• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[OCFW] [5800 v52.0.101] 5HS - LIGHTING

Status
Không mở trả lời sau này.

Khoaaaa

Active Member
Nge kita giới thiệu thèm wá đi,chắc fải thửđang dùng fw gốc ,chán cfw ùi,lên bản này của kita là khỏi fải lăn tăn cfw c6 hay 97 j nửa,khỏe,hìhìà kita cho hỏi bản này có sẳn td ảnh 1.0(1) và java 2.1.18 chưa pro, mod dấu file ảnh nửa,và ram sao pro

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

À cho mình hỏi thêm,fần âm thanh bản này thế nào các pro,kita có sửa j ko,nếu cho loa to hơn chút thì hay wá,cfw 97 của a thanh loa to,bass chắc nụi,nge cứ fải lâng lâng ,kita xem có mần dc j ko

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 37 minutes:

Các bản cook nay sao cứ bỏ hs cơ bản ra hen, mình thích hs đó nhất ý

Chỉnh sửa cuối:

mucelago

Active Member
Góp ý 1 tí sau 1 đêm vọc :

Mấy cái homescreen đẹp, nhưng cái nào cũng thiếu mất keypad ngoài mấy homescreen chuẩn, bạn fix lại được không ?
Cài thêm cái 3 icon thì lại gây lỗi cho mấy cái homescreen chuẩn.

kitafung

Mấy cái homescreen đẹp, nhưng cái nào cũng thiếu mất keypad ngoài mấy homescreen chuẩn, bạn fix lại được không ?

Vừa lên 8hs kìa bro ^.^ , mà key Pad là gì vậy ? Chỉ có phím Bàn Phím Số thôi. Bạn Up lên 8HS chọn HS Vodafone - Orange sẽ có phím bàn phím số.

Nge kita giới thiệu thèm wá đi,chắc fải thửđang dùng fw gốc ,chán cfw ùi,lên bản này của kita là khỏi fải lăn tăn cfw c6 hay 97 j nửa,khỏe,hìhìà kita cho hỏi bản này có sẳn td ảnh 1.0(1) và java 2.1.18 chưa pro, mod dấu file ảnh nửa,và ram sao pro

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

À cho mình hỏi thêm,fần âm thanh bản này thế nào các pro,kita có sửa j ko,nếu cho loa to hơn chút thì hay wá,cfw 97 của a thanh loa to,bass chắc nụi,nge cứ fải lâng lâng ,kita xem có mần dc j ko

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 37 minutes:

Các bản cook nay sao cứ bỏ hs cơ bản ra hen, mình thích hs đó nhất ý

Mình vẫn giữ HS Basic lại mà. Media Player mình để mặc định và up phiên bản mới nhất đó bro.

FW này là FW gốc chứ không phải lai C6 nên những mod trình duyệt ảnh không dùng được bạn à. Java lớn quá nên mình không add vào vì dung lượng chỉ có 32mb thôi. Bạn tự cài vào ổ C cũng được hén.

Khoaaaa

Active Member
Ko fải kita à,hs cơ bản là hai icon danh bạ và bấm số thôi,cái basic tới 4icon,nằm sát bên dưới mất tiêu

kitafung

Ko fải kita à,hs cơ bản là hai icon danh bạ và bấm số thôi,cái basic tới 4icon,nằm sát bên dưới mất tiêu

À, mình không dùng cái đó nên không mod vào ^.^, bạn tự mod vậy nhé. Hoặc xài Tsunami cũng được, cũng có 4 cái icon ở dưới :D

Hikira

À, mình không dùng cái đó nên không mod vào ^.^, bạn tự mod vậy nhé. Hoặc xài Tsunami cũng được, cũng có 4 cái icon ở dưới :D

Đang xài bản của binh24 vì có mở khóa c5. Muốn xài bản của bạn quá,bạn chỉ mình mod cái mở khóa c5 vào với :(

Khoaaaa

Active Member
À ,fần flashlite bản này thế nào kita,
Cái nfe std0.3 của mình bị sao ý,cài trên winxp,bung,reload hdd dc nhưng ko đóng gói dc,mấy bửa nay flash toàn nguyên bản ,chả sửa dc j

kitafung

À ,fần flashlite bản này thế nào kita,
Cái nfe std0.3 của mình bị sao ý,cài trên winxp,bung,reload hdd dc nhưng ko đóng gói dc,mấy bửa nay flash toàn nguyên bản ,chả sửa dc j

Flash Lite mới nhất bạn à, những cái gì mới của CFW này mình đều để nguyên. Bạn vào bộ xã xoá bản cũ rồi xã ra lại thử xem

tangbalan

kitafung bạn có chỉnh độ sáng màn hình hay không mà pin khủng quá vậy thường thì pin còn 1 gạch xài được cỡ 1-2h thui,đó là lâu lâu mình bấm coi đồng hồ chứ ngồi bấm luôn là 5-10p ngủm liền

kitafung

kitafung bạn có chỉnh độ sáng màn hình hay không mà pin khủng quá vậy thường thì pin còn 1 gạch xài được cỡ 1-2h thui,đó là lâu lâu mình bấm coi đồng hồ chứ ngồi bấm luôn là 5-10p ngủm liền

Để 50% bạn à. Nếu để thấp quá màn tối thui nhìn xấu vật vã. Review Pin nhé, sáng nay còn 2 vạch sau khi flash 2 lần test và chọn skin cho cái Vodafone sau đó format, khởi động lại 2 lần (Phục hồi danh bạ, và chuyển ngôn ngữ sang tiếng việt ). Giờ vẫn còn 1 vạch nhưng chưa thấy báo Pin Yếu. :D (Máy mình mua từ tháng 9 năm ngoái, chưa thay pin)

tanthanh2009

Để 50% bạn à. Nếu để thấp quá màn tối thui nhìn xấu vật vã. Review Pin nhé, sáng nay còn 2 vạch sau khi flash 2 lần test và chọn skin cho cái Vodafone sau đó format, khởi động lại 2 lần (Phục hồi danh bạ, và chuyển ngôn ngữ sang tiếng việt ). Giờ vẫn còn 1 vạch nhưng chưa thấy báo Pin Yếu. :D (Máy mình mua từ tháng 9 năm ngoái, chưa thay pin)
Tối hôm qua xạc đầy sau khi flash, kết nối ovi cài các pm cần thiết, cài đặt 1 số thông số, sáng nay pin hết ngỏm. nhanh quá. đã giảm độ sáng MH còn 50%

kitafung

Tối hôm qua xạc đầy sau khi flash, kết nối ovi cài các pm cần thiết, cài đặt 1 số thông số, sáng nay pin hết ngỏm. nhanh quá. đã giảm độ sáng MH còn 50%

Bạn nên Format máy bằng lệnh *#7370# để máy chạy ổn định nhé. OFW thường ăn điện rất rất ít nên chuyện uống pin sau một đêm là không bình thường bạn à. Bạn chỉnh máy như thế nào vậy ?

Hikira

Mới mod cái khóa c5 của binh24 vào bản của bạn và JAF xong,hy vọng đây là bản xài ổn định :D

tanthanh2009

để mở cái keypad ở các HS k có keypad thì các bạn bấm phím Menu xong bấm phím call là ok.

OverYou

Ai ko dùng mạng 3G thì dzô phần Setting->Connectivity->Network->Select GSM nhé, vì nghe nói để chế độ Dual Mode sẽ hao pin hơn :D mình thỳ để độ sáng dưới 50% và tắt đèn 'Breath light' để tiết kiệm pin! Anh em làm thử coi rồi cho ý kiến.

Status
Không mở trả lời sau này.