• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v40.0.005

dackmas2

search trên mạng có nhiều cách up fw pác cho em xin cách nào đơn giản mà hiệu quá nhất ???

Chỉnh sửa cuối:

TruongHan

Super V.I.P
search trên mạng có nhiều cách up fw pác cho em xin cách nào đơn giản mà hiệu quá nhất ???

Nếu ko có đường dẫn thì bạn phải cài gói FW RM 356 file exe vô để tạo đường dẫn,mình search chỉ còn thấy RM-356_APAC_20.0.012_v4.0_5800XM.exe link rapid thôi,ko biết bạn down được ko
http://rs428.rapidshare.com/files/201094684/RM-356_APAC_20.0.012_v4.0_5800XM.exe
Chỉ có thể up FW bằng JAF hoặc Phoenix,bạn nên tham khảo kỹ về 2 thằng này trước khi up,trong Box FW này đã có hướng dẫn hết rồi đó

naul1497

Cứ dùng wifi, hoặc 3G up là an toàn nhất. Bấm *#0000#, hiện ra mục phiên bản phần mềm. Chọn Options / check for updates, rồi máy sẽ tự tìm phiên bản mới nhất. Chọn update là ok, không bao giờ die máy (máy sạc đầy pin hãy up nhé). Up kiểu này giữ được hack luôn nhé.

ndtdlhagiang

Cứ dùng wifi, hoặc 3G up là an toàn nhất. Bấm *#0000#, hiện ra mục phiên bản phần mềm. Chọn Options / check for updates, rồi máy sẽ tự tìm phiên bản mới nhất. Chọn update là ok, không bao giờ die máy (máy sạc đầy pin hãy up nhé). Up kiểu này giữ được hack luôn nhé.

Cực chẳng đã các bạn ấy mới phải dùng phương pháp up FW offline này thôi bạn à, vì đợi mãi mà Nokia không cho bạn ấy up bằng NSU hoặc OTA. Tuy nhiên cách up FW offline sẽ cho bạn ấy nhiều kinh nghiệm hơn. và cũng vui hơn!

jimmy_mei

Up offline sẽ giúp bạn ý có thêm kinh nghiệm vì hiện giờ đã có cook cho fw 40 của 5800, sau này sẽ JAF dài dài :p

HPTC

Giờ thấy bản 40 này hỗ trợ 2 chạm rồi mà
Có cách gì kéo ảnh như Iphun không nhỉ?

troiam91

Các anh ơi làm thế nào để máy có thể trình diễn như trong clip giới thiệu vậy? Nghĩa là khi nhấn vào menu hay thoát khỏi menu thì màn hình của máy sẽ mở ra từ từ trông rất đẹp
Em up lên bản 40 rồi nhưng ko thấy máy trình diễn như vậy ^^!

Đừng TÔ MÀU & IN ĐẬM chữ khi post bài nữa nha bạn!!

Last edited by a moderator:

lenz

Hỏi về cách chạy lại firmware cho 5800

tình hình là e muốn chạy lại firmware cho 5800. ai biết giúp e với

TruongHan

Super V.I.P

Máy bạn đang ở FW mấy?Bạn có thể up bằng NSU,JAF hoặc Phoenix.Cách Flash FW đã có hướng dẫn trong Box FW này rồi

M

mousekid989

Guest

có 2 cách :
- dùng JAF flash lại.
- dùng NSU up, thì nó sẽ có reinstall FW.

lenz

em dùng jaf dến chỗ chọn use ini thì ko tìm thấy file ini nào. ko hiểu bộ cài có bị lỗi ko

lenz

ae cho hỏi đây là lỗi j. cách khắc ntn

M

mousekid989

Guest

Bạn chưa chọn nút chọn INI, nghĩa là chọn file flash cho MCU,PPM,CNT, APE

Còn bạn kia chọn INI thì ko thấy file, thì bạn xem lại bạn có tạo đường dẫn RM356 chưa?

jinsk8r

Bạn rename file firmware tất cả có đầu là RM-356 thì sẽ đc ^^ nhớ đặt trong folder C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356
Nếu đc thì thanks mình 1 cái hen :D

lenz

làm đến chỗ máy khởi động lại lại bị error. ko bấm kịp nút power

cot

đang chán cái 5800 vì cái touch của nó giờ update lên 40. tự nhiên thấy hứng thú hẳn, kết hợp v ới vMenu thì em 5800 trở nên quá nuột :X

jinsk8r

Giờ bạn thử cách này nhé

o Tháo pin
o Hard Reset máy (Xanh-Đỏ-Camera-Nguồn đến lúc máy sáng lên)
o Cắm vào PC chọn PCSuite mode
o Mở JAF và làm như trên mình chỉ, nếu đánh dấu vào Use INI mà được (ko hiện NONE nhé) thì ok, bây h bạn tắt nguồn máy đi (rút ra cũng đc, sau đó cắm vào lại - máy vẫn tắt nhé)
o Chọn Dead USB, sau đó bạn FLASH lại là ok ^^

Nhớ lúc nào nó bảo Press Power button thì bấm nguồn 1 cái, máy tính sẽ kêu 1 tiếng báo hiệu đã cắm usb