• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia X6 nâng cấp firmware 21.0.4 ,CFW by Hoàng Hải

Status
Không mở trả lời sau này.

xelibri

kinetic nó có ảnh hưởng đến xoay đâu a :D
hiện tg lag menu đag khắc phục :-?

Mà hình như là chỉnh được cái xoay màn hình này phải không Hải, bên 5800 thấy có bản mà bảo là khi nghiêng gần 90 độ mới xoay. Theo mình như thế tiện hơn vì đôi khi nằm cầm máy chưa j nó đã xoay rùi? Mà mình cũng chưa hiểu tại sao máy mình ram ít thế nhỉ? Hay hôm nào qua Hải làm thử phát xem thế nào?

hoanghai2908

tại đưa vào cái mod tăng độ nhậy,hơi nghiêng nó xoay rùi,chắc để mặc định cho ổn,xem bản kia còn vấn đề j sẽ fix 1 thể :D

xelibri

tại đưa vào cái mod tăng độ nhậy,hơi nghiêng nó xoay rùi,chắc để mặc định cho ổn,xem bản kia còn vấn đề j sẽ fix 1 thể :D

Uh, mình cũng nghĩ vậy. Tăng độ nhạy nên nhiều khi cầm nghe thôi nó đã nghiêng ngược nghiêng xuôi rùi :)):)):)).

bibibi2222

ko bít bạn H xài ứng dụng đo ram ji mà nhìu zậy tui chừa cài jì hết ma ram cũng chỉ 52 là cùng mà ban chụo hình đâu ram nhìu zậy?????

bibibi2222

thanh hs ss đẹp thật nhưng xài lỗi và máy hơi chậm ban H có cácch mod ss hs ko bạn?

hoanghai2908

ko bít bạn H xài ứng dụng đo ram ji mà nhìu zậy tui chừa cài jì hết ma ram cũng chỉ 52 là cùng mà ban chụo hình đâu ram nhìu zậy?????

dùng mem check bạn ah,cái đó chạy ko tốn thêm ram nữa :D
lúc khởi động lên bật check có lúc còn 66mb là bt,tại phải chạy thêm cái chụp màn hình
dùng HS tsunami,ko dùng theme effect

thanh hs ss đẹp thật nhưng xài lỗi và máy hơi chậm ban H có cácch mod ss hs ko bạn?

mình còn chưa thấy nó chạy trên nokia thế nào bạn ah ;))
dùng trên SS thì rồi

xelibri

Bản mới khá ngon rùi Hải à, kinetic đã hoạt động ổn, dùng cũng chưa phát hiện ra lỗi gì ngoài việc hình như thỉnh thoảng lúc chuyển HS máy bị lag thế nào ý? Như kiểu bị treo, nhưng reset là ok rùi. Cũng vẫn thắc mắc về vấn đề ram?:-?, sao của mình ít thế nhỉ?:(

hoanghai2908

Bản mới khá ngon rùi Hải à, kinetic đã hoạt động ổn, dùng cũng chưa phát hiện ra lỗi gì ngoài việc hình như thỉnh thoảng lúc chuyển HS máy bị lag thế nào ý? Như kiểu bị treo, nhưng reset là ok rùi. Cũng vẫn thắc mắc về vấn đề ram?:-?, sao của mình ít thế nhỉ?:(

từ xưa lúc ra bản 8hs có cái lưu ý đổi HS xong thì làm phát restart :))
cái phần mềm đc adđ sẵn nó rất tiện lúc đó :D
ah bác có thử cái uda phát ko =))
http://www.mediafire.com/?imnnrjedjy2

Phoenix

Test bản 8 HS của hoanghai thấy chạy ổn định, kinetic với xoay màn hình ổn rồi (cái này mình ưu tiên hàng đầu, sau mới đến RAM).
Kết quả đây:

8 HS và menu:

RAM khi mới cài xong:

Sau khi cài hết các ứng dụng:

Sau này không biết bản 9HS có hơn không nhỉ???

