• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NOKIA N97 MINI V12.0.101.21.01 >> VS << NOKIA 5800 V52

Status
Không mở trả lời sau này.

OverYou

pin bản này trâu thật.mà sao minh jaf 2 bản Menu 4x4 Icons Lớn và Menu 4x4 Icons nhỏ ko bản nào full man hình hết.vẫn còn dư một khúc dưới cùng.
vậy bản nào mới full vậy pro

Chắc là do bạn mới dùng Nokia 5800 nên không biết sử dụng các tính năng của điện thoại :p Phần thừa ở bên dưới là do mình không tự làm cái Menu sắp xếp theo ý riêng của tui! Vì tui nghĩ là mỗi người có cách sắp xếp màn hình Menu theo cách riêng của mỗi người nên không tự làm Menu theo ý mình nữa! Nghĩ là ai cũng biết cách sắp xếp Menu hết rùi, ai ngờ bro vẫn chưa bít cách :( Bro làm theo hướng dẫn như này nhé!

Vào Menu> Tùy chọn> Sắp xếp> Rồi chọn các Icons (Biểu tượng) mà mình thích, kéo nó ra ngoài Menu rồi sắp xếp theo ý mình!

Làm dần dần sẽ biết cách sắp xếp màn hình Menu nhé ;;)

hj phím số thông minh wa nhà binh24 nghe đồn mò ra rùi, nhưng tìm danh bạ hơi cùi bắp, và hao pin

Thỳ mình cũng đoán là nếu có bàn phím số thông minh thỳ sẽ uống pin hơn! Mà nhiều khi cũng thấy nó bất tiện lắm! Cứ để chuẩn như N97 đi cho nó lành ;;) Gắn thêm chức năng đó vào --> Hao pin --> CFW C6 !!!

Chà chà.Không khéo MÁ MÌ nhà ta tháng này lên VIP cũng nên:))

2 ông bạn bunrieucuathanhhaifire còn chưa được lên chức + tăng lương thỳ làm sao mờ tui lên được >:) Cái chức V.I.P thỳ lúc chưa được thỳ mong chờ, nhưng lên xong rồi thỳ hok còn gì để nói :p

minh dung FW 101 roi thi jad dc ko. hay ban nay cho 007 thoi

Bro tải Core v52.0.101 về rồi tải Rofs2 (Chọn Menu loại nào mà bro thích - Rofs2 đều là v52.0.101) rồi về JAF nhé!

OverYou

Còn về phần Khoaaaa vẫn muốn cook thêm cái khóa ngang như vậy thỳ tải "Trọn bộ Swipe to Unlock" từ topic của ngviethoa ở phần Chú ý về cook thử nhé! Đã cảnh báo là sẽ có lỗi nếu để khóa ngang rồi đó. Cook xong ráng chịu >:)

thanhhaifire

2 ông bạn bunrieucua và thanhhaifire còn chưa được lên chức + tăng lương thỳ làm sao mờ tui lên được Cái chức V.I.P thỳ lúc chưa được thỳ mong chờ, nhưng lên xong rồi thỳ hok còn gì để nói
hy vọng 30/04 này :p

số thanked 797 đẹp ghê

OverYou

hy vọng 30/04 này :p

Hải với ông Hoàng bunrieucua mờ click thanks nhiệt tình choa tui là tui lên Top ngay =))

Qua topic Game post có 1 bài thôi mờ được 40 người click Thanks! Còn bên topic Firmware này thỳ khó cày để được Thanks wa :((

OverYou

cái V.I.P phải chờ mod duyệt chứ thanked vài ngàn cũng vậy ah !

Ủa vậy hở? Cứ tưởng được Thanked nhiều đồng nghĩa với việc có nhiều thành tích trên diễn đàn --> Được khen thưởng ;;)

khoa1989

Còn về phần Khoaaaa vẫn muốn cook thêm cái khóa ngang như vậy thỳ tải "Trọn bộ Swipe to Unlock" từ topic của ngviethoa ở phần Chú ý về cook thử nhé! Đã cảnh báo là sẽ có lỗi nếu để khóa ngang rồi đó. Cook xong ráng chịu >:)

hình như không thấy lồi này ông ah.hehe tui tetx rùi nhé vãn ngon hay sao ấy
cái icon 4x5 bé tí thế hả ông.bản này ngon ngon\-/\-/

Chỉnh sửa cuối:

