• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v40.0.005

bocapgiay

Kinetic và ks nghĩa là j` ạ, với lại em vào web = wifi thì nó cứ báo là ko có tín hiệu từ cổng giao tiếp, rõ ràng nó vấn dò được sóng từ modem và còn hỏi em nhập pass :|

ho4ng07

Mình vẫn hack được như thường và mình vẫn cài được 1 số phần mềm & game unsign :D

hình đây :

Chỉnh sửa cuối:

tungtt

Chắc Bro chỉ nâng cấp từ máy đã hack thôi, nếu bro *#7370# là nó chịu hack ah!!!

Medkid

mới thử update hồi chiều, cảm nhận ban đầu là khá tốt. Vuốt trượt danh bạ ngon lành, tuy nhiên nếu so về độ tiện dụng với iphone thì còn thua xa :), dù gì thì như vậy cũng là quá tốt rồi .
Cuối cùng cũng có 1 lí do chính đáng để giữ lại em này từ hồi mua tới giờ.

tantu

Vô menu ->settings -> personal -> home screen-> E-mail notification ->Visibility -> Chọn off
tạm dịch là. Vô menu-> cài đặt->cá nhân-> màn hình chủ -> khai báo email-> hiển thị -> chọn Không

sao máy của mình ko co phần khai báo email

hoangvu872002

giống mình ghê, đang gom tiền định đổi nexus one nhưng giờ thì chỉ muốn xài 5800 thôi.
à nhân tiện cho hỏi sao up lên firmware mới rồi lúc nhận được tin nhắn thì ở màn hình home screen không hiển thị thông báo gì cả???có ai bị giống mình không....

Anther1991

Kinetic và ks nghĩa là j` ạ, với lại em vào web = wifi thì nó cứ báo là ko có tín hiệu từ cổng giao tiếp, rõ ràng nó vấn dò được sóng từ modem và còn hỏi em nhập pass :|
Nếu bạn mới dùng 5800 thì mình nghĩ bạn cũng ko cần biết kinetic và ks là gì đâu, đó là thời kì "đau khổ" trước khi ra firmware này.:D. Thôi nói lun, ks và kinetic là viết tắt của kinetic scroll. Nếu mà dịch ra tiếng Việt là "cuộn động lực". Nếu không có chức năng này thì khi xem ảnh hay xem 1 list nhạc, list file hay xem danh bạ bạn phải nắm thanh cuộn bên phải màn hình và kéo tới vị trí mong muốn. Tuy nhiên bản thân thiết kế vỏ của 5800 là cái viền xung quanh màn hình nhô lên, kết hợp với cái thanh cuộn hơi bị mỏng nên khó kéo. Trong trường hợp này ks giúp bạn có thể kéo tại bất kì vị trí nào trong list, ko chỉ kéo đơn thuần như thanh cuộn mà là "động lực", tức là bạn "búng" 1 cái hay vuốt rồi lấy tay ra thì cái list vẫn còn chạy rồi chậm dần theo hướng bạn búng,vuốt. Nó tạo cảm giác sinh động hơn.
Thông báo "ko có tín hiệu từ cổng giao tiếp" mình từng gặp, nguyên nhân do sóng yếu, còn đòi nhập pass thì cái này do chủ của điểm truy cập đã đặt pass. Bạn tới một quán cafe có wife truy cập thử xem. Nói với nhân viên là bạn mún truy cập wifi thì họ sẽ dẫn bạn tới chỗ có sóng mạnh hơn mà ko đòi pass hoặc cung cấp pass cho bạn luôn.

Chỉnh sửa cuối:

hoangvu872002

chắc có lẽ bị lỗi rồi.nếu đúng thì phải có dòng thông bào email?
reset lại xem hết không//

cho em hỏi bác hoden ơi.sao lúc nhận tin nhắn thì home screen chẳng có thông báo như ở firmware cũ nhỉ?phải vào nhắn tin mới mở tin mới nhận ra đọc được.máy bác có bị nhu vậy không

kaizvn

tui cũng bị giống cậu, không biết làm sao chán quá hard reset cái nó có lại... vẫn chưa biết cách khắc phục lỗi lâu lâu mất cái email ngoài màn hình!

M

mousekid989

Guest
cho em hỏi bác hoden ơi.sao lúc nhận tin nhắn thì home screen chẳng có thông báo như ở firmware cũ nhỉ?phải vào nhắn tin mới mở tin mới nhận ra đọc được.máy bác có bị nhu vậy không

hồi FW31.101 mình cũng bị thế này. Bạn restart lại máy là mọi thứ ok ngay. Nếu ko được thì 4mat thôi. hihi

TruongHan

Super V.I.P

Máy bạn nào mất hack rồi,khi up FW lên thì cứ vô tư reset lại máy là sẽ hết lỗi lặt vặt liền

tantu

Bạn vào chủ đề màn hình chủ chỉ có 3 hàng thanh danh bạ, thanh phím tắt, cơ bản mà bạn.
Mình đã chọn thanh danh bạ nhưng chổ dòng email ngoài màn hình chủ nó ko hiện chử gì cả, nhấn vào củng ko có tác dụng gì hết

LeMyChinh

chơi bình thường ko vấn đề jie cả bao jo` hack được thì HR cũng ko muộn mà hehe.thấy hót quá nên làm chuột cho anh em cũng được,em đang up = NSU những 130,7MB mà.mọi ngươi up lên đi trải nghiêm mà :D

Chỉnh sửa cuối: