• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v40.0.005

truongan2409

Thật không sao mình up FOTA nó báo là không có bản update mới????????? (Đã sửa lỗi product code fw31 là 0559676: Vietnam RED. Và sửa lỗi FOTA orange)

Thiệt mừ mình up rùi này , có cần NSU đâu , dung lượng up khoảng 15,5 mb . Mình thì dùng 5k8 RED luôn nên ko có đổi code gì hết , ko bít máy bạn sao nữa! :(

lbxminh

Thiệt mừ mình up rùi này , có cần NSU đâu , dung lượng up khoảng 15,5 mb . Mình thì dùng 5k8 RED luôn nên ko có đổi code gì hết , ko bít máy bạn sao nữa! :(

Còn bạn nào đã up được bằng FOTA không? Cho biết để chia sẻ kinh nghiệm nghe. Thanks

toanhao4ever

Uhm! Mjh kug up dc pang *#0000# ne. Ok lun. Nhung truoc do mjnh co down fjmware ve the nho. Neu hok up dc pan xem laj trang 45 do. Co ljnk down fw. Down uj thj up pang *#0000#! Sr mjh hok vjet tv dc

LeMyChinh

nếu 4mat lại thì mất hack rồi bạn, bạn có cách nào khác để khắc phục đc ko?
thank

mình chịu thôi.trước jo` mình co 1 nguyên tắc là up FW xong bao jo` cung 4mat máy lại để xài cho ngon lành và ít bị lỗi .nếu có lỗi chắc chắn do FW thì lại Flats bản khác là hết.nếu bạn sống chung với nó được thì cứ xài BT ko thì chỉ 1 cách duy nhất:D

h2mn

Up bằng JAR ra như thế này và màn hinh thì trắng. có phải bị sai chổ nào ko?

batousaiyoyo

Các bạn up = JAF là chuẩn nhất không sợ bị lỗi,phần mềm thì lên mạng sign,ai không up được pm qua yahoo mình trợ giúp: nam_ngtran

panrai

Super V.I.P

cái nầy bạn ko thể nói trước đc vì có nhiều người mua hàng cty và hàng xách tay nữa đối với bạn thì cty up fa fa,còn đối với người khác người ta mua hàng xtay sau đây,củng phải đổi code để có tv nữa chứ

lbxminh

cái nầy bạn ko thể nói trước đc vì có nhiều người mua hàng cty và hàng xách tay nữa đối với bạn thì cty up fa fa,còn đối với người khác người ta mua hàng xtay sau đây,củng phải đổi code để có tv nữa chứ

Máy mình cũng CÔng ty nhưng mình up fw31 (tự up) nên phải đổi code, nhung vân không up FOTA được???? Có ai biết cách chỉ giúp thanks.

panrai

Super V.I.P
Máy mình cũng CÔng ty nhưng mình up fw31 (tự up) nên phải đổi code, nhung vân không up FOTA được???? Có ai biết cách chỉ giúp thanks.

nếu ko up fota đc thì bạn up bằng NSU xem bạn vì cái nầy mình up thì dể đó

panrai

Super V.I.P
Up bằng JAR ra như thế này và màn hinh thì trắng. có phải bị sai chổ nào ko?

nếu mà tới đó nó trằng và bạn cứ để đó đi cho đến khi nào nó tự khởi động lại máy luôn là ok rùi,chứ đừng có rút ra trong lúc đó kẽo lên NOKIA à

vancopvt

mình cũng up bằng fota nhưng có được đâu. Máy mình là máy công ty. Chỉ có duy nhất lần đầu tiên up từ fw 21 lên f 3.0 là up được bằng fota. Những lần sau thấy nhiều người up được rồi mà mình vẫn có up được đâu. Điên hết cả tiết. Đành phải dùng jaf để up, nghĩ lại mất hack thì cũng chán thật đấy.

vancopvt

bạn nói rõ đi mình không hiểu. Ẩn nó là sao cơ. Hay bạn vui lòng giúp mình chụp ảnh profile máy chủ của bạn cho mình. Mình tạo lại profile máy chủ xem có up được kô.

h2mn

nếu mà tới đó nó trằng và bạn cứ để đó đi cho đến khi nào nó tự khởi động lại máy luôn là ok rùi,chứ đừng có rút ra trong lúc đó kẽo lên NOKIA à

Mình đã để lâu luôn mà màn hình thì chớp chớp không rối tắt luôn, mình tháo cáp ra khởi dông cũng không lên, mình tháo pin ra rồi khởi động lại cũng không lên, màn hình thì chớp chớp sọc sọc thôi

takeocat

mình đã up xong bang nsu được bốn ngày rùi.fw 40 này chạy rất mượt cảm ứng khá hơn trươc nhìu.nhưng phải fomat máy và thẻ chạy là ok nhất.tuy chưa hack được nhung signd cài đỡ để chờ các cao thủ ra tay vậy

vancopvt

mình đã up xong bang nsu được bốn ngày rùi.fw 40 này chạy rất mượt cảm ứng khá hơn trươc nhìu.nhưng phải fomat máy và thẻ chạy là ok nhất.tuy chưa hack được nhung signd cài đỡ để chờ các cao thủ ra tay vậy
nếu vậy thì mình yên tâm dùng jaf rồi. Tốt quá. Đằng nào cũng vẫn phải format. Chỉ là vấn đề thời gian thôi. Hj.

panrai

Super V.I.P
nếu vậy thì mình yên tâm dùng jaf rồi. Tốt quá. Đằng nào cũng vẫn phải format. Chỉ là vấn đề thời gian thôi. Hj.

thì chơi đi bạn có gì đâu mà sợ,còn mình up bằng NSU nên vẫn sài hack bình thường và cũng đang tìm cách hack cho anh em nào lở úp bằng jaf và phonenix nữa nè,tìm từ thồi hôm h chưa gặp nữa

vancopvt

mình up bằng jaf xong rồi. Ai biết pm nào sign cả thư mục chỉ mình với. Trông chờ vào các bạn nước ngoài và anh em trong pdaviet tìm cách hack cho em nó.