• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v40.0.005

Hoden

Super V.I.P
Em up = NSU ngon rồi .Nhưng bây giờ bản hack cũng chẳng hack được.X- Plore 1.34 bị lỗi.Cài lại X-Plore lại bị báo "lỗi cập nhật". Em có nên Fomat lại máy không các Anh ơi.
Thanks

nên cài xflore bản mới nhất không cần phải sign ........... up xong nên reset máy lại cho chuản

ke0kul

iem up lên 40. sau đó chọn factory setting cho máy sạch sẽ. vậy mà contact, message, Hello0X... vẫn còn nguyên các bác ạh.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Em up = NSU ngon rồi .Nhưng bây giờ bản hack cũng chẳng hack được.X- Plore 1.34 bị lỗi.Cài lại X-Plore lại bị báo "lỗi cập nhật". Em có nên Fomat lại máy không các Anh ơi.
Thanks

Nếu máy đã hack rồi up lên bằng NSU thì hack sẽ còn nguyên trừ khi Format máy lại mới bị mất hack

langtulovely

mới up xong
ngon wa :D
mình k hack phone cũng ít cài phần mềm nên thế này là tốt rồi
hi vọng k có lỗi phát sinh :D

ah 5800 của mình là 5800 navigation editor,vì mình thích cái viền của nó :D
giờ mình muốn thay đổi toàn bộ giao diện sao cho y hệt 5800 XM màu đỏ (bao gồm hình nền+theme+theme của album art) nói chung giống hoàn toàn thì phải làm thế nào??
bác nào biết share cho mình nhé
tks trước

Hoden

Super V.I.P
mới up xong
ngon wa :D
mình k hack phone cũng ít cài phần mềm nên thế này là tốt rồi
hi vọng k có lỗi phát sinh :D

ah 5800 của mình là 5800 navigation editor,vì mình thích cái viền của nó :D
giờ mình muốn thay đổi toàn bộ giao diện sao cho y hệt 5800 XM màu đỏ (bao gồm hình nền+theme+theme của album art) nói chung giống hoàn toàn thì phải làm thế nào??
bác nào biết share cho mình nhé
tks trước
muốn thành đỏ thì vào topic themes tìm cài vào là xong

Inuyasha1987

Cái FW mới kết nhất mấy cái là màn hình, kinetic, cảm ứng nhạy hơn tuy nhiên cũng hơi lăn tăn với cái chế độ thay đổi bàn fím. Cụ thể là nếu để bàn phím ngang full thì khi dựng đứng nó sẽ chuyển thành bàn phím số như đt bình thường và chỉ kết hợp đc kiểu này chứ ko để đc bàn phím mini ở chế độ đứng còn bàn phím full ở chế độ nằm ngang, nếu chỉnh bàn phím mini ở chế độ đứng thì xoay ngang nó cũng là bàn phím mini luôn. Còn về tốc độ, camera thì vẫn rứa (muỗi tùm lum khi chụp buổi tối), 2 cái này nói chung ko có cải tiến và 5800 vẫn đc mệnh danh là chiếc đt 3.2mp chụp ảnh xấu nhất =))

ngoanrazor

Well-Known Member
Sai lầm to khi flash fw này. Mất wá nhiều thứ mà mjh thix đổi lại thì wá ít.huhu

tungtt

chưa hack được mấy pác ah? Lở tay up xong làm phát chừ chịu hack lun roài...Tuy nhiên nó ra FW mới này cũng sướng lém roài hehe, thỏa lòng mấy tháng nay trong ngóng điên cả người, hehe...

vd82_hp

Cảm nhận ban đầu khá tuyệt vời :)) dùng cái j cũng hay nhất là thanh danh bạ =)) bằng anh bằng em rồi

tantu

lằn nào nữa có 1 dòng email thôi , bạn up hình lên xem thử

bạn có cách nào làm mất lằng đen đó ko chỉ mình cách với

Chỉnh sửa cuối:

Inuyasha1987

Ui cái này báo thức hay lắm à nha, mọi người thử cài báo thức rùi nhìn thử mà xem =)). Phải dùng tay vuốt vuốt nựng bé cưng nó mới chịu im ko là nó hò nó hét cho hết ngủ luôn =)) =))

Steavankas

ngay cái dòng video và ghi chú nó có cái nền đen. Làm sao để mất nhỉ. Nhìn mất thẩm mỉ quá

minhtri9798

0591831: VIETNAM GUN and BLACK code này có phải dành cho màu bạc ko ?? em đang tính mua cái màu bạc mà ko biết sao

Anther1991

scr000001v.j

bạn có cách nào làm mất lằng đen đó ko chỉ mình cách với
Vô menu ->settings -> personal -> home screen-> E-mail notification ->Visibility -> Chọn off
tạm dịch là. Vô menu-> cài đặt->cá nhân-> màn hình chủ -> khai báo email-> hiển thị -> chọn Không

vinhloc01811

Vô menu ->settings -> personal -> home screen-> E-mail notification ->Visibility -> Chọn off
tạm dịch là. Vô menu-> cài đặt->cá nhân-> màn hình chủ -> khai báo email-> hiển thị -> chọn Không
làm gì mà mất thời gian vậy ban? chỉ việc nhấp vào dòng email đó rồi chọn off là xong thôi...:D

bocapgiay

em vừa mua 5800 chiều nay :D
do ít tiền nên sài hàng 2nd thôi, các chức năng đã test hết riêng cái wifi của em làm sao mà nó vẫn dò được sóng, nhưng lúc vào web thì nó báo là : ko có tín hiệu từ cổng giao tiếp :((

do mới sài đt cảm ứng lần đầu nên ko hiểu mấy thuật ngữ các bác nói như Kinetic và ks nghĩa là j` :(

bình thường em dùng N82 khi ấn giữ nút menu để nó hiển thị các chương trình đang chạy, thấy chương trình nào đang chạy thì em ấn nút C để tắt nó đi, nhưng giờ chuyển sang 5800 thì ko biết tắt kiểu nào , toàn phải vào hẳn ứng dụng đó ấn nút exit thôi :D

M

mousekid989

Guest
em vừa mua 5800 chiều nay :D
do ít tiền nên sài hàng 2nd thôi, các chức năng đã test hết riêng cái wifi của em làm sao mà nó vẫn dò được sóng, nhưng lúc vào web thì nó báo là : ko có tín hiệu từ cổng giao tiếp :((

do mới sài đt cảm ứng lần đầu nên ko hiểu mấy thuật ngữ các bác nói như.. và ks nghĩa là j` :(

bình thường em dùng N82 khi ấn giữ nút menu để nó hiển thị các chương trình đang chạy, thấy chương trình nào đang chạy thì em ấn nút C để tắt nó đi, nhưng giờ chuyển sang 5800 thì ko biết tắt kiểu nào , toàn phải vào hẳn ứng dụng đó ấn nút exit thôi :D

Thì bạn giữ luôn nút menu, hiện lên các apps đang chạy. muốn tắt app nào thì nhấn vào app đó, giữ lâu, 1 lát sau hiện ra 2 dòng open và exit. Tắt thì chọn exit

minhtri9798

thế cho em hỏi 0591831: VIETNAM GUN and BLACK code có phải dùng cho màu bạc ko. Em mới vào điễn đàn nên ko biết mong cách anh giúp cho tại đang tính mua em màu bạc