• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[OCFW] [5800 v52.0.101] 5HS - LIGHTING

Status
Không mở trả lời sau này.

kitafung

Nói như bạn là giải nén cả hai file sau đó copy vào cùng thư mục RM-356 theo đường dẫn :
C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356
xong là chạy flash ...
Mình phải mượn máy tính nên ko muốn táy máy trong máy lắm ,khi chạy JAR không tắt phần mềm diệt virut có sao ko ?

đúng vậy, tải bản v2 trước rồi tải tiếp bản 8hs chép đè vào rồi flash thôi. Cứ để anti virus chạy ko cần tắt đâu bạn.

votinh484

đúng vậy, tải bản v2 trước rồi tải tiếp bản 8hs chép đè vào rồi flash thôi. Cứ để anti virus chạy ko cần tắt đâu bạn.

theo mình nhớ kô lầm thì phải tắt pm diệt virut đi mới JAF được, vì JAF phải có crack mới xài được => crack là virut nên phải tắt pm diệt virut mới cài crack trên máy tính được

thanhhaifire

theo mình nhớ kô lầm thì phải tắt pm diệt virut đi mới JAF được, vì JAF phải có crack mới xài được => crack là virut nên phải tắt pm diệt virut mới cài crack trên máy tính được

KIS thì phải tắt AVG thì không cần, những cái khác mình chưa có đk thử ;;)

mucelago

Active Member
Bạn Kitafung ơi, cài cái 3 button vô cho Homescreen Fullpage thì cả 3 nút đều hiện hộp tin nhắn, chỉnh lại trong Homescreen shortcut thì không có cái nào hiện ra đc cái bàn phím hết phải làm sao ? thanks

kitafung

Bạn Kitafung ơi, cài cái 3 button vô cho Homescreen Fullpage thì cả 3 nút đều hiện hộp tin nhắn, chỉnh lại trong Homescreen shortcut thì không có cái nào hiện ra đc cái bàn phím hết phải làm sao ? thanks

Ec, cái này lạ nha. Để mình up lại bản mặc định là bàn phím số ở giữa. Nhưng bạn phải format lại máy rồi cài chứ cài vào vẫn bị vậy.

Đã cập nhật lại phiên bản có bàn phím số. Thanks bạn đã report.

Chỉnh sửa cuối:

kitafung

Up lên cho khỏi chìm nào :D, hic mọi người ai cũng theo hướng C6/n97 hết. Một mình chinh chiến thật là cô độc quá đi.

cuongvt112

Giúp bác kitafung cho topic đỡ bị chìm nào :p bây giờ CFW N97 mini pin cũng được hơn 3 ngày, ram trung bình 40-45 mb nên CFW nguyên gốc cũng bị cạnh tranh>:)

mucelago

Active Member
Up phụ bác Kitafung, đang trông mong ngày Nokia chính thức ra bản 52.0.101 tiéng việt, chả hiểu sao chỉ có duy nhất bản tiếng Ý.

Bạn nào xài rồi có thể cho biết thời gian dùng pin được ko ạ !

votinh484

Kô biết sao chứ bản cập nhật 28-4 của bạn hết pin rất nhanh, mình nghe nhạc khoảng 3-4h là hết rùi ( pin cùi), trong khi bản cũ (tháng 3) mình xài khoảng 5h mới hết, nên mình đã quay lại bản cũ của bạn, vs lại bản củ ram ổn định hơn ( luôn >55Mb)

kitafung

Kô biết sao chứ bản cập nhật 28-4 của bạn hết pin rất nhanh, mình nghe nhạc khoảng 3-4h là hết rùi ( pin cùi), trong khi bản cũ (tháng 3) mình xài khoảng 5h mới hết, nên mình đã quay lại bản cũ của bạn, vs lại bản củ ram ổn định hơn ( luôn >55Mb)

Hic bạn đã quay lại bản cũ rồi à ? Vậy bạn chạy thử phần mềm Enegy Pro Filter đo dùm mình khi chơi nhạc thì tiêu thụ bao nhiêu dùm mình được không ? Thanks

OverYou

Hic bạn đã quay lại bản cũ rồi à ? Vậy bạn chạy thử phần mềm Enegy Pro Filter đo dùm mình khi chơi nhạc thì tiêu thụ bao nhiêu dùm mình được không ? Thanks

Nghe nhạc loa ngoài thỳ tầm 3-5h :D

votinh484

nó thật vs bạn là mình chẳng biết sd pm Enegy Pro Filter như thế nào cả, cài zô mở lên chẳng hiểu gì cả ^^!. Vs lai theo mình cảm nhận thì bản cũ của bạn vẫn mượt hơn bản này, ram ổn định hơn luôn >55Mb, trong khi bản mới của bạn ram >52Mb ak, nhưng dù sao cũng thank bạn, từ lúc sài bản CFW của bạn là chẳng thiết Cfw C6 hay N97 nữa (vì mình chỉ thick nghe nhạc nên pin và chất lượng âm thanh là điều rất cần thiết)

mucelago

Active Member
Phần mềm Enery Pro dùng để đo công suất ăn dòng của điện thoại ở các chế độ khác nhau ( nghỉ, đang gọi, đang nghe nhạc, màn hình bật, tắt vv..vv.. ). Bạn nào thấy bản cập nhật ko ổn thì vẫn dùng bản cũ đc mà.

kitafung

Hic vào cập nhật dữ liệu để up lên lại cho mọi người bản 29-5.

kitafung

Cho mình hỏi muốn xóa bớt Home screen trong bản FW này đi làm thế nào. Xin hướng dẫn.

DÙng siscontent bung mod HS Navigation rồi tìm trong ROF2 để xóa thôi bạn à (Nhưng máy chạy ổn định hay không thì mình không dám chắc)

trancongtupc

Có ai biết không giúp mình với.

Mình mod Icon N8 Vào nhưng khi chuyển sang tiếng Việt thì bĩ lỗi không hiện chữ " Điện Thoại" và " Danh Bạ" lên. Ấn vào đấy vẫn mở được điện thoại và danh bạ lên. Chỉ không hiện tên thôi. Pro nào biết giúp mình với. Còn đây là hình khi mình chuyển sang tiếng Anh thì lên bình thuờng.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.