• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356/428) v31.0.008/31.2.008

Status
Không mở trả lời sau này.

alphablue90

đợi máy em sạc pin đã, thì mới test được, nhằm đúng hôm hết pin mới đau, có j mọi người bỏ quá cho, đây là rm 428

Hoden

Super V.I.P
hix, mình down về rùi nhưng loay hoay tìm cách cài giao diện Orange mà chưa được. Có ai hướng dẫn hộ mình với!!!

chịu khó nhìn phía trên jack có hướng dẫn đó .chọn gói orange cho đúng rồi flash

lemanhhapt

sau khi down bản có tiếng việt trên navifim về muốn có giao diện orange thì chỉ cần copy nguyên file "RM-356_30.0.011.310.04.rofs3.fpsx" này từ bản orange vào thôi à các VIP?

Hoden

Super V.I.P
dậy nếu nó có rùi thì mình làm như thế đc phải ko các anh :) :D khi update thì có tiếng việt lun ko các anh

thì nó là bản tiếng việt thì up là có tiếng việt ... dùng navifrim load về đi bạn up jaf ít die phone hơn

Hoden

Super V.I.P
sau khi down bản có tiếng việt trên navifim về muốn có giao diện orange thì chỉ cần copy nguyên file "RM-356_30.0.011.310.04.rofs3.fpsx" này từ bản orange vào thôi à các VIP?

ứ chép vào rm-356 rồi flash như hưóng dẫn....

sanguine

Trời ạ. Thứ bảy mới up lên FW30 bằng NSU. Hôm nay lên diễn đàn thì lại thấy FW31 rồi. Nokia cho ra FW mới nhưng không có nhiều thay đổi lắm. Vừa táy máy up lên FW31 bằng NSU thấy có khác là chương trình bản đồ của NOKIA là: khi khởi động nó không có hình trái đất nữa mà hiện thị trực tiếp vào vị trí mình đang ở qua GPS luôn và giao diện cũng hoàn toàn khác.

Mình đang chờ FW mới cho 5800 giống như 5530. Không biết khi nào mới có nhỉ.

Không biết FW 5800 Orange có gì khác so với các màu đen xanh đỏ không nhỉ? Máy mình xài code của Malaysia để có tiếng Trung thì không biết có cài FW Orange được không?

Chỉnh sửa cuối:

Hoden

Super V.I.P
Trời ạ. Thứ bảy mới up lên FW30 bằng NSU. Hôm nay lên diễn đàn thì lại thấy FW31 rồi. Nokia cho ra FW mới nhưng không có nhiều thay đổi lắm. Mình đang chờ FW mới cho 5800 giống như 5530. Không biết khi nào mới có nhỉ.

Không biết FW 5800 Orange có gì khác so với các màu đen xanh đỏ không nhỉ? Máy mình xài code của Malaysia để có tiếng Trung thì không biết có cài FW Orange được không?

thì bạn tải ngôn ngữ tiếng trung chèn vào thôi.không có j khó bạn à

poputamus

firm 31 tốn ram hơn firm cũ . máy mình mới khởi động mà có 55.4 ram là max. còn các bạn thì sao . bù lại vô web khá nhanh

mucelago

Active Member
Up xong hồi trưa, chẳng có thay đỗi gì ngoại trừ cảm ứng cứ như iPhone ấy =))

D

darkkun

Guest
máy bro theo RM 428 à, nếu là RM 356 send link download lên được không?

Hoden

Super V.I.P

mình đang sở hữu main mà code lạ không có trong products code...và code tiếng việt ...... nokia care đã thay....pó tay luôn..không biết của nứoc nào hy vọng không của anh trung hoa

TruongHan

Super V.I.P
máy bro theo RM 428 à, nếu là RM 356 send link download lên được không?

RM-356 trên chú ý đó bạn
http://pdaviet.net/showthread.php?t=67867
thế nghĩa là sao ông anh?, up bằng NSU àh?như iphone là sao?
Nói hơi quá đó,cảm ứng có vẻ mượt hơn tí thôi :)
mình đang sở hữu main mà code lạ không có trong products code...và code tiếng việt ...... nokia care đã thay....pó tay luôn..không biết của nứoc nào hy vọng không của anh trung hoa
Nghe nói main nhập từ TQ đó anh,đợt hàng dủng care cho khách

Status
Không mở trả lời sau này.