• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM (RM-356) v31.0.101 Home Screen Orange+Vodafone

Status
Không mở trả lời sau này.

ducthang

đã tháo pin ra gắn vào nhưng vẵn k lên , nó chỉ rung 1 cái thôi , ngoài ra k co j nữa hết . Đã flash 2 lần đều như vậy
bạn đảm bảo đủ các bước như hướng dẫn chua?mình làm theo đã thành công làm lai đi bạn

habaolinh

Super V.I.P
thì làm đủ bước nó mới báo done dc chứ , k thui sao no báo done dc
Lúc cuối khi pooling phones, khi báo phone not found thì bạn ấn NO nhé, rồi rút pin ra bất lên xem sao, nếu ko đc thì đành bỏ vào hộp chạy thôi.

ke0kul

các bro oy. :(( e down các thứ từ navifirm về sao toàn bị báo lỗi thế ạh? có ai cho e xin firmware với hok ạh. Từ Mediafire thì em cảm ơn vô cùng. :((
em là RM-356, 5800 red, vietnam lun ạh

titanworm

Mình flash lần đầu thì đến phần "Pooling Phone" nó bị lỗi driver là S60 device . Sau lần đó thì mình flash lại cũng đến đó thì báo driver S60device , rùi chỉnh cho nó cái dc , tiếp là là 1 lỗi unknown nhưng máy cũng tìm dc driver là GSM Generic j đó , vì báo lỗi nên JAF nó ngưng báo nếu phone đáp ứng thì bấm yes để tiếp tục thử lại, nếu NO thì thôi . Chỉ xong thì bấm yes và nó chạy tiếp đến dc đây

Nhưng khởi động thì k lên chỉ rung 1 cái
Lần thứ 3 cũng tương tự vậy
Tuy nhiên trong quá trinh down FW từ Navifirm về thì có 1 đoạn nó báo lỗi , mình đã chọn retry cho nó down tiếp .

Hoden

Super V.I.P
Mình flash lần đầu thì đến phần "Pooling Phone" nó bị lỗi driver là S60 device . Sau lần đó thì mình flash lại cũng đến đó thì báo driver S60device , rùi chỉnh cho nó cái dc , tiếp là là 1 lỗi unknown nhưng máy cũng tìm dc driver là GSM Generic j đó , vì báo lỗi nên JAF nó ngưng báo nếu phone đáp ứng thì bấm yes để tiếp tục thử lại, nếu NO thì thôi . Chỉ xong thì bấm yes và nó chạy tiếp đến dc đây

Tuy nhiên trong quá trinh down FW từ Navifirm về thì có 1 đoạn nó báo lỗi , mình đã chọn retry cho nó down tiếp .

bạn kiểm tra coi máy sạc đầy pin nha không đầy nó không khởi động đựoc đó

pin phải hơn phân nửa cho chắc

lemanhhapt

theo minh bạn kiểm tra bản bạn down về có đủ 122MB không! nếu không bạn down bản khác về và làm lại từ đầu! mình vừa làm thành công cả can thiệp Orange

titanworm

Trước khi up thì pin chỉ mất 1gạch thôi , k lí j up 3 lần mà đã hết pin,dù hết pin thì cắm sạc cũng sẽ lên , ở đây cắm sạc cũng k lên lun . Bực ghê vậy

theo minh bạn kiểm tra bản bạn down về có đủ 122MB không! nếu không bạn down bản khác về và làm lại từ đầu! mình vừa làm thành công cả can thiệp Orange
122 MB la có kèm Orange k bạn , mình down chỉ 115MB thui

ducthang

bạn sạc lại pin đi nếu FW dow bi lỗi thì dow truc tiếp đi về rồi up lại mình dow 5800 (RM-356) Major 31.0.101 v9 (EMEA NAVI) về up nhanh lắm+giao diện OR mĩ mãn cố gắng làm lại lần nũa đi chúc thành công

lemanhhapt

Trước khi up thì pin chỉ mất 1gạch thôi , k lí j up 3 lần mà đã hết pin,dù hết pin thì cắm sạc cũng sẽ lên , ở đây cắm sạc cũng k lên lun . Bực ghê vậy

121 nguyên bản 31.0.101 +11 Mb ORG như vậy của bạn thiếu rồi 6 MB

lemanhhapt

bạn down về được mấy file? đủ 7 file ?

titanworm

Đã bảo bạn đừng ấn YES, cứ ấn NO rồi xem nó có lên ko nhé.

