• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v40.0.005

Hoden

Super V.I.P
Bác hưởng dẫn em về khoảng này với, hồi giờ chỉ có hack phone và sign trên PC thôi, cảm ơn nhiều.:D

thì sign bình thường thôi tải cer và k3y về sign từng pm . cũng không khó gì mấy hơi bất tiện chút thôi, hay dùng pm sign cài tren mobile chép k3y và cer sẳn trên thẻ .mổi khi có pm mới chép vào thẻ sign rồi cài khoỉ phải rắc rối

xsamxungx

LAC VIET mtd9 EVA phải nói là chạy cực chậm luôn ai mà cài orange và vondafone bằng file sis thì đừng dại gì mà chuyển wa cái khác nhé chuyển wa rùi thì chuyễn lại không đc đâu mình up FW này lên mega sever việt nam rùi nhanh tay dowload đi nha

galabuon

Tình hình là ai đg dùng file orange thì sau khi up cứ giữ nguyên mà dùng, nếu chuyển sang cái khác là mất luôn, kô dùng đc nữa đâu, mặc dù vẫn cài đc file orange nhưng kô set sang đc, chán thế

mình chỉ sign và xài thôi có sao đâu.

loveforever1410

mình up xong FM vài phần mềm gì cũng báo .'' không thể thực thi đang dùng trình cài đặt' là sao? ai khắc phúc giúp mình dc ko?

titanworm

vừa mới up bằng JAF xong , vào phần SW update thì có thêm Python s60 v2.0 và Sribble 0.2 nữa .Tình hình là hic hic , jo phải đi sign phần mềm , nhưng dù sao vẫn thấy thích KS

hotmit2

Phần home screen làm sao để được như trong clip đầu tiên vậy các bác? Nhìn đẹp quá. Nâng cấp xong thấy em 5800 của mình khác hẳn... hehe... sroll mượt quá chừng, cài thêm cái lật trang giống Iphone nữa thì sướng!^^ Nhưng màn hình bị kẻ sọc, nhìn hơi vướng mắt, có bác nào biết chỗ sữa màn hình uy tính không chỉ em với, bây h bỏ máy ở tiệm thật sự không an tâm.

pekuon

mình đã đợi lâu lắm rồi giờ đã đến lúc,nhưng có ai hack đc chưa ta?hay la dùng bản hack cũ
Tạm thời chưa hack được bạn à.
firmware này menu không ks,không có âm lịch.nhưng mọi thứ rất tuyệt
Có ks là thỏa mản sự mong đợi rồi,hehe.Còn menu thì 5530 cũng không có nên không phải buồn lâu,âm lịch cũng thế 5530 up lên 20.xxx thì cũng mất âm lịch rồi.
có gì mới ở fw này vậy bạn. có thể nói chi tiết cái mới ko
Chịu khó search đi bạn, hoặc là up về cảm nhận, như thế mới thấy thú vị.
Mình tìm thấy 1 cái mới nữa, ở chế độ khóa phím,khi có cuộc gọi đến thì màn hình sẽ hiện số người gọi và 2 mũi tên xanh và đỏ,thay phiên nhau xuất hiện. FW này tuyệt vời quá, thật không uổng công chờ đợi mòn mỏi. Chỉ cảm thấy hơi tiếc là không có kinetic scrolling trong menu. Hi vong bản FW sắp tới sẽ có. Mà sao mình thấy thanh contacts bar, dù add được 20 người nhưng khi kéo qua kéo lại thì không hoạt động trơn tru lắm. Có lúc còn đứng yên không chịu di chuyển nữa. Và cảm giác lại hơi nặng máy nên mình tắt lun rồi. Có ai bị như mình không, hay chỉ mỗi máy mình bị :((
Hi,cái này ở 5530 có lâu rồi vì 3 phím chức năng đều là cảm ứng nên phải làm vậy. Còn 5800 không có cũng không cần thiết lắm vì đã có phím cứng để trả lời rồi.

Mình đã up lên FW v40.0.05 rồi nhưng sao giao diện không giống trên hình vậy mấy bác, chẳng khác gì v31.0.101
Bạn chọn trong phần cài đặt menu đi bạn.
Sặc. Cái FW mới này lại không có phần âm lịch. Một lỗi không nên có
:)):)):)):)):))-->lâu nay vẫn buồn vì 5800 có âm lịch nên search"phần mềm âm lịch cho s60v5" kết quả quá ít (mình kiếm về cho 5530). thời gian sắp tới chắc sẽ ra nhiều hơn.

Sao ko thấy giao diện mới như trên kia nói nhỉ:-/
:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?

vutuan472

hình như mình thấy fw này chụp ảnh rõ hơn.ít bị đốm hơn lúc trước va nghe nhạc hay hơn.có bạn nào thấy vậy ko ?

Nhìn thấy ham quá nhưng không biết cách up hjchjc. Có ai hướng dẫn chi tiết hơn không? Xin đa tạ nhiều.

ducthang

có ai cài đươc file:patch4run TTPod_signed không vậy nhiều file khi signed xong không cài đc.Hi vọng sẽ sớm tìm ra cách hack signed mỏi tay ghê.

langtumobi85

các pro ơi cho em hỏi chút cái này chưa up được qoa OTA a? hôm qoa em up qoa nsu thì tự nhiên lúc gần được rồi thì tụ nhiên nó báo la ngắt kết nối thế là bị chết nguồn sáng nay phai mang ra nokiacare định bảo nó up cho luôn nhưng không hiểu sao nó bao chưa có tức qóa em mang ra qoán bảo bon nó up qoa jad nhưng cúng bị lỗi không up được giờ không biết phải làm sao đây nữa chảng nhẽ cứ phải dùng v31 suốt chán qóa

vd82_hp

đang up lên v40. chờ mãi cuối cùng cũng có mà up :x sướng ko chịu nổi :)) đêm nay có khi mất ngủ =((

NokiaS60V5

xl. nham. nghe bao giao dien giong n97 mini cu nghi co theme moi. cai thanh danh ba luc dau no chay ko tron nhung sau do thi chay ngon lam.

hungnet22

Em up = NSU ngon rồi .Nhưng bây giờ bản hack cũng chẳng hack được.X- Plore 1.34 bị lỗi.Cài lại X-Plore lại bị báo "lỗi cập nhật". Em có nên Fomat lại máy không các Anh ơi.
Thanks