• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v40.0.005

daokiemkhach

Sao e format may xong thi luc nhan cuoc goi ko co giao dien moi ma cung giong nhu v31 ,ko co 2 mui ten chay qua chay lai nua,hjx..xin loi vi may dt nen ko danh dau dc

Langdang02

Chúc mừng anh em heh, tiếc wá mình đã đổi con 5800 với thằng em, chưa kịp test FW mới ra thế nào

Khoaaa

Sao e format may xong thi luc nhan cuoc goi ko co giao dien moi ma cung giong nhu v31 ,ko co 2 mui ten chay qua chay lai nua,hjx..xin loi vi may dt nen ko danh dau dc
trạng thái khóa máy mới hiện lên nha bạn, mở khóa thì bình thường như fw 31

daokiemkhach

Uh,dung rui ,tren dt ko thanks dc ,cam on ban nhe,voi lai cho minh hoi sao luc add 20 ten tren man hinh,luc minh vao chu them thi no ko hien len ten may nguoi trong danh ba ,ma ma no bat ghi vao so lien lac moi

Khoaaa

Uh,dung rui ,tren dt ko thanks dc ,cam on ban nhe,voi lai cho minh hoi sao luc add 20 ten tren man hinh,luc minh vao chu them thi no ko hien len ten may nguoi trong danh ba ,ma ma no bat ghi vao so lien lac moi

kiểm tra thử xem danh bạ của bạn nằm trên sim hay bộ nhớ máy. phải trong bộ nhớ máy nha

h2mn

sau ko làm theo hướng dẫn cùa nokia kêu vậy,thao pin ra và rút cáp ra sau đó gim vào bấm stanr cho nó tiếp tục chạy lại vậy hân

Mình cũng đã rút cáp ra sau đó gim vào bấm Try again, mình di tìm cap khác cái đã.

TruongHan

Super V.I.P
Chú ý tiếng việt có dấu nhé bạn
Mình cũng đã rút cáp ra sau đó gim vào bấm Try again, mình di tìm cap khác cái đã.

Thử cáp khác đi,update PC Suite bản mới nhất cho nhận đầy đủ driver luôn

lbxminh

các bạn fw cũ lưu ý ngen , các bạn 4mat máy lại , 4 mat thẻ lun , sau đó hack lại , cài helloOX thui ngen , sau do cac ban up lên 40 =NSU thì hack vẫn đc giữ :D . cài app Cr@ck vo tu
Model : 5800XM v40 hacked !

Có ai thành công với cách này chưa? (Ngoài tác giả)

M

mousekid989

Guest
Tự nhiên máy mình hôm qua, khi gọi đến nó hiện màn hình giống như 5530, trượt trượt để nghe đó. Bây h, 4mat lại, ko có cái đó. Có ai giúp dùm ko vậy? HuHu

mrquyen1993

mọi người cho hỏi máy mình là máy xách tay của mỹ, vậy có up đc ko. máy mình từ lúc mua chưa up lần nào. giờ mình up đc cái này ko và máy có tiếng việt ko. và mình nên up bằng gì. có thể cho mình một chút hướng dẫn nhé.
đây là thông tin ở máy mình:
Software version v20.2.014
Software version date 30-01-09
Custom version 20.2.014.263.04
Custom version date 28-02-2009
Language set 17
Model 5800 XpressMusic
Type RM-428

bạn dùng jar để update gói ngôn ngữ 20

TruongHan

Super V.I.P
Có ai thành công với cách này chưa? (Ngoài tác giả)
Ack,ai hack rồi cũng up lên bằng NSU hết bạn àh :)
Tự nhiên máy mình hôm qua, khi gọi đến nó hiện màn hình giống như 5530, trượt trượt để nghe đó. Bây h, 4mat lại, ko có cái đó. Có ai giúp dùm ko vậy? HuHu
Vào cài đặt thiết lập lại
bạn dùng jar để update gói ngôn ngữ 20

Là sao? :|

vjpcoj

Member
Hihii, Em ­vừa up xong! ko mất gì cả, hắc hiếc vẫn nguyên xi! tự nhiên thấy cái máy lạ quá, cứ như ko phải máy mình! hoan hô 40.0.005, hoan hô nokia!

em up bằng NSU nó báo "Xin lỗi,Dịch vụ Nokia software Updater hiện không có vui lòng thử lại sau "em làm hôm qua tới giờ vẫn vậy.em nghĩ chắc Server quá tải bởi vì FW này đang HOT mà hjj. Anh em up FW v40.0.005 APAC lên mạng đi dể mình down up bắng JAF cho nhanh mình không down được từ Navifirm.anh em giúp dùm mình rất nóng lòng sử dụng FW mới này,cám ơn nhiều

buiducphuc123

anh em nào bík NSU là cái gì hok...mình hok bík up như thế nào các bác có thể jíup mình hok.......NSU mình chẵng hĩu gì

langtulovely

FW 40 này có ai hack đc chưa vậy ??
mình up lên 40 mà chưa hack nên giờ khó cài ứng dụng quá :(

hongthanh

Sign mà cài được còn nói gì được chứ hả pro, mình sign nhiều lần rồi. Mình không thể cài được X-plore đổi cả ngày tháng rồi. Khó chịu quá đi thôi "không cho phép truy cập ứng dụng yêu cầu".

uongsting

Cách này chưa nghe nói đến...nhưng nghe các web nc ngòai nói dùng của RM-356 cho RM-428 sẽ làm cho máy lọan xà ngầu lên mà, a hoden hay ai pro xác nhận giúp e :(

Máy 5800 RM-428 và RM-356 khác nhau phần chính là phần 3G, nhưng RM-428 băng tần 3G của Bắc Mỹ mang về Việt Nam xài không được nên dù bạn có flash fw cho RM-356 hay RM-428 thì nó vẫn như nhau. Còn ai nói loạn xà ngầu thì hỏi họ thử loạn gì !? Trong đợt fw 21 trước nguyên cả anh em trong diễn đàn update lên RM-428 đó, chẳng có ai bị gì. Chính mình cũng đổi fw 428 với 356 liên tục.

Còn nếu bạn cứ muốn chờ bản chính thức cho RM-428 thì xin mời bạn cứ chờ. Cũng chẳng ảnh hướng tới kinh tế chính trị nhà ai.

TruongHan

Super V.I.P
anh em nào bík NSU là cái gì hok...mình hok bík up như thế nào các bác có thể jíup mình hok.......NSU mình chẵng hĩu gì
NSU viết tắt của từ Nokia Software Update,công cụ giúp bạn cập nhật phiên bản phần mềm mới nhất của máy trực tiếp từ trang chủ của Nokia
FW 40 này có ai hack đc chưa vậy ??
mình up lên 40 mà chưa hack nên giờ khó cài ứng dụng quá :(

Tạm thời sign soft xài thôi bạn.Vấn đề này nhiều thành viên hỏi rồi nhé,mọi người tránh lập lại câu hỏi :)

hongthanh

NSU chíng là từ viết tắt của Nokia software Updater. Bạn có thể tải 2 thứ này trên Nokia.com.vn ( Pcs và NSU)