• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356/428) v31.0.008/31.2.008

Status
Không mở trả lời sau này.

dragon290513

dùng thấy nhanh hơn mà, RAM ít hơn nhưng thấy tốc độ cải thiện là ok rồi.

NSU thấy hình như mới có RM-428 là có update thôi.

lee111

xong,pó tay, down bằng OTA về, install thi báo là ko phù hợp với fone...chả bik nó down cái jì về nữa.......=))

Mà em để ý 1 chỉện rất kì lạ, là chỉ khi dùng cái sòt networkAcc tăng tốc mạng lên thì máy mới báo có update, ko thì nó im re..?

Chỉnh sửa cuối:

KSK

Hye, đọc xong topic kia mới thấy ngán cái FW RM-428 này quá nhỉ?

alphablue90

máy đã update, dùng chậm hơn, chả thấy có j đổi mới, mà em up còn chẳng mất 1 chương trình đã cài nào luôn:-??chả hiểu j cả luôn ý

Inuyasha1987

Up xong hồi trưa, chẳng có thay đỗi gì ngoại trừ cảm ứng cứ như iPhone ấy =))

Thiệt hay đùa vậy bác ? Bác làm em tò mò đấy. Bản này xác nhận là bản chính thức chưa hay là bản beta thôi ?

lee111

Thiệt hay đùa vậy bác ? Bác làm em tò mò đấy. Bản này xác nhận là bản chính thức chưa hay là bản beta thôi ?
firmware cũng có beta nữa hả bác :-??

Anh hoden co link của RM-428 cho em xin nha, em sài navi lẫn NSU đều ko mở đc, OTA thì dơn về cài ko đc lun :|

Chỉnh sửa cuối:

Inuyasha1987

firmware cũng có beta nữa hả bác :-??

Anh hoden co link của RM-428 cho em xin nha, em sài navi lẫn NSU đều ko mở đc, OTA thì dơn về cài ko đc lun :|

Thì hồi đầu fw 30.0.7 cũng là bản beta đó thôi, sau này bản 30.0.11 mới là bản chính thức. Mà muốn up theo RM-428 thì bạn fải đổi code mã vùng về RM-428 đi đã chứ RM-356 thì có dow về cũng đâu plash đc, đổi code là up bằng NSU cũng đc (chả thích up bằng cái này, vừa chậm vừa dễ die máy). Cách change code xem tại ĐÂY

lee111

Thì hồi đầu fw 30.0.7 cũng là bản beta đó thôi, sau này bản 30.0.11 mới là bản chính thức. Mà muốn up theo RM-428 thì bạn fải đổi code mã vùng về RM-428 đi đã chứ RM-356 thì có dow về cũng đâu plash đc, đổi code là up bằng NSU cũng đc (chả thích up bằng cái này, vừa chậm vừa dễ die máy). Cách change code xem tại http://pdaviet.net/showthread.php?t=55955
Nhưng máy em là RM-428 mà :| NSU thì em mở bao nhiu lần nó cũng báo là "NSU hiện ko có..." Còn navifirm thì báo cái lỗi "communication error" gì ấy cũng ko connect lên sever để down đc nốt

nxhoang90

chà , cho mình xin cái v31 MF đi , Zshares , MU là thua

p/s : Sau khi down gói TV từ NAVFIRM về thì mình flash = JAF hả , flash như thế nào nhỉ , trước giờ down FW toàn là .exe về cài vào thui , down từ NAV nó cho 1 mớ , mình chép đè vào v30 hả mấy pác

Chỉnh sửa cuối:

lemanhhapt

chà , cho mình xin cái v31 MF đi , Zshares , MU là thua
p/s : Sau khi down gói TV từ NAVFIRM về thì mình flash = JAF hả , flash như thế nào nhỉ , trước giờ down FW toàn là .exe về cài vào thui , down từ NAV nó cho 1 mớ , mình chép đè vào v30 hả mấy pác
bạn làm như bài viết này nhé cứ xóa bọ V30 đi cho đỡ lằng nhằng. chép bộ V31 vào
http://pdaviet.net/showthread.php?t=53798.
hoặc đây http://pdaviet.net/showthread.php?t=55955

Chỉnh sửa cuối:

alvinkid

Pác nào up v31.0.008 rồi cho bik nó có cải tiến j hơn ko vậy.
Với lại sau khi update FW mới fa3i cài lại hết chương trình, đa số đều mất khi update xong. Nhưng nếu vậy dung lượng chương trình đó trong thẻ nhớ có mất lun ko nếu ko thì nặng thẻ lắm, có pác nào chỉ jup1 với nha.

lemanhhapt

Pác nào up v31.0.008 rồi cho bik nó có cải tiến j hơn ko vậy.
Với lại sau khi update FW mới fa3i cài lại hết chương trình, đa số đều mất khi update xong. Nhưng nếu vậy dung lượng chương trình đó trong thẻ nhớ có mất lun ko nếu ko thì nặng thẻ lắm, có pác nào chỉ jup1 với nha.
theo một số thành viên trên diễn đàn thì cải thiện được tốc độ Web. trước khi up thì backup tất cả. sau đó cơ bản không phải cài gì nhiều. chỉ còn cài một số phần mềm thôi. thẻ nhớ không vấn đề gì!

alvinkid

theo một số thành viên trên diễn đàn thì cải thiện được tốc độ Web. trước khi up thì backup tất cả. sau đó cơ bản không phải cài gì nhiều. chỉ còn cài một số phần mềm thôi. thẻ nhớ không vấn đề gì!

Nhưng file backup của máy mình khá nặng 3G hơn, back up lâu lắm, với lại như vầy lần trước backup trong thẻ nhớ của mình còn nhiều file film và nhạc. Khi backup nó có backup lun film va nhạc ko bạn, hay la trước khi backup fai chep chúng sang cho khác.
Thank

phamkhanhson

Cứu em

Tình hình là em up bằng NSU, đang up thì nó báo cái gì tương tự như không kết nối được đến điện thoại
Ấn Retry thì nó ra cái này
Giờ phải làm sao..để thế gần 20p rồi. hix

[br]

lemanhhapt

Nhưng file backup của máy mình khá nặng 3G hơn, back up lâu lắm, với lại như vầy lần trước backup trong thẻ nhớ của mình còn nhiều file film và nhạc. Khi backup nó có backup lun film va nhạc ko bạn, hay la trước khi backup fai chep chúng sang cho khác.
Thank

không cần tích dấu backup dữ liệu từ thể nhớ đâu. còn lại tích dấu hết. khi bạn nâng cấp FW cái gì trong thể nhớ vẫn còn nguyên vậy. trừ khi fomat thẻ.

Chỉnh sửa cuối:

phamkhanhson

AAA

Tình hình là em up bằng NSU, đang up thì nó báo cái gì tương tự như không kết nối được đến điện thoại
Ấn Retry thì nó ra cái này
Giờ phải làm sao..để thế gần 20p rồi. hix

[br]

Cứu với.............

Status
Không mở trả lời sau này.