• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v40.0.005

tobe24

cái fw40, trình nghe nhạc có vấn đề gì vậy mấy bạn??? nó bị điên điên sao ấy???
Không phải lỗi fw đâu bạn, do up fư mà ko format lại máy đó, phải format toàn bộ cả thẻ nhớ cả máy thì không bị nữa.

tobe24

Cho hỏi làm sao cho đèn màn hình của di động sáng mãi được không

Hình như không được bạn ạ, chỉ được tối đa là 60s thì phải. Nhưng nếu bạn xem phim thì đèn màn hình sáng mãi không phải lo đâu bạn.

thanhnienphung

Các vị cho hỏi câu ngoài luồng tí
tuy nhiên nó vẫn liên quan đến V40 này
phần mềm free-isms 1.03 không thể cài trên V40 được
nhờ các cao thủ hướng dẫn. không biết có phải hack không

Đừng tô màu chữ khi post bài nữa nha bạn!!

Last edited by a moderator:

concuarangme

Có bạn nào bị tình trạng khi nhắn tin thì bị đứng màn hình 1 vài giây rùi trở lại bình thường nhưng ký tự nhảy lung tung ko vậy.

dendrotrang

mình đã up fw 40 free-isms vẫn xài bình thường bạn nhé ,hic up xong mình 4mat lun và mất hack nhưng sign free-isms xài bt , còn trường hợp nt bị đơ vài giây rùi lại bt nhưng chữ nhảy loạn xạ thì ở fw cũ thỉnh thoảng cũng bị mà bạn , có lẽ do ram quá tải nên xử lý ko kịp thui chứ ko vấn đề gì đâu .

Black_Cat999

sau khi cài đặt file installsever vô thì tình hình của máy vẫn như thế , ko biết thế nào , cũng chẳng thể cài đặt được phần mềm , ko chắc format lại quá.........hjxhjx Mong pà kon hay cao thủ coi giùm thía này là thía nào......ngay cà file đã signed rồi khi cài cũng báo là ko thể cài đặt.......

herohacker

Hiện giờ chưa có hack cho V40 mà,bạn fomat máy thẻ đi,rồi chịu khó sign fần mềm mình cần để cài nha

Black_Cat999

sau khi cài đặt file installsever vô thì tình hình của máy vẫn như thế , ko biết thế nào , cũng chẳng thể cài đặt được phần mềm , ko chắc format lại quá.........hjxhjx Mong pà kon hay cao thủ coi giùm thía này là thía nào......ngay cà file đã signed rồi khi cài cũng báo là ko thể cài đặt.......
có ai trả lời giùm câu hỏi này ko vậy ...............hjx .........:((

trung81187

Em vừa up fw mới hn nhưng ko hiểu tại sao 2 thanh danh bạ và quay số ko thể nhận lệnh được, giờ muốn ấn số gọi điện ko biết phải làm ntn???

Hoden

Super V.I.P
Em vừa up fw mới hn nhưng ko hiểu tại sao 2 thanh danh bạ và quay số ko thể nhận lệnh được, giờ muốn ấn số gọi điện ko biết phải làm ntn???

fw này mình cũng bị như thế, khi nó nhận sim thì bạn chịu khó sao lưu vào máy là xong khỏi rắc rối với nó

trung81187

vấn đề là cả thanh lệnh để mình ấn số ở màn hình chủ cũng ko vào đc bác ạ, mà nt thì ko ấn số đt được:(

bosscarrot

Mình vừa mới tìm ra thêm điểm mới nữa. Nếu ai để chế độ tự động lock phone thì trước khi khóa nó sẽ rung 1 cái. Lock phone chứ không phải là khóa màn hình đâu nhé mấy bạn.
Còn hiện tại thì không hack đc, cái này lúc ra fw2 cho n97 thì mọi người đã biết rồi mà.

Hoden

Super V.I.P
vấn đề là cả thanh lệnh để mình ấn số ở màn hình chủ cũng ko vào đc bác ạ, mà nt thì ko ấn số đt được:(
thì sao chép vào máy nó sẽ hiện ra ngay thôi mà. lần đầu up lên nó dã thế rồi phải chép vào máy
tjm caj file hellox 2.4 o dau vay moi ng?mjnh dang can sjgn de hack

bên v3rd bạn à vào box ứng dụng là thấy ngay

bosscarrot

Bạn thử khởi động lại phone xem sao. Nếu không đc thì format lại nhé.
Lỗi của 5800 thường liên quan đến thẻ nhớ nữa, nhưng chắc cái này thì không phải rồi.

trung81187

Bác hướng dẫn rõ hơn đc ko ạ?Sao chép phần nào từ đâu vào máy ạ? em update trực tiếp trên máy chứ ko qua phần mềm nào cả

trung81187

À còn 1 vấn đề nữa là Nếu để màn hình chủ loại có phím tắt thì các phím tắt đều ko hiện, cái này thì em bị từ fw cũ nhưng kệ, up lên bản này rồi vẫn bị nt