• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v40.0.005

titanworm

mình làm theo bạn đc tới chỗ hiện hiện lên thông báo này
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Error reading phone init data...
vậy là đag Flash hả bạn...?

cái đó là lỗi chưa nhận dc driver thôi , bạn làm lại cho tới khi nào no nhận thì thôi

tantu

menu > cài đặt > cá nhân > màn hình chủ > trong máy mình ko có dòng thông báo email

phongialam

Báo cáo đã cứu sống thành công em 5k8 of e, thanks tất cả các mod v mem trong 4u 1 lần nữa, k fải me spam mà thật sự mun nói từ lúc vào 4u tớ giờ tôi đã bit đc rất nh cái hay v đc các mod giúp đỡ tận tình, đây là một 4u thật sự có ích để học hỏi và chia sẻ...THANKS

mrquyen1993

Trong navi FW 40.0.5 này có cái FW VIETNAM GUN AND BLACK là gì đấy các bác em chịu luôn !!

titanworm

menu > cài đặt > cá nhân > màn hình chủ > trong máy mình ko có dòng thông báo email

bạn chỉnh lại tiếng anh để làm cho tiện nha , chỉnh lun cái home screen thanh chê độ contact lun

tantu

Bạn vô cài đặt màn hình chủ chọn nó! Nếu vẫn chưa hiện ra vì bạn chưa mở acc Email của bạn! Bạn vào cài đặt mở tài khoản email của bạn sau đó cho nó Load mail thì nó hiện ra ngay thui! thanh nhắc nhở và note cũng tương tự vậy!
Chúc thành công

bạn có thể hướng dẫn chi tiết hơn dùm mình được ko?
Thank

suzu_sugus

Trong cho ban nay hang bao nhieu thang nay, vua hom trc' vo vong mua em IP 3GS hom nay tro lai 4rum lai co firm moi, nhug ma` thoi, Ip suong hon nhieu - Tu bh se chuyen sang muc danh cho ip. THanks cac mod nhu Panrai - Jackpham -Hoden - TruongHan =))

lbxminh

Mình dùng NSU 2.4.3 và bị báo lỗi này "Sorry, the Nokia Software Updater service is currently unavailable. Please try again later" nghĩa là sao? Bạn nào có kinh nghiệm chia sẻ với. Thanks

titanworm

Mình dùng NSU 2.4.3 và bị báo lỗi này "Sorry, the Nokia Software Updater service is currently unavailable. Please try again later" nghĩa là sao? Bạn nào có kinh nghiệm chia sẻ với. Thanks

đang quá tải thôi , chờ khi khác rùi up

h2mn

FLASH bằng JAR xong bi giờ mở lên thì chỉ hiện màn hinh mà trắng thui, có ai giúp mình ko?

NokiaS60V5

Mình có ý tưởng lập 1 topic riêng " Những lỗi của 5800 sau ghi Up FW 40" để các thành viên gặp lỗi có thể report và cùng nhau fix, chứ mình thấy nhiều bạn la lỗi quá trời, nhưng topic này nhiều trang quá rồi, một phần nữa đây là topic thảo luận chung nên cũng khó giải quyết lỗi một cách triệt để

truongan2409

Đã up đuợc bằng *#0000# rùi mừ các bác cứ lăng tăng thằng JAF và NSU chi cho mệt xác vậy! tui mới up lúc 6h sáng nay nè :D . Up mà quên ,pin của máy còn có 2 cục mà quên up luôn ( ham hố nên quên bén cái pin ^^! ) đến khi up mới nhớ , may mà up vừa xong máy báo pin yếu . HÚ HỒN !!!!

Chỉnh sửa cuối:

lbxminh

Đã up dc bằng *#0000# rùi mừ các bác cứ lăng tăng thằng JAF và NSU chi cho mệt xác vậy! tui mới up lúc 6h sáng nay nè :D . Up mà quên ,pin của máy còn có 2 cục mà quên up luôn ( ham hố nên quên bén cái pin ^^! ) đến khi up mới nhớ , may mà up vừa xong máy báo pin yếu . HÚ HỒN !!!!

Thật không sao mình up FOTA nó báo là không có bản update mới????????? (Đã sửa lỗi product code fw31 là 0559676: Vietnam RED. Và sửa lỗi FOTA orange)

pipi1107

hix có ai bị lỗi khi có người gọi đến vuốt sang để trả lời thì máy bị reset lại hôk vậy ?