• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM (RM-356) v31.0.101 Home Screen Orange+Vodafone

Status
Không mở trả lời sau này.

titanworm

Củng là up FW như vậy , nhưng lần trước e làm 31.0.008 thì trơn tru k hề có bị trường hợp như vậy

xetangleocay

vừa up bằng NSU và cũng "xong" luôn cho em 5800, con cưng thì đc fw mới, con ghẻ thì fw fix bugs, thế mà nokia quăng boom là iphone killer!!! :(( lần đầu tiên thấy có fw mới mà buồn như vầy đây, hồi mới ra thì ngưỡng mộ bi nhiêu thì h chán đời bấy nhiêu, lúc đó tự an ủi mình là" không mua đc iphone thì có em 5800 cũng còn ngon chán" thế mà h!!! chán đời!!! sorry mod vì chút cảm xúc dâng trào!!!

NguyenDucDung

her.đã có ai up đc nhiều chưa nhỉ? :)
hiện ko có máy, mún up quá....
thấy các pác đăng kí nhiều quá trời mà sao ko thấy ai nói thành công hết trơn vậy :|

Hoden

Super V.I.P
her.đã có ai up đc nhiều chưa nhỉ? :)
hiện ko có máy, mún up quá....
thấy các pác đăng kí nhiều quá trời mà sao ko thấy ai nói thành công hết trơn vậy :|

thì như những lần trứoc thôi...mình vẫn chưa up nè .vì máy có cài mấy pm chưa backup xong tí nữa làm xong thì mình cho vài cái ảnh rữa mắt>:)>:)

acura

Up = NSU thành công nhưng gặp vấn đề với dịch vụ mạng

Em Up bằng NSU được rồi, nhưng up xong máy lại không vào được mạng nữa, mặc dù vẫn có EDG. làm sao bây giờ:(( cứu em với không lên mạng được thì làm sao sử dụng Vietmap và nhiều thứ khác nữa:-/. mà up xong cũng chẳng thấy thay đổi gì cả bác Hoden ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Anther1991

cho em hỏi. Em update bằng NSU. Update xong mất tiêu tiếng việt. Giờ em có gói giao diện tiếng việt trong máy tính và cả firmware 31.0.008 đã cài trong máy tính luôn. Nếu em cài gói giao diện tiếng việt bằng JAF thì sau khi cài, máy em sử dụng firmware 31.0.008 hay 31.0.101?

saudoi83

Thôi xong, up xong cài x-plore vào để sửa cái ngày dùng thử Vietmap thành 99 ngày nhưng khi vào x-plore thì hiện lên đúng 2 ổ C: và E: chứ không phải 4 ổ như lúc trước, mà vào ổ C: thì chỉ hiện lên mấy cái folder giống như trong File Manager thôi, không thấy folder private v.v.. giống như trước nữa, phải chăng đó là sự thay đổi của firmware mới, bảo mật hơn, hic.

anhtuan206

Thôi xong, up xong cài x-plore vào để sửa cái ngày dùng thử Vietmap thành 99 ngày nhưng khi vào x-plore thì hiện lên đúng 2 ổ C: và E: chứ không phải 4 ổ như lúc trước, mà vào ổ C: thì chỉ hiện lên mấy cái folder giống như trong File Manager thôi, không thấy folder private v.v.. giống như trước nữa, phải chăng đó là sự thay đổi của firmware mới, bảo mật hơn, hic.

ủa sao lạ vậy,của mình vẫn có đầy đủ mà nhỉ.

TruongHan

Super V.I.P

Check hiện thư mục ẩn chưa đó? :-?
FW ra mà toàn là fix,có thấy gì mới đâu,xài 5530 danh bạ kéo vuốt như IP,sướng con mắt.Mình nghỉ xài 5800 hơn tháng nay,có nên tạo 1 topic "say goodbye 5800" ko nhỉ?:p

Hoden

Super V.I.P
chẳng có thay đổi lớn lao, flash fw cho đỡi ngứa tay chứ có gì mới đâu....giống chạy theo thời trang quá.
bác chủ topic này chỉ up tấm hình lên rồi line đâu chả thấy cho member tải về. và không 1 câu hướng dẫn giao điện mới có những gì:(

lemanhhapt

Quên hết rôì.? Vào xplore>menu>tool>configuration> tích dấu vào 4 cái trên cùng. Minh chưa tim được điểm khác biệt ở fw này!

Posted via Mobile Device

TruongHan

Super V.I.P
chẳng có thay đổi lớn lao, flash fw cho đỡi ngứa tay chứ có gì mới đâu....giống chạy theo thời trang quá.
bác chủ topic này chỉ up tấm hình lên rồi line đâu chả thấy cho member tải về. và không 1 câu hướng dẫn giao điện mới có những gì:(

A.Jack giới thiệu thông tin thôi,chắc ko up đâu,cho anh em làm chuột bạch xem thử :))

vutuan472

ủa vậy nó có còn ra fw 2.0 ko vậy bà con.nó mòa ko ra nữa thì bán 5800 là vừa rồi.chán kjnh

acura

hổm rày tính 4mat máy cho sạch ai ngờ có fw mới làm luôn đỡ 4mat 1 công 2 chiện.>:)>:)
Bác có bị như em không? Không vào được mạng, mặc dù vẫn có chữ EDG nhưng khi vào thì nó báo không có mạng.

Hoden

Super V.I.P
Bác có bị như em không? Không vào được mạng, mặc dù vẫn có chữ EDG nhưng khi vào thì nó báo không có mạng.

chọn chế độ song song hoặc gsm bạn nhé.xem có sóng lại chưa

binladen2009

Mình mới tìm hiểu về up FW nên còn vài chỗ thắc mắc không biết post đâu nên post vô đây :
- con 5800 mình có code là 0570204 đã up FW lên 31.0.101 với languages set là 19 bằng NSU.
- bậy giờ mình muốn cài TV và giao diện ORG thì mình phải làm sao .
-và cuối cùng là đổi mã số code về code của máy việt nam thì co khác gi không .
Cảm ơn các bạn.​

xetangleocay

nói chung là h ta có thể hát bài ca bye bye bye cho 5800 đc rồi!!! pó tay nokia, giết người ta tới 2 lần!!!X-(

Status
Không mở trả lời sau này.