hoanghai2908

ảnh sau khi cài ram còn lớn hơn trước kìa ;))
mà kia là được 56mb rồi cơ đấy :D
em đã chạy vs những mod trên,lúc đầu ram nó khoảng 63,64mb,sau khi cài nó cũng được xấp xỉ khoảng 60mb
1 số vấn đề test thử như sau:HS mặc định là vodafone chưa đo chính xác nhưng nó chạy nặng hơn,sau khi đổi qua HS khác (thường là Tsu) thì restart lại máy,phần mềm chụp hình dùng best screenap (nhẹ hơn super screenshot vì nó ko đóng watermark,date),phần mềm đo dung lượng dùng mem check (chạy cực nhẹ) ->Yên tâm là mọi người sẽ có được các thông số như trước đã giới thiệu :))
ở bài #68 có phần uda,chạy kèm vào gói fw kia có thêm mấy mb trên ổ C và xóa được 1 đống icon widget :D

Phoenix

ảnh sau khi cài ram còn lớn hơn trước kìa ;))
mà kia là được 56mb rồi cơ đấy :D
em đã chạy vs những mod trên,lúc đầu ram nó khoảng 63,64mb,sau khi cài nó cũng được xấp xỉ khoảng 60mb
1 số vấn đề test thử như sau:HS mặc định là vodafone chưa đo chính xác nhưng nó chạy nặng hơn,sau khi đổi qua HS khác (thường là Tsu) thì restart lại máy,phần mềm chụp hình dùng best screenap (nhẹ hơn super screenshot vì nó ko đóng watermark,date),phần mềm đo dung lượng dùng mem check (chạy cực nhẹ) ->Yên tâm là mọi người sẽ có được các thông số như trước đã giới thiệu :))
ở bài #68 có phần uda,chạy kèm vào gói fw kia có thêm mấy mb trên ổ C và xóa được 1 đống icon widget :D

Thì reset lại máy nên nó mới nhẹ hơn trước. Không xài cái uda1 làm gì, tiết kiệm được mấy Mb ở ổ C chẳng làm gì cả...
Dù sao bản mod với FW 21.0.4 này nhẹ hơn bản 20.0.5 nhiều, mọi người xài vô tư đi... :D
Lần sao post lên phải edit lại thành tên của mình mới được...

hoanghai2908

Thì reset lại máy nên nó mới nhẹ hơn trước. Không xài cái uda1 làm gì, tiết kiệm được mấy Mb ở ổ C chẳng làm gì cả...
Dù sao bản mod với FW 21.0.4 này nhẹ hơn bản 20.0.5 nhiều, mọi người xài vô tư đi... :D
Lần sao post lên phải edit lại thành tên của mình mới được...

dùng cái UDA thì nó sẽ ko còn mấy cái icon kia nữa :))
mục tiêu chính là vậy :D
chiều ai ở HN có X6 vác ra cafe giao lưu cfw đê =))

Phoenix

Giờ chiều HN nóng lắm không ai đi ra đường đâu, ngồi phòng điều hòa cho nó mát....

xelibri

Giờ chiều HN nóng lắm không ai đi ra đường đâu, ngồi phòng điều hòa cho nó mát....

Đúng rồi, HN như đang nướng bánh mì. Bản fix này khá ngon rùi, không biết là bao h thì có 9HS nhỉ, thực ra là loè thiên hạ cho đẹp chứ mình vẫn ưu tiên ổn định và tốc độ. Mà Hải cũng fix luôn vụ xoay màn hình nhé, chứ cứ hơi nghiêng là xoay rùi thì chán lắm!

xelibri

Mà cafe ở đâu nhỉ? Mỗi ông mỗi nơi thế này biết đi thế nào cho tiện?

xelibri

Test bản firmware 9HS của hoanghuy, lỗi quá! Bạn Hải cook cái 9HS đi cho a e loè thiên hạ cái nào.

Status
Không mở trả lời sau này.