tình trạng lướt web bị out, có thể trong quá trình lướt web, bạn thao tác chức năng nhiều, vd là mở nhiều tab, thao tác nhanh khiến máy k load kịp cũng sẽ dẫn đến việc bị out

Status
Không mở trả lời sau này.