• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v40.0.005

runsuno

Sao mình up bằng ota thì cứ được 1 ít lại đơ nhỉ (qua gprs) :(( máy tính lại đang sửa :(( nhìn mà thèm qúa....

Medkid

có ai sau khi flash firmware 40 bị lỗi youtube không ? nhấp vào nó báo connection error rồi không thể xài các chức năng của youtube nữa mà phải thoát ra .

simhoang

Nếu up bằng nsu vẫn còn hack thì sau khi up mình sao lưu tất cả dữ liệu trên máy để sau này máy bị lỗi gì thì mình format máy rồi khôi phục lại dữ liệu đã sao lưu thì có còn hack không nhỉ? Và v5 có pm ghost nào không nhỉ?

ley995

Da up qua 3g thanhcong suong qua hihi! Minh them qua bua nay moi up duoc sai 3g thi up duoc con sai GPRS no khong kiemduoc ban cap nhat kia

xsamxungx

ai máy màu đỏ úp bị lỗi làm ơn dowload cái mình úp bên này về mà xài mình úp xong k có một lỗi gì hết nhớ úp bằng phoenix hoặc jar là dc mấy bác toàn than lỗi

tommy2407

hix....các bạn có bị giống mình ko?sao mỗi lần ng` ta gọi tới ko thấy cái slide đâu cả?nó vẫn hiện ra bình thường như FW 31.....mặc dù đã khóa máy rồi.....ko hiểu sao nữa?ai có cách giúp mình nha....cảm ơn nhiều luôn áh

barclays

Em chỉ mừng là đồng hồ báo thức không bị điên như hồi xưa nữa

Còn lại thì cũng tuyệt đấy nhưng mà không ổn định cho lắm, crash browser mãi thôi

Contact bar không báo có tin nhắn hay cuộc gọi mới gì cả (chỉ khi nào đọc tin nhắn xog thì nó mới cho cái tin đó lên danh sách)

Music widget không trong suốt (do theme default 5800 không hỗ trợ, ai kiếm được theme sis của 5530 share mình với)

Kinetic scrolling vẫn chưa mượt ở một số chỗ

Và quan trọng là chưa HACK được, tiếc là mình đã flash bằng JAF luôn rồi nên đành ngồi chờ

Chỉnh sửa cuối:

viplexus

Có ai bị lỗi như mình không? Up FW xong không gửi TN được.Máy toàn bắt Resend ko hiểu vì vấn đề gì.Gọi tổng đài kiểm tra thì chiều gửi và nhận vẫn bthuong

annamchun

cho mình hỏi,bữa mình có up firmware nhưng là bản tiếng anh,vậy h mình muốn up lại bản tiếng Việt liệu có sao ko?ah` mình up xog thì cứ 10' là máy nó tắt nguồn rồi tự động khởi động lại,làm ơn giúp minh vs....cám ơn

tommy2407

Có ai bị lỗi như mình không? Up FW xong không gửi TN được.Máy toàn bắt Resend ko hiểu vì vấn đề gì.Gọi tổng đài kiểm tra thì chiều gửi và nhận vẫn bthuong

Của mình vẫn gửi tn bình thường và mọi thứ khác ok....chỉ có bị cái là ng` ta gọi tới ko ra đc cái slide....buồn quá....huhhu

TruongHan

Super V.I.P

Đổi số trung tâm tin nhắn xem,vào cài đặt mạng chỉ chọn chế độ GSM,tắt nguồn khởi động lại máy thử nhé hoặc test sim khác,ko hết là do FW bị lỗi rồi

tommy2407

hix....mọi thứ tn hay gì đều bình thường....mình chỉ bị mỗi cái ng` ta gọi tới ko có cái slide mặc dù đã khóa máy....hix.,....mod ơi vào giúp mọi ng`

liyan_leer

up bằng wifi thành công, chưa thấy lỗi gì hết, hi vọng là tốt đẹp :D

Sao mình up bằng ota thì cứ được 1 ít lại đơ nhỉ (qua gprs) :(( máy tính lại đang sửa :(( nhìn mà thèm qúa....

bạn ra quán cafe wifi ổn định mà up, gprs cà tưng lắm >"<. Mình up bằng wifi ở nhà nhanh chóng, hihi

khanhdt1

Các bác cho em hỏi là sao em up lên xong rùi nhưng giao diện orange ko chạy nữa!!!! Vào nó cứ văng ra!! Giúp em với!!!
!

dendrotrang

có bác nào chỉ minh cách đổi code với , máy mình maù xanh , mình đả tìm trên diễn dàn , nhuưng hứơng dẫn làm theo các buoc nhu hình 1,2,3,4 nhưng minh online = dt thi thay nó có load đc anh đâu . Bác nào chỉ minh đổi = jaf đi , nhưng viet ba =̉ chữ đi nha.