• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia X6 nâng cấp firmware 21.0.4 ,CFW by Hoàng Hải

Status
Không mở trả lời sau này.

dduuoonngg88

Vào cài đặt,điện thoại,,hiển thị,tắt đèn màn hình.......muồn mấy giây thì cứ chỉnh nhé.
mình cũng làm như vậy nhiều lần rùi nhưng không hiều sao không được.mình sài bản 8hs final của sieutocdo1994 đó.mình chỉnh về hẳn 60s mà nó cứ 15s mà không chạm tay vào màn hình la nó khóa luôn.chỉnh mãi ma không được.fash lại cũng vẫn thế.chỉ có fash lại bản cook fw khác mới hết.lên mình nghĩ bản fw 8hs fanal này bị nỗi chố đó sao ý.không biết có bạn nào bị giống mình không

sieutocdo1994

mình cũng làm như vậy nhiều lần rùi nhưng không hiều sao không được.mình sài bản 8hs final của sieutocdo1994 đó.mình chỉnh về hẳn 60s mà nó cứ 15s mà không chạm tay vào màn hình la nó khóa luôn.chỉnh mãi ma không được.fash lại cũng vẫn thế.chỉ có fash lại bản cook fw khác mới hết.lên mình nghĩ bản fw 8hs fanal này bị nỗi chố đó sao ý.không biết có bạn nào bị giống mình không

bạn thử chỉnh lại thời gian khóa phím nha. chúc thành công

dduuoonngg88

bạn thử chỉnh lại thời gian khóa phím nha. chúc thành công

thank mình chỉnh được rùi.còn vấn đề này nữa.gần đây sau khi minh fash lại fw thì thỉnh thoảng hay xảy ra vấn đề là mở khóa lên thỉnh thoảng hay bị vết sọc ở màn hình.không hiển thị lên được.chỉ nhìn thấy vết sọc ngang màn hình thui.phải khóa phím lại và mở lại mới hết.không biết hiện tượng đó là do phần mền hay phần cứng nhỉ.mình dùng x6 16gb

sieutocdo1994

thank mình chỉnh được rùi.còn vấn đề này nữa.gần đây sau khi minh fash lại fw thì thỉnh thoảng hay xảy ra vấn đề là mở khóa lên thỉnh thoảng hay bị vết sọc ở màn hình.không hiển thị lên được.chỉ nhìn thấy vết sọc ngang màn hình thui.phải khóa phím lại và mở lại mới hết.không biết hiện tượng đó là do phần mền hay phần cứng nhỉ.mình dùng x6 16gb

có thể do phần cứng rùi bạn. bạn đem ra care cho ngoài đó test thử xem sao

GER2407

Lần trước mình đem máy đi bảo hành cái loa, hum ra lấy máy, nó khởi động lên thấy ko có cái hình bàn tay nắm bàn tay nó bảo máy bị sao thế này..=))
Mình bảo là CFW cho máy chạy nhanh...Họ bảo lại có cả thế cơ à...hài thật.:D
Cứ mang máy đi bảo hành đi bác ạ!

TungBach

Lần trước mình đem máy đi bảo hành cái loa, hum ra lấy máy, nó khởi động lên thấy ko có cái hình bàn tay nắm bàn tay nó bảo máy bị sao thế này..=))
Mình bảo là CFW cho máy chạy nhanh...Họ bảo lại có cả thế cơ à...hài thật.:D
Cứ mang máy đi bảo hành đi bác ạ!

sao kô dạy nó cách làm lun đi cho "" đỡ tò mò =))=))=)) hay bảo "" gia nhập thành viên PV lun ^^!

dduuoonngg88

sao kô dạy nó cách làm lun đi cho "" đỡ tò mò =))=))=)) hay bảo "" gia nhập thành viên PV lun ^^!

haha hóa ra bọn care ấy không quan tâm đến việc máy bị hack à.chắc chỉ quan tâm đến phần cứng

nguyennhathuy89

help

híc. có bác nào hướng dẫn chi tiết cách up cfw này vào máy được không. em làm theo mấy cách mà bị lỗi.ko biết do đâu. help...

Checking path: \Products\RM-559\
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\
Scanning ini files...
Searching for default location of ini...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_21.0.004_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_21.0.004_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_21.0.004_C03_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_21.0.004_001_000_U001.uda.fpsx

Searching for phone...Detected P-KEY: 9000DAE4
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
Found
Error reading full info...
:((

nguyennhathuy89

MT: 005000EC <=> SAMSUNG (SEC) -> Type not in database
APE: 00000000 <=> Flash -> not detected
Verifing ADL communication... Status byte 7
Rebooting to flash mode...
Waiting for the phone to reboot...
Searching for phone...
Sending RAW loader...
Using 009.012.005
Elf2flash 09.11.000
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step2...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
....................Loader Sent!
Stage 2 starting...............

Son_Nguyen

Bạn phải chạy JAF ở chế độ Dead phone nhé. Nhìn bài viết thì bạn chạy ở chế độ bật nguồn thì phải.

GER2407

MT: 005000EC <=> SAMSUNG (SEC) -> Type not in database
APE: 00000000 <=> Flash -> not detected
Verifing ADL communication... Status byte 7
Rebooting to flash mode...
Waiting for the phone to reboot...
Searching for phone...
Sending RAW loader...
Using 009.012.005
Elf2flash 09.11.000
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step2...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
....................Loader Sent!
Stage 2 starting...............

Lúc nào rảnh thì buzz tôi cho nhanh nhé. Mới sài X6 à? Hay quá ta.:D

nobjtadjxega

x6 loa ngoài so với 58 cái nào hơn,bộ nhớ phân chia thế nào,sau khi jaf thì có mất tất cả dữ liệu trong máy không,mong nhận được ý kiến đóng góp của mọi người.

nguyennhathuy89

Searching for default location of ini...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_21.0.004_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_21.0.004_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_21.0.004_C03_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_21.0.004_001_000_U001.uda.fpsx
Searching for phone...Detected P-KEY: 9000C63C
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
Not found!!!

em để ỏ chế độ dead phone rồi mà vẫn bị thế này

GER2407

x6 loa ngoài so với 58 cái nào hơn,bộ nhớ phân chia thế nào,sau khi jaf thì có mất tất cả dữ liệu trong máy không,mong nhận được ý kiến đóng góp của mọi người.

loa ngoài của X6 mới mua ko bằng đc 58. Mình đi bảo hành đc thay cho 1 cái loa giờ thì nghe ngon hơn rùi.

vâng em mới dùng được 1 tháng nhưng chưa cfw được. híc.

hoho.em làm được rồi...:D

Thik spam à? hehe..chơi bời thế có 5233 rùi lại còn X6 nữa.chơi ác thật. lúc nào rảnh tạo đàm lúc nhé.=))
=======
@nobjtadjxega: Bộ nhớ thì C:300MB, E: 15GB

nobjtadjxega

loa ngoài của X6 mới mua ko bằng đc 58. Mình đi bảo hành đc thay cho 1 cái loa giờ thì nghe ngon hơn rùi.

Thik spam à? hehe..chơi bời thế có 5233 rùi lại còn X6 nữa.chơi ác thật. lúc nào rảnh tạo đàm lúc nhé.=))

vậy sau khi jaf thì dữ liệu trong ổ E 16g của máy có bi mất không bạn,x6 có thể nghe nhạc trực tiếp trên web không bạn,mình định mua 1 chú nhưng đang băn khoăn về loa ngoài của nó :D

Status
Không mở trả lời sau này.