• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia X6 nâng cấp firmware 21.0.4 ,CFW by Hoàng Hải

Status
Không mở trả lời sau này.

GER2407

vậy sau khi jaf thì dữ liệu trong ổ E 16g của máy có bi mất không bạn,x6 có thể nghe nhạc trực tiếp trên web không bạn,mình định mua 1 chú nhưng đang băn khoăn về loa ngoài của nó :D

Khi JAF thường thì bạn lên format lại máy và cả ổ E để cho máy chạy nhanh hơn. Tuy nhiên nếu ko thik thì bạn chỉ cần format máy còn dữ liệu như nhạc, video trong E thì ko mất đi đâu hết.
Nếu bạn hay nghe loa ngoài,loa to thì có lẽ X6 ko phải là lựa chọn thik hợp, nhưng bù lại thì tai nghe phê luôn ạ. chúc bạn tìm được loại máy ưng ý.
vì đó là cả 1 đống tiền đấy.:D

Son_Nguyen

vậy sau khi jaf thì dữ liệu trong ổ E 16g của máy có bi mất không bạn,x6 có thể nghe nhạc trực tiếp trên web không bạn,mình định mua 1 chú nhưng đang băn khoăn về loa ngoài của nó :D

JAF khi flash chỉ del dữ liệu trong C thôi chứ ko del trong E nhé bạn. Còn vụ nghe nhạc trên web thì mình ko cần đến vì xài cả MP3 16GB roài.

nobjtadjxega

ý mình là nếu đã tích hợp flast 4.01 thì có thể vào và hiển thị những trang web đòi hỏi flast 10 như trên máy tính không,có phải chất lượng loa x6 không bằng 5k8 phải không hay là chỉ do 1 số máy bị lỗi vậy thôi

GER2407

ý mình là nếu đã tích hợp flast 4.01 thì có thể vào và hiển thị những trang web đòi hỏi flast 10 như trên máy tính không,có phải chất lượng loa x6 không bằng 5k8 phải không hay là chỉ do 1 số máy bị lỗi vậy thôi
Ko nghe được bạn ạ!

ah x6 mình có thể mod tắt đèn phím và menu 4x4 giống Fw c6/5k8 không bạn :D
có phần mềm tắt đèn phím, 4x4 chưa làm được trên X6.

GER2407

hic.sao em nap cfw 8hs trên xong mà ko thấy rompatcher+ nhi?.hic.ai chỉ giúp em với

Trong Tool ý.
em thấy trong ảnh này.:D

nguyennhathuy89

hic'.em đang nạp lai cfw lần nữa. híc. làm đi làm lại 3 lần rùi.ko biết lần này thê nào.ah` xong rồi.để em xem đã.

xemtynhi

Tại Sao mình copy đè bản CFW #1 v21 9 Home Screen vào bản góc rồi Flash toàn báo lỗi nhỉ , k chạy đc nhưng cứ để nguyên bản gốc thì lại chạy đc vô tư .... ai bít lý do gì k giúp mình với ............... mệt quá .:(

xemtynhi

giúp mình với sao k ai giúp mình vậy hic ... :( ,minh update trực tiếp trên máy phiên bản 21v.0.004 nâng câp xong giờ nghe tai nghe chỉ đc có 1 tai thôi :(( có ai bị như mình k cách khác phục thế nào mong mọi ng giúp đỡ với hic ......

xemtynhi

thử bản CFW này xem sao bạn? nếu up xong mà vẫn zậy thì có thể là do phần cứng rồi(tai nghe, chổ jack cắm,...)
http://www.pdaviet.net/showthread.php?95463-CFW-X6-by-Hoang-Huy/page19

hic mình thử cả đêm qua rồi nhưng k đc đành bó tay , mình downd CFW X6 by Hoang Huy vè giải nén ra chép đè vào FW gốc sau đó Flash = PHOENIX thì toàn báo lỗi :( còn FLash nguyên bản gốc thì lại đc ... chả hiểu tại sao nữa ...

thachlam101092

cho hỏi cái memcheck ở trên kia dow ở đâu dạ.hehe.em muốn xem thử.flash cái 8HS xong mà nó không có sẵn.:D

nguyennhathuy89

em nghĩ lỗi là ở chỗ này.bác xem có phải ko nhé
trong cfw của bác hoanghai có 3 file.trong đó có 1 file có tên "RM-559_21.0.004_C01_prd.rofs3.fpsx" . ma trong fw gốc có 10 file. có 1 file tên gần giống là "RM-559_21.0.004_C03_prd.rofs3.fpsx" (khác nhau số 3 va 1.(C03 và C01)).và khi bác copy đè cfw cúa bác hoanghai vao fw gốc thì sẽ có 11 file. vì file "RM-559_21.0.004_C01_prd.rofs3.fpsx" không thay thế file "RM-559_21.0.004_C03_prd.rofs3.fpsx" trong fw gốc.
em đã cài thành công sau khi copy đè và xóa file "RM-559_21.0.004_C03_prd.rofs3.fpsx" trong fw gốc.sau đó đổi tên file "RM-559_21.0.004_C01_prd.rofs3.fpsx" trong cfw cua bác hoanghai thành "RM-559_21.0.004_C03_prd.rofs3.fpsx" (thay số 1 thành số 3)
chúc bác thành công;;)
nếu đúng thì thank em cái nha'. hi'

Status
Không mở trả lời sau này.