• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NOKIA N97 MINI V12.0.101.21.01 >> VS << NOKIA 5800 V52

Status
Không mở trả lời sau này.

bunrieucua

Cũng đang tính làm lại bản này của Hải mà bận quá nên chưa có thời gian:))
Thank ủng hộ bạn hiền phát thôi.Không test:|

OverYou

Mình cho mod tùy chỉnh time khóa phím toàn bị out ra menu thui .. .. có cách nào Fix đc ko bạn ... .. ???

Đâu cần thiết phải Mod cái đó thêm vào? Bro có thể làm theo cách khác để tùy chỉnh khóa phím dễ dàng và tiện hơn là Mod thêm cái phần "Tùy chỉnh khóa phím" ! Vì đây là CFW N97mini nên nó kén Mod lắm bro ơi, không dễ như cook cho CFW C6 đâu >:) Mình JAF thử Cook thử cả chục lần rồi ấy chứ :(

1. Vào Menu>Cài đặt>Điện thoại>Hiển thị>Chọn tắt đèn màn hình sau "..." giây ("..." là thời gian tùy chỉnh)

2. Có thể bỏ cái Icon Keylock ra ngoài màn hình như trên hình đó --> Sẽ tiện cho bro khi muốn khóa màn hình ;;)

hiêu ứng chuyển trang xấu quá, chậm, bạn có thể sửa dc ko? chuyển trang kiểu thu nhỏ cửa sổ dần dần ấy

vớ vẩn!!!!!!!

Mình không chịu trách nhiệm làm theo ý của từng người! Bro thích thỳ tự cook lại cái hiệu ứng nào tùy ý thích >:)

OverYou

sao vietmap cứ bảo bộ nhớ đầy hoài ?? cho em hỏi có phải vietmap bị lỗi ko vậy??

Tui ko xài Việt Map bro à! Chưa bao giờ dùng nên cũng ko rõ >.<

Font không hiện được tiếng Hoa.
check lại hé

Font chữ bro tự chỉnh được nhé! Thích cái font chữ nào thỳ cài vô. Có thể sử dụng phần mềm Font Router để thay đổi font!

Không biết số mình đen hay sao mà chẳng thấy ai khen lấy 1 câu! Tất cả có 37 lượt tải rồi mà chẳng thấy ý kiến ý kò gì, buồn quá (~.~)

OverYou

Bộ nhớ đầy là RAM đầy đó chứa hết nổi coi lại RAM đi.

Có thể lắm! Bản này có chuyển bộ nhớ đệm Cache wa ổ E, và mod tăng Cache rồi! Nhưng mấy cái ứng dụng nặng như Maps thỳ chịu! Cũng chẳng dùng đến bao giờ :D

OverYou

cho minh hỏi bản này và bản của thanhhaifire ban nào hay hơn vậy

Bro thích đơn giản, nhẹ nhàng, ít màu mè... thỳ nên JAF bản của thanhhaifire! Còn muốn màu mè thỳ JAF bản này >:) Hay hoặc ko hay JAF rồi sẽ rõ, mỗi người 1 ý tui khó nói lắm ;;)

sangbenh

Thanh trượt mở khóa Swipe to Unlock chất lượng tuyệt đẹp
mình ko thich xài cai này bạn chỉ cách gỡ bỏ được ko

OverYou

Thanh trượt mở khóa Swipe to Unlock chất lượng tuyệt đẹp
mình ko thich xài cai này bạn chỉ cách gỡ bỏ được ko

Đúng là bó tay với bro lun! Người ta mún đẹp thỳ không được, bro lại kêu mún gỡ nó đi :-? Tui đã cảnh báo ngay từ đầu là bản của bro thanhhaifire sẽ đơn giản, nhẹ nhàng rùi mờ bro hok chịu :( Hướng dẫn bro được nhưng nó lằng nhằng, và phải cook vào Rofs2 chứ không chỉnh được trên máy! Tui cần phải bung rofs2 ra coi lại nữa :((

sangbenh

tại mình xài mykeylock theo cách vuốt phim xm nên gỡ bỏ này giảm ram.tiết kiệm piin

Khoaaaa

Active Member
Vừa xem lại chanlog ,rất đáng thử,vì gốc của nótừ thanhhai,wa tay over nửa là đúng form mình luôn,màu mè mắm muối,hihi,thank over trước,tối jaf
mà pro nói ram ổn bao nhiêu thế,và bản menu 4*5 rofs nặng bao nhiêu pro

À pro cho hỏi thêm bộ font trong bản nàylà 4 file hay 1 file vậy

zdit

OverYou cho mình hỏi
Mình làm theo cách này
2.AI DÙNG CORE V52.0.007 THỲ ĐỔI TÊN ROFS2 RM-356_52.0.101_prd.rofs2.V01 THÀNH RM-356_52.0.007_prd.rofs2.V01 RỒI ĐEM JAF VỚI CORE V52.0.007 !!!
Sau khi JAP xong vào *#0000# kiểm tra là v52.0.101. Vậy là máy mình đã lên core v52.0.101 rồi hả bro? (Mình hỏi để sau này JAP nhầm về core 007 thì teo)

Khoaaaa

Active Member
haizzz,ko rảnh rồi,dow rosf về flash sau nha,chắc sẻ có hồi âm tốt đó over

OverYou

OverYou cho mình hỏi
Mình làm theo cách này
2.AI DÙNG CORE V52.0.007 THỲ ĐỔI TÊN ROFS2 RM-356_52.0.101_prd.rofs2.V01 THÀNH RM-356_52.0.007_prd.rofs2.V01 RỒI ĐEM JAF VỚI CORE V52.0.007 !!!
Sau khi JAP xong vào *#0000# kiểm tra là v52.0.101. Vậy là máy mình đã lên core v52.0.101 rồi hả bro? (Mình hỏi để sau này JAP nhầm về core 007 thì teo)
Là mình viết tên nó thế v520.101 cho máu :D chỉ lên core v52.0.101 khi bạn JAF Rofs2 + Core v52.0.101 ! Nếu đổi tên thành Rofs2 của v52.0.007 rồi JAF cùng Core v52.0.007 thỳ chẳng sao cả! JAF các bản khác v52.0.007 bình thường :D

Vừa xem lại chanlog ,rất đáng thử,vì gốc của nótừ thanhhai,wa tay over nửa là đúng form mình luôn,màu mè mắm muối,hihi,thank over trước,tối jaf
mà pro nói ram ổn bao nhiêu thế,và bản menu 4*5 rofs nặng bao nhiêu pro

À pro cho hỏi thêm bộ font trong bản nàylà 4 file hay 1 file vậy
Rất mong được sự ủng hộ! :D Rofs2 ngang nhau, còn font Android sử dụng là 4 file tất cả! Giờ chắc chưa cần cook thêm gì!

tại mình xài mykeylock theo cách vuốt phim xm nên gỡ bỏ này giảm ram.tiết kiệm piin

Tiếc wá, tui lại ko cook thêm ứng dụng Kill Me vào bản này! Nếu cook thêm ứng dụng Kill Me thỳ vào Kill Me tắt hết đi là xong, sẽ ko chạy bất kỳ chương trình nào!

Status
Không mở trả lời sau này.