Bác ơi , e bị trước khi nói bác nghe mà , còn cái firmware này đúng là down thiếu thiệt hichic , lần đầu dơn bằng wifi thiệt là ác wá

Anther1991

Bác nào đã down rồi mà có điều kiện làm ơn up lên chỗ khác giúp mình nhé. Cái link này down xong chắc mình già lun quá.

habaolinh

Super V.I.P
Mình biết rồi, nhưng nếu bạn Flash lại mà nó vẫn ra theo log cũ thì cứ làm theo lời mình xem sao nhé, chúc bạn thành công.

lemanhhapt

Bác ơi , e bị trước khi nói bác nghe mà , còn cái firmware này đúng là down thiếu thiệt hichic , lần đầu dơn bằng wifi thiệt là ác wá

down lại bản khác đi nạp đầy pin vào, xóa hết cái cũ trong PC đi và jar lại . không sao cả, chưa ngủm đâu? nếu ngủm nó không run được! chúc thành công!

titanworm

Nó chịu lên rùi . Có thể là do FW trước nó bị thiếu khi down, nhưng vẫn chỉ có 120MB . Trong quá trình Flash thì no y chang như e nói lúc đầu , cũng tới lúc đòi driver cho S60device và thàng GSM Phone Generic , lần này thì e bấm No như bác Habaolinh nói , và đúng là nó lên . Sau khi Pooling Phone là quá trình checksum và stting factory phải k bác , nó có lỗi và có cần phải cài lại k bác.

Dù sao lên dc là mừng , lỗi thì Flash lại thôi . Chuyến này chắc lên dc level rùi , flash cho thằng nokia này sao đau tim hơn nhiều so với Moto

Thanks mọi ng đã thức khuya với e

Chỉnh sửa cuối:

LeMyChinh

vô toàn thấy hỏi thì ít mà spam thì nhiều:(.cái quan trọng thì chẳng ai nói được đó là sự thay đổi trong fw này.nó có cái jie` hơn những FW trước.cải thiện những lỗi jie`.nêu lên để bàn luận,vọc rùi thì chia sẻ chứ ko hỏi các bạn là đã up được chưa đã chuản bị vọc fw này chưa.:|

M

mousekid989

Guest
vô toàn thấy hỏi thì ít mà spam thì nhiều:(.cái quan trọng thì chẳng ai nói được đó là sự thay đổi trong fw này.nó có cái jie` hơn những FW trước.cải thiện những lỗi jie`.nêu lên để bàn luận,vọc rùi thì chia sẻ chứ ko hỏi các bạn là đã up được chưa đã chuản bị vọc fw này chưa.:|

Bình thường, cảm giác nhanh nhanh hơn trước ( có lẽ là do cảm tính 1 phần, 1 phần do mới 4mat máy nên chạy còn trơn). Chưa thấy gì khác hết, cũng lòi ra 1 cái bug nào.

habaolinh

Super V.I.P
Nó chịu lên rùi . Có thể là do FW trước nó bị thiếu khi down, nhưng vẫn chỉ có 120MB . Trong quá trình Flash thì no y chang như e nói lúc đầu , cũng tới lúc đòi driver cho S60device và thàng GSM Phone Generic , lần này thì e bấm No như bác Habaolinh nói , và đúng là nó lên . Sau khi Pooling Phone là quá trình checksum và stting factory phải k bác , nó có lỗi và có cần phải cài lại k bác.

Dù sao lên dc là mừng , lỗi thì Flash lại thôi . Chuyến này chắc lên dc level rùi , flash cho thằng nokia này sao đau tim hơn nhiều so với Moto

Thanks mọi ng đã thức khuya với e

Thực ra nó ko lỗi file chút nào và bạn cũng đã làm đúng rồi, vấn đề là khi flash xong đến đoạn pooling phone thì do bạn up = USB nên từ chế đô testmode chuyển sang chế độ nomal thì phải bỏ pin ra, do đó nó sẽ báo lỗi. Bạn chỉ cần ấn No thì nó sẽ ko tìm lại phone nữa và máy sẽ lên bt. Chút kinh nghiệm chia sẽ cho anh em.:p

Status
Không mở trả lời sau này.