• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v40.0.005

LeMyChinh

Mình down theo link của chủ thớt xong xuôi rồi nhưng khi chạy file .exe lại bị lỗi.Sau đó mình lên navifirm down về và chạy bằng jaf.Và thật là kinh khủng,máy mình khởi động lên chữ NOKIA rồi lại tắt,cứ như vậy hoài.Bạn nào biết cách khắc phục giúp mình với.Mình cảm ơn nhìu.

tắt máy tháo pin ra 1 lát rui bật lại xem thê nào .vẫn thế thi bạn flats lại FW 40 là ok (chắc bị die phone)

jinsk8r

Mình down theo link của chủ thớt xong xuôi rồi nhưng khi chạy file .exe lại bị lỗi.Sau đó mình lên navifirm down về và chạy bằng jaf.Và thật là kinh khủng,máy mình khởi động lên chữ NOKIA rồi lại tắt,cứ như vậy hoài.Bạn nào biết cách khắc phục giúp mình với.Mình cảm ơn nhìu.
Bạn tải firmware qua trang này đi, nhớ rename >tất cả file bắt đầu = RM-356... nhé
http://www.btusers.com.ar/nan/nokia/

hic em update lên bản này rồi nhưng chẳng thấy cái winget nào cả, như cũ trừ cái kéo thả, và 1 số thứ linh tinh> ai giải đáp giúp em với
5800XM chưa có widget như N97 đâu bạn. Còn nếu bạn nói icon hay danh bạ ở màn hình chủ thì vào Settings > Personal > Themes > Homescreen > Homescreen Theme và chọn Contact Bar nhé

Cho minh hoi v40... Da hak may dc chua cac bac.
Đã hack đc rồi bạn, bạn qua box Firmware coi nhé :D

lenz

sao khi mình flash mấy cái nút MCU,PPM.. nó ko chuyển sang màu xanh
khí click vào ô use ini sao mấy cái nút MCU, PPM .. cũng ko chuyển sang màu xanh là sao

Chỉnh sửa cuối:

uongsting

hiện giờ đã có mod fw s60v5 nên hy vọng thời gian tới có thể lấy đc đầy đủ chức năng của N97 or omina cho fw 5800 hay 5530.

phonglquy

Các anh ơi làm thế nào để máy có thể trình diễn như trong clip giới thiệu vậy? Nghĩa là khi nhấn vào menu hay thoát khỏi menu thì màn hình của máy sẽ mở ra từ từ trông rất đẹp
Em up lên bản 40 rồi nhưng ko thấy máy trình diễn như vậy ^^!

vao chổ cài theme bật hiệu ứng lên là thấy

các bác ojjjjj cho mình hỏi mình vô theme vọc tung lên òy mà hum thấy có chổ nào bật hiệu ứng như bác tamtn1983 nói........

jinsk8r

các bác ojjjjj cho mình hỏi mình vô theme vọc tung lên òy mà hum thấy có chổ nào bật hiệu ứng như bác tamtn1983 nói........

Bạn lên Google search "theme effects for 5800" thử xem, có 1 số effect đó (trên symbiantalk.net cũng có)
Hôm nào rảnh mình up lên 4rum ^^ để ăn Tết đã

lenz

sao m flash fw****.uda.fpsx gốc thì flash đc còn flash =file down trên forum lại ko đc là sao

NokiaS60V5

muon co hieu ung theme thi vao theme. o phan chon theme an option la co cai.theme.effects ma. ko viet dc tv tren dt. sr

lynam_lx

Em up xong rồi, thấy cũng hay hay, xài vài bữa rồi, hôm nay tắt máy khởi động lại không được, khởi động vào tới chữ Nokia lại thôi, giúp em với !

M

mousekid989

Guest
Em up xong rồi, thấy cũng hay hay, xài vài bữa rồi, hôm nay tắt máy khởi động lại không được, khởi động vào tới chữ Nokia lại thôi, giúp em với !

Flash lại đi bạn ơi. Hì... Flash bằng JAF ở chế độ dead phone đó nha.

vutuan472

sao máy mình sao khi cài fw 40 thì lại xuất hiện sọc màn hình vậy làm sao bây giờ đây pà kon hix hix :((

ngoanrazor

Well-Known Member
Sọc màn hjh ko thấy j lun hả bn? Nếu đúg là lỗi đó thì wa tết bn đi bảo hành ở nokia care đi nha!

niogo

minh vừa up fw 40, mình đã format lai máy, nhưng xuất hiện lỗi là : khi vào Hộp Thư Đến phải chờ tới gần 30s mới xuất hiện thư, mình đã format lại nhiều lần mà vẫn bị vậy. Có ai bít tại sao thì chỉ jum mình với :H

vutuan472

mình đâ up lại 3 lần rùi vẫn vậy ngày càng nhìu thêm.ko biết ra care nó sữa dzề có bị lại ko nữa hix :(