Khoaaaa

Active Member
Mình tìm dc file tắt các mode mh khác nhưng ko biết có sửa cho bật mh ngang tromg file này dc ko,ở dòng 59b5 vẩn để tham số là 65536,có fải đó ko các pro,hic hic,loay hoay wa đến jờ để tìm hiểu,mod của ngviethoa up trang ziddu mình ko dow bằng fon dc

OverYou

Mình tìm dc file tắt các mode mh khác nhưng ko biết có sửa cho bật mh ngang tromg file này dc ko,ở dòng 59b5 vẩn để tham số là 65536,có fải đó ko các pro,hic hic,loay hoay wa đến jờ để tìm hiểu,mod của ngviethoa up trang ziddu mình ko dow bằng fon dc

Bro có thể hỏi thêm bro bunrieucua nhé ! Ổng ấy biết cách mod lại cái Swipe to Unlock ! Mà cái "Trọn bộ Swipe to Unlock" cũng có ở topic tổng hợp mod của bunrieucua nhé! ;;)

các anh có thể hướng dẫn em chỉnh sửa dòng swipe to unlock đc ko?

Bro cũng nên hỏi bunrieucua để biết thêm cách sửa :p

samiboy007

pạn cần mod nào?

các anh có thể hướng dẫn em chỉnh sửa dòng swipe to unlock đc ko?

dùng mobihex edit file popupclock.rxx

OverYou

hình như không thấy lồi này ông ah.hehe tui tetx rùi nhé vãn ngon hay sao ấy
cái icon 4x5 bé tí thế hả ông.bản này ngon ngon\-/\-/

Tui post thêm cả Rofs2 Icons cỡ lớn rồi mờ :-? Lựa chọn ở khách hàng >:) Nhưng vẫn muốn xài Icons nhỏ vì muốn đổi gió! Menu 4x4 Icons nhỏ nhiều lượt tải nhất, sau đó đến Menu 3x4 :p Rofs2 Menu 4x5 tui chưa có thử qua nhé :))

Vì bro khoa1989 đã JAF qua bản của bro mathanh và cũng vì bro khoa1989 rất thích mod âm thanh của CFW N97mini cook cho 5800 của bro mathanh ! Vậy nên muốn hỏi ý kiến của bro khoa1989 về mod âm thanh của bản này :-?

Chỉnh sửa cuối:

Khoaaaa

Active Member
Samy:mình muốn tìm hiểu để bật mode mh khóa ngang,theo mình biết thì fải chép dòng j đó hay thay đổi dảy số j đó fải ko,mò mãi ko ra,tính tải mod on mh khóa ngang bên ngviêthoa để so sánh và tìm hiểu nhưng ko tải dc,sami giúp dc thì thank bạn nhiều lắm

khoa1989

Tui post thêm cả Rofs2 Icons cỡ lớn rồi mờ :-? Lựa chọn ở khách hàng >:) Nhưng vẫn muốn xài Icons nhỏ vì muốn đổi gió! Menu 4x4 Icons nhỏ nhiều lượt tải nhất, sau đó đến Menu 3x4 :p Rofs2 Menu 4x5 tui chưa có thử qua nhé :))

Vì bro khoa1989 đã JAF qua bản của bro mathanh và cũng vì bro khoa1989 rất thích mod âm thanh của CFW N97mini cook cho 5800 của bro mathanh ! Vậy nên muốn hỏi ý kiến của bro khoa1989 về mod âm thanh của bản này :-?
bản này mod am thanh hay ngang với mathanh nhé bạn .thiệt đó:-? cầm vào máy khi nghe nhac âm bass gõ mạnh hơn rung sướng tay=))

kangnam

bản này mod am thanh hay ngang với mathanh nhé bạn .thiệt đó:-? cầm vào máy khi nghe nhac âm bass gõ mạnh hơn rung sướng tay=))

bro cho xin mod âm thanh của bác mathanh đê .. .. :D:D

samiboy007

Samy:mình muốn tìm hiểu để bật mode mh khóa ngang,theo mình biết thì fải chép dòng j đó hay thay đổi dảy số j đó fải ko,mò mãi ko ra,tính tải mod on mh khóa ngang bên ngviêthoa để so sánh và tìm hiểu nhưng ko tải dc,sami giúp dc thì thank bạn nhiều lắm

của bạn đây
Mún k xoay mh unlock thì xóa dòng này nhé.
0x2000FDC3 int 327680 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData

Khoaaaa

Active Member
Hay wá,thank sami nha,file này của bản 97of over ko có dòng này,nếu chépdòng này vào thì kết wả sẻ ngược lại fải ko sami

Status
Không mở trả lời sau này.