• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NOKIA N97 MINI V12.0.101.21.01 >> VS << NOKIA 5800 V52

Status
Không mở trả lời sau này.

victoriahd

pro ơi cho em hỏi bản CORE V52.0.007 và bản CORE V52.0.101 thì cái nào tốt vậy:-?:-?

OverYou

haizzz,ko rảnh rồi,dow rosf về flash sau nha,chắc sẻ có hồi âm tốt đó over

Hì! Mong là thế :D Nếu dùng theme Đen và ko bật hiệu ứng thỳ Ram tầm 59Mb khởi động! Và 5x Mb khi ổn định! Tui toàn xài theme khác và bật hiệu ứng ngay khi khởi động Ram là 50-53Mb, và ổn định ở 4x Mb! Ram của 5800 thích số 4 hay sao ý. Toàn giữ ổn định ở mức 4x Mb.

pro ơi cho em hỏi bản CORE V52.0.007 và bản CORE V52.0.101 thì cái nào tốt vậy:-?:-?
Tất nhiên là mới phải tốt hơn cũ rồi! Nhưng đã dùng Core v52.0.101 thỳ không JAF được các bản khác v52.0.007 nữa nhé! Chú ý đọc kỹ các bài viết trước khi JAF! Giờ cũng nhiều người dùng Core v52.0.101 rồi, tui cũng đang xài Core v52.0.101 :D

sangbenh

bật hiệu ưng máy vẫn chạy cũng rất êm.nhung map giao diện hơi kì lạ
mà có thể tích hợp killme được ko pro

OverYou

bật hiệu ưng máy vẫn chạy cũng rất êm.nhung map giao diện hơi kì lạ

Bản đồ (Maps) vẫn là bản cũ của N97mini! Up lên chỉ tổ nặng máy cháy Ram, nên ko cần thiết bro à! Để cho đẹp thui, đừng wan tâm :D

cuongpham208

Hì! Mong là thế :D Nếu dùng theme Đen và ko bật hiệu ứng thỳ Ram tầm 59Mb khởi động! Và 5x Mb khi ổn định! Tui toàn xài theme khác và bật hiệu ứng ngay khi khởi động Ram là 50-53Mb, và ổn định ở 4x Mb! Ram của 5800 thích số 4 hay sao ý. Toàn giữ ổn định ở mức 4x Mb.

Tất nhiên là mới phải tốt hơn cũ rồi! Nhưng đã dùng Core v52.0.101 thỳ không JAF được các bản khác v52.0.007 nữa nhé! Chú ý đọc kỹ các bài viết trước khi JAF! Giờ cũng nhiều người dùng Core v52.0.101 rồi, tui cũng đang xài Core v52.0.101 :D

Hai cái core này chả hơn nhau cái gì ngoài thông số. Cái core ko giúp cho FW đó tốt lên mà điều đó nó nằm ở file rofs 2 bạn ah!!!

Khoaaaa

Active Member
Flash rồi,ram rất tốt,tốc độ cao,đẹp,dialer bình thường mình thích hơn,tiết kiệm ram hơn nửa,tiếc là mh khóa ko có mode ngang,ai biết hd mình làm mod mode mh ngang cho mh khóa,gọi,và dialer dc ko,đang cần lắm
bản cook rất dc đó a over,ổn định,đang tính cook thêm sơ sơ cho vưà ý nà,đổi sơ về form ý mà,cho khác biệt chút

thanhhaifire

Flash rồi,ram rất tốt,tốc độ cao,đẹp,dialer bình thường mình thích hơn,tiết kiệm ram hơn nửa,tiếc là mh khóa ko có mode ngang,ai biết hd mình làm mod mode mh ngang cho mh khóa,gọi,và dialer dc ko,đang cần lắm
bản cook rất dc đó a over,ổn định,đang tính cook thêm sơ sơ cho vưà ý nà,đổi sơ về form ý mà,cho khác biệt chút

màn hình khóa nằm ngang và phím số thông minh đã có ! chịu khó tìm nhé mình ko nhớ ở đâu !

Khoaaaa

Active Member
Về fần âm thanh thì âm bass ko chắc lắm ,hơi nhỏ,trép cao nên càng lấn bass,chỉ nói dc là khá

OverYou

Tự cook theo ý cũng ok! Nhưng lưu ý là khoá Swipe to Unlock để dạng như này sẽ ko có lỗi, nếu có khoá ngang dễ gặp lỗi! Bro chỉ cần download cái khoá Swipe to Unlock ở topic của ngviethoa về chép đè vào rofs2 rồi Flash :D tự làm theo sở thích nha!

Về fần âm thanh thì âm bass ko chắc lắm ,hơi nhỏ,trép cao nên càng lấn bass,chỉ nói dc là khá

Phần âm thanh tui cook bộ Audio Code từ mathanh nhé! Bass chỉ nặng khi nghe nhạc dance, còn các nhạc khác ko thể giúp Bass nặng thêm. Cũng khó nói lắm vì là cảm giác, cảm nhận :D

màn hình khóa nằm ngang và phím số thông minh đã có ! chịu khó tìm nhé mình ko nhớ ở đâu !

Bàn phím số thông minh có cho N97 rồi hả Hải?

Khoaaaa

Active Member
Mình có tìm dc mod file txt là 200159ed,có fải cách tắt bật mh gọi,dialer và khóa là đây ko pro

Hình như vẩn chưa fixcho nó tìm dc,khung chứa số vẩn chiếm hết

âm thanh thì em củng test trên cùng bài hát mà,để test thêm xem sao,hì chắc tại cảm nhận thật

OverYou

Phần bàn phím số mình chẳng wan tâm, vì bàn phím số thông minh quá nhiều khi cũng bất tiện :D

thanhhaifire

hj phím số thông minh wa nhà binh24 nghe đồn mò ra rùi, nhưng tìm danh bạ hơi cùi bắp, và hao pin

sangbenh

pin bản này trâu thật.mà sao minh jaf 2 bản Menu 4x4 Icons Lớn và Menu 4x4 Icons nhỏ ko bản nào full man hình hết.vẫn còn dư một khúc dưới cùng.
vậy bản nào mới full vậy pro

Khoaaaa

Active Member
Dc cái này mất cái kia,hic,chán wá a over à,bản nàydc cái mh gọi và dialer mode ngang,cái e tìm lâu nay nhưng mh khóa thì ko,a chỉ e lấy file đó dc ko

Status
Không mở trả lời sau này.