• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v40.0.005

hunght1

Nghĩa là mạng đang bị quá tải. Khi khác vào mà update nhé bạn
Thử kết nối lại cả đêm hôm qua tới sáng nay vẫn không được:H. Có ai up được trong thời gian này ko vậy :L:L

hongthanh

Mình up qua NSU bản hack còn nguyên, lúc đầu cài được. Nhưng giờ thì sign cũng báo là "không thể cài đặt" đau thế chứ. Làm cách nào giờ mọi người?

nobodycfm

Mình up qua NSU bản hack còn nguyên, lúc đầu cài được. Nhưng giờ thì sign cũng báo là "không thể cài đặt" đau thế chứ. Làm cách nào giờ mọi người?

Nhấn *#7370# để định dạng lại (Các PM sẽ mất hết) sau đó Sign PM cài bình thường thôi

Anther1991

Sorry,the Nokia Software Updater service is currently unavailable.Please try again later là như thế nào mất bro ?
Cái thông báo này khìn lắm. Tui bị rồi nè. Ở nhà gặp cái thông báo đó hoài nghĩ máy bị lỗi, ra tiệm net cài cũng bị vậy. Vậy mà giờ cài lại windows thì hết. Cái thông báo đó ko phải do nokia đâu (tại mình bị hơn nửa tháng lận rồi cài lại win lun)

trando

Sao em up hoài mà nó cứ báo thế này vậy .... làm theo y như nó bảo
xong lại bị 2 tiếng rồi T.T lam sao để up lên 40 đây

Câu trả lời chính xác trong trường hợp này là :
1. Bạn tháo pin, sạc, cáp USB ra khỏi điện thoại
2. Gắn lại cáp, sau đó gắn pin và cuối cùng là gắn sạc
3. Nhấn nút nguồn khoảng 1 giây để mở máy
4. Nhấn nút Retry để thử lại

Tôi cũng bị như bạn, thử làm đi làm lại 2 lần như vậy là tiếp tục Up bạn ah

nxhoang90

Thành công ! 10 phút , :))
p/s: có ai có phần mềm sign trên phone thì send cho em phát nhá
đang test , phải nói , fw nì quá tuyệt !!!
Đặc biệt , vẫn còn hack !!! :)) , chưa HR

Chỉnh sửa cuối:

lee111

Thử kết nối lại cả đêm hôm qua tới sáng nay vẫn không được:H. Có ai up được trong thời gian này ko vậy :L:L
Bạn thử chỉnh lại Time của máy tính cho đúng xem, trước mình cũng bị thế rồi.
Ai cũng được update...trừ mỗi mình ta RM-428 :((

nolove_hn

mọi người cho hỏi máy mình là máy xách tay của mỹ, vậy có up đc ko. máy mình từ lúc mua chưa up lần nào. giờ mình up đc cái này ko và máy có tiếng việt ko. và mình nên up bằng gì. có thể cho mình một chút hướng dẫn nhé.
đây là thông tin ở máy mình:
Software version v20.2.014
Software version date 30-01-09
Custom version 20.2.014.263.04
Custom version date 28-02-2009
Language set 17
Model 5800 XpressMusic
Type RM-428

tantu

tui cũng bị giống cậu, không biết làm sao chán quá hard reset cái nó có lại... vẫn chưa biết cách khắc phục lỗi lâu lâu mất cái email ngoài màn hình!

Bác hoden có cách nào khắc phục được lổi ko hiện email ngoai màn hình ko vậy? Nếu format lai thì mất hack rồi, còn mình thì đã reret lại rất nhiều lần rồi, mình củng up lai = NSU nó vẫn bị lỗi y như vậy.
Các bạn có ai biết cách khác phục đc chỉ mình với
THANK

ngyntom

Bác hoden có cách nào khắc phục được lổi ko hiện email ngoai màn hình ko vậy? Nếu format lai thì mất hack rồi, còn mình thì đã reret lại rất nhiều lần rồi, mình củng up lai = NSU nó vẫn bị lỗi y như vậy.
Các bạn có ai biết cách khác phục đc chỉ mình với
THANK

bạn vào caidat-->canhan-->manhinhchu ở đó có chổ hiển thị hay giấu email đó

mo0nzz

Câu trả lời chính xác trong trường hợp này là :
1. Bạn tháo pin, sạc, cáp USB ra khỏi điện thoại
2. Gắn lại cáp, sau đó gắn pin và cuối cùng là gắn sạc
3. Nhấn nút nguồn khoảng 1 giây để mở máy
4. Nhấn nút Retry để thử lại

Tôi cũng bị như bạn, thử làm đi làm lại 2 lần như vậy là tiếp tục Up bạn ah
tôi cunbgx làm như vây nhiều lần rồi , nhưng mà retry thì nó báo là thời gian còn lại 15 phút 1 lúc xong lại báo như vậy

mo0nzz

Thành công ! 10 phút , :))
p/s: có ai có phần mềm sign trên phone thì send cho em phát nhá
đang test , phải nói , fw nì quá tuyệt !!!
Đặc biệt , vẫn còn hack !!! :)) , chưa HR
12 tiếng và vẫn chưa được cũng mạng FPT

mrquyen1993

he he cuối cùng cũng có FW mới đúng là NOKIA làm những người sử dụng 5800 đứng tim