• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356/428) v31.0.008/31.2.008

Status
Không mở trả lời sau này.

Hoden

Super V.I.P
mình vẫn đang xài fw 30, cũng có tình trạng lướt web bị out, có thể trong quá trình lướt web, bạn thao tác chức năng nhiều, vd là mở nhiều tab, thao tác nhanh khiến máy k load kịp cũng sẽ dẫn đến việc bị out

nếu xài wifi thì cài pm wifi trên ovi cung cấp thì không bị mất kết nối nữa.mình thưòng dùng nó duyệt rất hay .không bị out

hoangp7

Ver 31 này mình bị tình trạng lướt Web 1 tí là bị out ra ngay, hồi trước bản 21 thì không bị tình trạng này, bản 30 thì mình không có lướt web nên không biết.

Có ai bị giống mình không vậy ?

bác này bị sao chơ tui up lên lướt web vèo vèo chưa out lần nào ca?^^

vothehung

chẳng bik can thiệp giao diện orange j hết!Pro nào hướng dẫn mình cái.đã up lên 31 rùi.hihix:(

Hoden

Super V.I.P
chẳng bik can thiệp giao diện orange j hết!Pro nào hướng dẫn mình cái.đã up lên 31 rùi.hihix:(

up lên v31 bằng gì nsu hay jaf.đọc kỉ bài viết hết chưa mà không biết up

galabuon

cài ok rùi, thấy 1 số cải tiến về hiển thị màn hình tức thời là cũng đáng giá rùi

thiencom86

sao thế nhỉ bạn vào cài đặt .>cài đặt bô cảm biến,>điềư khiển quay .chọn vào nó.

đâu có chỉnh jì trong đó đâu. lâu lâu reset máy lại là bị, fải reset máy mấy lần mới hết.

hakudo2408

sao can thiệp giao diện orange thì smart2go ko open được nhỉ :|

đã nói rùi đó bạn, can thiệp orange thì ko sao nhưng can thiệp ngôn ngữ thì bị xung đột nên mới tạo ra smart2go đó, nếu thấy ko cần TV thì đừng can thiệp ngôn ngữ

dendrotrang

thử up fw của vn , vừa up xong nhìn thấy chán ngay
quay lại EMEA thui . nhìn trước mắt game đc cho vào 1 chỗ mà lại nhiều nữa là thấy khoái rùi . ah quen bác hoden cho e hoi cái orange v31 đã có chưa vậy nhỉ . mà down ở đâu vậy các bác . e lên navi thì thấy 1 trời luôn nhưng ko biết phải tìm trong fw của khu vực nào . mà có cách nào khắc phục đc lỗi xung đột fw ko các bác , bị cái lỗi Smart2go đó , mình sử dụng APAC có khá hơn đc ko ?

Chỉnh sửa cuối:

tranthaicantho

Posted via Mobile Device
Bác nào chèn org vô thành công xin chỉ giáo.mình bị báo lỗi Flash file is corrupted or missing !
Hu hu

hoangp7

thử up fw của vn , vừa up xong nhìn thấy chán ngay
quay lại EMEA thui . nhìn trước mắt game đc cho vào 1 chỗ mà lại nhiều nữa là thấy khoái rùi . ah quen bác hoden cho e hoi cái orange v31 đã có chưa vậy nhỉ . mà down ở đâu vậy các bác . e lên navi thì thấy 1 trời luôn nhưng ko biết phải tìm trong fw của khu vực nào . mà có cách nào khắc phục đc lỗi xung đột fw ko các bác , bị cái lỗi Smart2go đó , mình sử dụng APAC có khá hơn đc ko ?

tớ vừa mới flash lại bạn chỉ cần can thiệp giao diện thôi ko cần can thiệp ngôn ngữ thì v31 này vẫn có tv rồi :).thì lúc đó smart2go sẽ thành bản đồ thôi ma`

daokiemkhach

tớ vừa mới flash lại bạn chỉ cần can thiệp giao diện thôi ko cần can thiệp ngôn ngữ thì v31 này vẫn có tv rồi :).thì lúc đó smart2go sẽ thành bản đồ thôi ma`

Sao mình can thiệp orange đến lúc cuối cùng bấm nút nguồn là nó cứ Not Found ko àh,làm hoài vẫn ko được,hjx...

Hoden

Super V.I.P
Sao mình can thiệp orange đến lúc cuối cùng bấm nút nguồn là nó cứ Not Found ko àh,làm hoài vẫn ko được,hjx...

kiểm tra usb lại . tháo pin lắp lại cắm usb phía sau thùng ấn giữ nhanh nút nguồn .

ovc

và cả driver nữa, nói chung là các thứ cần thiết ở bài đầu đã nói thì cứ tải về máy đi, nếu thừa thì sau này bỏ cũng ko sao, còn thiếu thì đã có sẵn mờ dùng thui. quan trọng là chỉ sao làm vậy, bảo đảm chắc chắn dùi , nếu mờ làm ko giống thì nguy cơ khá cao à nha

dendrotrang

Posted via Mobile Device
Bác nào chèn org vô thành công xin chỉ giáo.mình bị báo lỗi Flash file is corrupted or missing !
Hu hu

minh cũng bị như vậy ,có lẽ là do lúc đầu mình sử dụng gói orange 11mb , mình phải tải lại gói orange 81mb sau đó lấy file orange trong đó để flash , + lên navi tải file tiếng việt v31 về để tránh hiện tượng xung đột phần mềm làm sinh ra smast2go . flash gói EMEA cộng với 2 file trên thì hiện giờ đã thấy ổn .

caaychuoi

Mình làm đi làm lại mà chẳng được gì??? Nản quá, mọi lần Up 1 lần cái là OK liền

ovc

cái này lúc trước mình đã hỏi và làm được rồi mà ta, làm như vầy nè
dùng gói này cài vào PC trước
Sau đó bung nén 2 gói dưới vào C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\
làm theo hướng dẫn là xong
cái chổ mình viết lớn nhất là quan trọng đối với bạn đó
lần đầu của mình nó cũng báo như vậy đó

dat1206

hehe cuối cùng cũng chinh phục đc FW31+tiếng việt+orange.hên we mình up 1 lần theo hướng dẫn ok kô bị lỗi j`.mà mấy bác cho mình hỏi là cái thanh giao diên orange có 6cai icon nhìn nhỏ quá có cách nào cho icon đó lớn hơn k mình mới xài diao diện orange lần đầu nên ko bik.thanks

Hoden

Super V.I.P
hehe cuối cùng cũng chinh phục đc FW31+tiếng việt+orange.hên we mình up 1 lần theo hướng dẫn ok kô bị lỗi j`.mà mấy bác cho mình hỏi là cái thanh giao diên orange có 6cai icon nhìn nhỏ quá có cách nào cho icon đó lớn hơn k mình mới xài diao diện orange lần đầu nên ko bik.thanks

chúc mừng và thưỏng thức e nó nha.còn smat2go không thích nó thì di chuyển nó đi hoặc dùng py unintall xoá nó là xong

Status
Không mở trả lời sau này.