• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v40.0.005

panrai

Super V.I.P
Cả nhà thử cái hack này xem, vừa tìm được trên mạng, máy em chưa up xong nên không thử được :D
trong đó có cả hướng dẫn rùi nha :))

chia buồn cùng bạn cái nầy lúc trước cùa ver 31 mà còn bây h thì ver 40 thì thua rùi

uongsting

Bạn thử chỉnh lại Time của máy tính cho đúng xem, trước mình cũng bị thế rồi.
Ai cũng được update...trừ mỗi mình ta RM-428 :((

mọi người cho hỏi máy mình là máy xách tay của mỹ, vậy có up đc ko. máy mình từ lúc mua chưa up lần nào. giờ mình up đc cái này ko và máy có tiếng việt ko. và mình nên up bằng gì. có thể cho mình một chút hướng dẫn nhé.
đây là thông tin ở máy mình:
Software version v20.2.014
Software version date 30-01-09
Custom version 20.2.014.263.04
Custom version date 28-02-2009
Language set 17
Model 5800 XpressMusic
Type RM-428

2 bạn download bản full fw dành cho RM-428 về rồi dùng JAF để flash, khi flash chọn RM-356 để flash là dùng được. Không có gì đâu.

Hoden

Super V.I.P
chia buồn cùng bạn cái nầy lúc trước cùa ver 31 mà còn bây h thì ver 40 thì thua rùi

bài này là cách làm giống KJR bài '' hack cần test '' thử hôm trước rồi mà không được cần có bản rompatcher dàng cho v40 mới được e cài được hết nhưng không có bản patch kích hệ thống nên khốg hack được

galabuon

trời đất , sao vô phần cài đặt máy ==> HIển thị màn hình chủ chọn vô phần organe thi nó lại văng ra ngoài vậy , chẳng lẽ organe xài ko đc sao .............

thử xài cái này đi, ok cả voda + orange

galabuon

Chán lòi mắt. Không cài được X -plore. Huuuuu và phần Ttpod cũng không cài được.

Chịu khó cài bản Office đi trên trang chủ Lonely Cat Game , chờ 3 giây, còn hơn phải xài File man của máy

Steavankas

help!!!!!!!!!!!!!!!!!!! cứu em với,em dùng ovi suie up mà cũng hông được,toàn báo lỗi: ''Lỗi từ bên trong không tiến hành cài đặt đươc'' Chán quá,hixxxx
Em đã thử khởi động lại máy,lẫn PC,nhưng vẫn thế. Win7 sao khó thế,:((

Mình cũng bị lỗi khi up tren Windows 7.
Phải chuyển sang Windows XP để UP.

Mình vẫn chưa up được toàn bị báo lỗi thực hiện gỡ pin sạc ... gắn lại ... và máy điện thoại tự động tắt .ko bik làm sao ?

TruongHan

Super V.I.P
USB mình đã cắm ở cổng đằng sau rồi mà vẫn bị như vầy

khôi phục cài đặt gốc của máy,tắt nguồn mở lại.Mở PC Suite lên cho máy nhận xong xuôi rồi mở NSU up lại lần nữa xem bạn,hoặc up với PC khác xem

lee111

2 bạn download bản full fw dành cho RM-428 về rồi dùng JAF để flash, khi flash chọn RM-356 để flash là dùng được. Không có gì đâu.
Cách này chưa nghe nói đến...nhưng nghe các web nc ngòai nói dùng của RM-356 cho RM-428 sẽ làm cho máy lọan xà ngầu lên mà, a hoden hay ai pro xác nhận giúp e :(

h2mn

khôi phục cài đặt gốc của máy,tắt nguồn mở lại.Mở PC Suite lên cho máy nhận xong xuôi rồi mở NSU up lại lần nữa xem bạn,hoặc up với PC khác xem

Trước hết mình làm *#7370#
Minh mo PC Suite lên chỉ còn MTP không nhận thôi

Mình làm 4-5 lần lun rồi nhung vẫn bi. potay luon
Mình chỉ có 1 máy thôi hà

nxhoang90

các bạn fw cũ lưu ý ngen , các bạn 4mat máy lại , 4 mat thẻ lun , sau đó hack lại , cài helloOX thui ngen , sau do cac ban up lên 40 =NSU thì hack vẫn đc giữ :D . cài app Cr@ck vo tu
Model : 5800XM v40 hacked !

BuuPhucCT

Well-Known Member
Trước hết mình làm *#7370#
Minh mo PC Suite lên chỉ còn MTP không nhận thôi

Mình làm 4-5 lần lun rồi nhung vẫn bi. potay luon
Mình chỉ có 1 máy thôi hà

Bạn kiếm cái cáp khác thử xem sao. Coi chừng cáp USB của bạn bị hư đó

ngoanrazor

Well-Known Member
MTP là do thiếu driver đó bn. Down phoenix về kài dzô là đủ driver hết ah

panrai

Super V.I.P
bài này là cách làm giống KJR bài '' hack cần test '' thử hôm trước rồi mà không được cần có bản rompatcher dàng cho v40 mới được e cài được hết nhưng không có bản patch kích hệ thống nên khốg hack được

hôm qua tới h anh tìm cách hack FW nầy mà vẫn chưa hck đc,các trang nước ngoài điều pó tay,cũng may anh up bằng NSU nên ko mất file hack đc

panrai

Super V.I.P

sau ko làm theo hướng dẫn cùa nokia kêu vậy,thao pin ra và rút cáp ra sau đó gim vào bấm stanr cho nó tiếp tục chạy lại vậy hân

langtulovely

còn nếu mình chưa hack mà lỡ up FW 40 này rùi sao hack :D
mình định cài chương trình mở khóa như IP mà toàn bắt hack,ai có chương trình đó đã sign thì send cho mình với :D