• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Nóng hổi] ~ Theme Rename v.0.2 beta Multilanguages!

thanhtungqng

Cài Python rồi làm sao chạy được nhỉ. Mình mới dùng nên chưa hiểu chạy trên nền Python ah

tung2003us

Không có gì khó sao bạn không bỏ ít thời gian ra ngồi việt hóa ít soft đơn giản cho anh em đi, nói thì ai cũng nói dễ lắm, chủ yếu có làm đc không mà thôi ;)

À, có ng than khó nên mình mới nói là dễ để khuyến khích anh em cùng làm, có j mà bạn thách đố mình dữ vậy.
ps: mình từng Việt hóa nên mới biết nó dễ. Ví dụ 1 phần mềm là SMS&MMS Diary có tiếng Việt là mình Việt hóa đó. Bạn tải file cài từ trang chủ www.smsdiary.eu về rồi UNSIS ra sẽ thấy file RSC tiếng Việt đó, các máy UIQ thì cho chọn ngôn ngữ từ đầu luôn, còn bên mình thì phải "thủ công" thế. Nói thế chẳng có ý j mà mong diễn đàn phát triển hơn thôi!.
Thân!

CongVoi

Super V.I.P
Cài Python rồi làm sao chạy được nhỉ. Mình mới dùng nên chưa hiểu chạy trên nền Python ah

Bạn cài PY vào bộ nhớ máy,rồi cài tiếp chương trình này cũng vào bộ nhớ máy (Chạy cho mượt).Là sẽ dùng ngon ngay.PY là 1 chương trình rất hữu ích nó hỗ trợ máy đc rất nhìu thứ mà ngày xưa là chuyện hem tưởng :D

troly

Well-Known Member
À, có ng than khó nên mình mới nói là dễ để khuyến khích anh em cùng làm, có j mà bạn thách đố mình dữ vậy.
ps: mình từng Việt hóa nên mới biết nó dễ. Ví dụ 1 phần mềm là SMS&MMS Diary có tiếng Việt là mình Việt hóa đó. Bạn tải file cài từ trang chủ www.smsdiary.eu về rồi UNSIS ra sẽ thấy file RSC tiếng Việt đó, các máy UIQ thì cho chọn ngôn ngữ từ đầu luôn, còn bên mình thì phải "thủ công" thế. Nói thế chẳng có ý j mà mong diễn đàn phát triển hơn thôi!.
Thân!

Nếu bạn nói như vậy, có thể có người sẽ kiểm tra việc đó, còn mình thì ko (cái cách mà bạn đưa ra để chứng minh). Thực sự bạn hiểu biết về vh, bạn có thể giúp mọi người, ở đây mọi người đều có thể tham gia học hỏi, cùng nhau thảo luận, cùng nhau vui với đam mê của mình. Cũng ko nên quá tự cao về những hiểu biết của mình. Kiến thức là Đại dương đó bạn! Chúc vui.

tung2003us

Nếu bạn nói như vậy, có thể có người sẽ kiểm tra việc đó, còn mình thì ko (cái cách mà bạn đưa ra để chứng minh). Thực sự bạn hiểu biết về vh, bạn có thể giúp mọi người, ở đây mọi người đều có thể tham gia học hỏi, cùng nhau thảo luận, cùng nhau vui với đam mê của mình. Cũng ko nên quá tự cao về những hiểu biết của mình. Kiến thức là Đại dương đó bạn! Chúc vui.

Ý bạn nói mình tự cao?Dc cái gì ở đây mà bạn lại nói khó nghe thế?Mình lấy ví dụ để minh chứng với ZENKI là Việt hóa dễ và mình cùng anh em có thể làm dc. Bạn lại hiểu khác rồi.
Bạn nói mình đưa cách test SMS&MMS Diary có tiếng Việt ra chứng minh là ko phải, vì nhiều người dùng trên S60v3 (not UIQ )còn chưa biết nó có tiếng Việt nên mình muốn giới thiệu đến anh em thôi.
Dù sao thanks bạn góp ý, mình sẽ chú ý post bài tránh hiểu lầm.
Regards!

neik

E gặp thêm tình trạng là rename xong rùi thì ko dùng theme đó đc nữa ???
vậy là sao các a nhỉ :-/ ( e dug` 5320 Xm )

Kojiro

Super V.I.P

Ý bạn nói mình tự cao?Dc cái gì ở đây mà bạn lại nói khó nghe thế?Mình lấy ví dụ để minh chứng với ZENKI là Việt hóa dễ và mình cùng anh em có thể làm dc. Bạn lại hiểu khác rồi.
Bạn nói mình đưa cách test SMS&MMS Diary có tiếng Việt ra chứng minh là ko phải, vì nhiều người dùng trên S60v3 (not UIQ )còn chưa biết nó có tiếng Việt nên mình muốn giới thiệu đến anh em thôi.
Dù sao thanks bạn góp ý, mình sẽ chú ý post bài tránh hiểu lầm.
Regards!

Anh em bình tĩnh nhé! Anh em một nhà c3 mà, đừng post bài gây hiểu lầm nhau là được. KJR luôn ủng hộ anh em mà.

Chúc anh em luôn vui vẻ!

giangne

Bạn cần cài Python 1.4.4, Script Shell 1.4.4 hay mới hơn và megaPyModulePack 1.5.2 ...

Bạn cảm thấy khó chịu vì những cái theme rất đẹp nhưng tên lại dài loằng ngoằng hay nhiều kí tự khó hiểu, bạn muốn đổi tên nó theo ý thích của mình, hay biến nó thành bản quyền của riêng bạn? hãy dùng ngay phần mềm này Theme Rename v.0.2

Phần mềm này có thể đổi tên và xóa Theme luôn
Rất cảm ơn tới ConnectingPeople® (vì những Screenshot này)

Theo các bước này để có thể chuyển ngôn ngữ sang tiếng Anh
Có project để Việt hóa rùi đây :))

Hướng dẫn sử dụng ^_^!

Theme Rename 0.2 Beta Việt Hóa
Ngôn ngữ: Tiếng Anh và tiếng Việt
Tính năng và các điều cần lưu ý khác, vui lòng xem file PDAViet.nfo đi kèm

Anh ơi. Em cài được rồi nhưng ấn vào chương trình nó bắt điền cái j ý. ấn ok là bị bật ra luôn. Em đã cài PY

dung1291985

Anh ơi. Em cài được rồi nhưng ấn vào chương trình nó bắt điền cái j ý. ấn ok là bị bật ra luôn. Em đã cài PY
Lần sau bạn đừng Quote cả bài như thế này nhé, rất dài mà ko cần thiết, bạn phải nói rõ là lỗi ở đâu, bắt điền gì chứ, nói như vậy sao mình giúp bạn đc ? :-??

giangne

Ấn vào chương trình nó có chữ uitricks mặc định sẵn có thể sửa chữ đấy được. Nhưng xong ấn ok la bị bật ra luôn

kevin_fire

sao em cài vào mà khi vào phần rename theme thì chẳng hiện lên cái theme nào vậy anh ???

q630666

Máy em đã hack và mở capoff nhưng mà mở chuong trình nó toàn báo là can not load language file.thế là bị làm sao.e dung N95 thuong

Kojiro

Super V.I.P
Máy em đã hack và mở capoff nhưng mà mở chuong trình nó toàn báo là can not load language file.thế là bị làm sao.e dung N95 thuong

Bạn cài file Vh hay file chuẩn, nói mình để mình test thử :D

xiah_pro

tớ cài file chuẩn thì được chứ cứ cài cái việt hóa là "can not load language file" Nhưng dù sao English là ngon rồi!