• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v40.0.005

vimobifine

Chào mọi người, mong ngày mai không mưa nữa:) .Mình thấy FW này hay nhưng có một số nào đó. Các bạn có chú ý Radio không còn RDS nữa không ? Mình thấy diền đàn Daily moblie đang bàn tán. Lịch cá nhân ở ngoài màn hình chủ không có?

h3ll

anh nào cho em hỏi là em đang dùng fw 40 khi fomat máy thì những game mà em save lại có còn ko mấy anh...

chuongsatthu

Phone 5800 v40.0.005

hiện nay trên diễn đàn đã có firmware mơí cho N5800, cái này rất tốt nhưng khổ một cái là chưa hack được với lại chưa có phần mềm cho v40 này, nay mình lập topic này để dành cho anh em nào xài phiên bản mới có gì đóng góp thì anh em vào đây để cùng chia sẽ chứ thâý chưa có topic này thì mình tạo

ngoanrazor

Well-Known Member
Sắp hack đc rồi bn.mjh thấy mem nước ngoài đag fát triển tool edit fw of nokia. Mai mốt khỏi hack máy lun!

NokiaS60V5

hiện nay trên diễn đàn đã có firmware mơí cho N5800, cái này rất tốt nhưng khổ một cái là chưa hack được với lại chưa có phần mềm cho v40 này, nay mình lập topic này để dành cho anh em nào xài phiên bản mới có gì đóng góp thì anh em vào đây để cùng chia sẽ chứ thâý chưa có topic này thì mình tạo

Topic FW 40 của 5800 có rồi bạn à, đc stick lên trên cùng box FIRMWARE đó

ndtdlhagiang

anh nào cho em hỏi là em đang dùng fw 40 khi fomat máy thì những game mà em save lại có còn ko mấy anh...

Câu trả lời là không, vì khi format thì bản thân game cũng không còn nên những gì bạn lưu cũng không thể còn được.

silverbret12

mình update bằng NSU mà sao vẫn hiện bản 31, không thấy bản 40.có ai biết cách update len FW 40 cho 5800 chỉ mình với,YH mình là :silverbret_vn12.CODE máy mình là :0575407 và IMEI là : 354182020309314.Xin Cám Ơn Rất Nhiều

Chỉnh sửa cuối:

ndtdlhagiang

mình update bằng NSU mà sao vẫn hiện bản 31, không thấy bản 40.có ai biết cách update len FW 40 cho 5800 chỉ mình với,YH mình là :silverbret_vn12.CODE máy mình là :0575407 và IMEI là : 354182020309314.Xin Cám Ơn Rất Nhiều
code của bạn chưa có fw 40, vì vậy muốn up lên chỉ có cách là đổi sang code máy có fw 40 rồi up bằng NSU, hoặc up offline bằng JAF hoặc phoenix thôi,
http://www.pdaviet.net/showthread.php?81246-FW-40-red-d%C3%A0nh-cho-ai-up-b%E1%BB%8B-l%E1%BB%97i-link-nhanh&p=1080819#post1080819
có thắc mắc add nick của mình vào nhé: mua_buon_83_1983

Chỉnh sửa cuối:

h3ll

Câu trả lời là không, vì khi format thì bản thân game cũng không còn nên những gì bạn lưu cũng không thể còn được.

em thấy trong muc backup nó có sao lưu phần tập tin.em ko bik nó sao lưu tập tin gì nên mới hỏi mấy anh

Jackdao

Bạn down bản v40 từ Navifirm về, rồi up bằng JAF hoặc là Phoenix. Hoặc là bạn chờ đến khi nào Nokia nó ra v40 cho code của bạn :D

silverbret12

code của bạn chưa có fw 40, vì vậy muốn up lên chỉ có cách là đổi sang code máy có fw 40 rồi up bằng NSU, hoặc up offline bằng JAF hoặc phoenix thôi,
http://www.pdaviet.net/showthread.php?81246-FW-40-red-d%C3%A0nh-cho-ai-up-b%E1%BB%8B-l%E1%BB%97i-link-nhanh&p=1080819#post1080819
có thắc mắc add nick của mình vào nhé: mua_buon_83_1983

làm sao để đổi code qua máy có fw 40 để up bằng NSU,up offline bằng JAF có được không,xin hướng dẫn kỹ.cám ơn rất nhiều.

ndtdlhagiang

Nếu bạn đã cài JAF, có thể dùng nó để đổi code. http://www.pdaviet.net/member.php?17710-panrai

Chỉnh sửa cuối:

Hoden

Super V.I.P
làm sao để đổi code qua máy có fw 40 để up bằng NSU,up offline bằng JAF có được không,xin hướng dẫn kỹ.cám ơn rất nhiều.

nếu muốn up bằng JAF thì bạn không cần đổi code , bạn cần tải bản fw VIET NAM red hoặc bule về và tiến hành flash thôi, còn muốn đổi code thì bạn cũng có thể dùng JAF để thay code của máy sang code vn

Jackdao

0573800: Vietnam Black
0559962: Vietnam BLUE
0591831: VIETNAM GUN and BLACK
0559676: Vietnam RED

Code nè, có từ trang đầu tiên đó bạn, máy bạn màu j thì chọn code cho màu đấy nhé. Bạn chịu khó đọc kỹ hướng dẫn đã có trong diễn đàn đi, ko khó lắm đâu, rồi bạn sẽ tự quyết định là up bằng NSU hay là JAF. Có cách mà bạn nào vừa giới thiệu đó, bạn đổi code sang code có v40, nhưng ĐỪNG up v40 vội, bạn up lên V31 TRƯỚC, sau đó HACK máy, hack thành công rồi thì dùng NSU để up lên v40, lúc đó bạn sẽ ko bị mất hack nữa. Chúc thành công.

thaptothanh13

Mình up qua wifi, đã download FW về rồi, khoảng 15 Mb. Nhưng sau đó máy lại báo là "phiên bản ko tương thích với điện thoại" là sao nhỉ??? Các bạn giúp nhanh mình với!! Cảm ơn!!

panrai

Super V.I.P
tắt máy up lại xem có đc ko bạn,nếu ko hết thì mình reste lại xem có up vào đc ko

Hoden

Super V.I.P
cái này mình bị rồi do main không hỗ trợ , tải về được nhưng tự flash không được. máy tắt khởi động lại vẫn báo là fw cũ thôi. chỉ còn cách up bằng NSU thôi