• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[OCFW] [5800 v52.0.101] 5HS - LIGHTING

Status
Không mở trả lời sau này.

trancongtupc

Mình jaf cả hai bản chạy ok bạn ah. Chú ý: nếu bạn mod thêm một số phần mềm sẽ bị lỗi. Mình chỉ mod thêm âm lich thôi chạy ok.

cuongvt112

Không hiểu sao, sau khi flash điện thoại của mình vẫn chưa hack đươc. Các thư mục ẩn như ổ Ram, backup dữ liệu không hiện lên. Có ai bị lỗi này không nhỉ ? Hiện nay mình không phục hồi được dữ liệu nên mất hết danh ba. Ai biết cách phục hồi chỉ mình với.

Chỉnh sửa cuối:

kitafung

Không hiểu sao, sau khi flash điện thoại của mình vẫn chưa hack đươc. Các thư mục ẩn như ổ Ram, backup dữ liệu không hiện lên. Có ai bị lỗi này không nhỉ ? Hiện nay mình không phục hồi được dữ liệu nên mất hết danh ba. Ai biết cách phục hồi chỉ mình với.

Bạn cắm thẻ nhớ vào đầu đọc vào windows xem có thư mục Backup ẩn không nhé. Nếu bạn backup từ FW C6 sẽ ko sử dụng được. Thân

cuongvt112

Bạn cắm thẻ nhớ vào đầu đọc vào windows xem có thư mục Backup ẩn không nhé. Nếu bạn backup từ FW C6 sẽ ko sử dụng được. Thân

Mình back up từ CFW N97 mini, tiếc là mình không có đầu đọc thẻ nhớ. Mình đã dùng chương trình X-plore để đọc nhưng nó cũng không hiện file back up. Bình thường nếu điện thoại hack thì khi dùng chương trình đọc file nó sẽ hiện ra hết. Bạn có chương trình File Browse cho mình xin với.

qhuyvt

anh kitafung ơi e flash bản này thấy mọi thứ rất ok rồi trừ mỗi cái music player giờ k quét dc file wav nữa, giúp e vs nha :(

kitafung

Mình back up từ CFW N97 mini, tiếc là mình không có đầu đọc thẻ nhớ. Mình đã dùng chương trình X-plore để đọc nhưng nó cũng không hiện file back up. Bình thường nếu điện thoại hack thì khi dùng chương trình đọc file nó sẽ hiện ra hết. Bạn có chương trình File Browse cho mình xin với.

Vậy là đúng rồi, backup danh bạ từ cfw c6/97mini không thể phục hồi trong OFW nha bạn.

anh kitafung ơi e flash bản này thấy mọi thứ rất ok rồi trừ mỗi cái music player giờ k quét dc file wav nữa, giúp e vs nha :(

Mình không add thêm codec nha bạn. Vì mình để mặc định, bạn tự thêm codec vào MP sẽ nhận ra file wav.

Mjnhvu

Chủ thớt xem dùm trình xem ảnh thì ok.nhưng vào chĩnh sửa ảnh thì bị văn ra.hix.

h2mn

OVI MAPS đã có bản 3.06 rùi, nhưng bản của bạn mình dùng NokiaFirmwareEditorStd2.0 xóa đi nhưng khi cài thì bị lỗi icon, bạn xóa dùm mình rùi post lên được không? ~X(~X(

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 23 minutes:

OVI MAPS đã có bản 3.06 rùi, nhưng bản của bạn mình dùng NokiaFirmwareEditorStd2.0 xóa đi nhưng khi cài thì bị lỗi icon, bạn xóa dùm mình rùi post lên được không? ~X(~X(

Chỉnh sửa cuối:

khoa1989

sau một tuần sủ dụng mình thấy bản này chưa có lỗi jif.chạy rất ổn định.

samiboy007

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 23 minutes:

Dùng nokia fw clearner 2.0 để xóa bạn nhé.

Khoaaaa

Active Member
Khoa19:đúng đó,mìh củng đang dùng, rất ổn,kết nhất fần âm thanh,trình xem ảnh thì khá rồi,chỉ tiếc là kita ko làm j để ép ram ,ổn định cứ 42-45,chả dám dùng effects,
làm thêm bản đẩy đủ mod và tối ưu toàn bộ đi kita,c6của bún riêu,97 của a thanh tuy hay nhưng toàn thiếu sót nghiêm trọng so với fw gốc

h2mn

Dùng nokia fw clearner 2.0 để xóa bạn nhé.

Dùng 2.0 và 2.2 luôn rồi cũng lỗi như nhau hết :(:(, mà theo mình được biết thì FW Clearner chỉ dùng được cho C6, N97, N97 mini thui ;;);;)

kitafung

Khoa19:đúng đó,mìh củng đang dùng, rất ổn,kết nhất fần âm thanh,trình xem ảnh thì khá rồi,chỉ tiếc là kita ko làm j để ép ram ,ổn định cứ 42-45,chả dám dùng effects,
làm thêm bản đẩy đủ mod và tối ưu toàn bộ đi kita,c6của bún riêu,97 của a thanh tuy hay nhưng toàn thiếu sót nghiêm trọng so với fw gốc

Sao kì vậy ta. Mình luôn ổn định ở mức 51mb dù cài cả tá phần mềm, chạy nền my keylock, best profile và ion battery vẫn còn 48mb Ram mà.

Em_be_hu

Sao kì vậy ta. Mình luôn ổn định ở mức 51mb dù cài cả tá phần mềm, chạy nền my keylock, best profile và ion battery vẫn còn 48mb Ram mà.

Hj hj, thank bac Kita nhiều lắm, mình dùng bản này chạy nền I-SMS và Mykeylock bật nhạc, xem ảnh, chụp ảnh...... loạn hết cả lên trong khoảng 3 ngày liền mà ram vẫn còn 47...

Status
Không mở trả lời sau này.