• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[OCFW] [5800 v52.0.101] 5HS - LIGHTING

Status
Không mở trả lời sau này.

chetvislo1

down bản này về thêm effect ý mình zdo nữa thì OMG
tự nhiên giờ cái thích hiệu ứng màu mè ...
hiệu ứng của n97 + c6 add vô FW 5k8 gốc đc k nhỉ
=((
Dc thì mai quay về FW này liền

kitafung

Có cách nào xoá 2 game trong FW này không Bác kitafung

Không bác ợ, 2 game này hình như nằm trong core luôn rồi. Bác đọc lại bài 1 của mình ha, mình theo tiêu chí không can thiệp sâu vào FW nên xóa bớt Game hay phần mềm của FW mình ko làm. Để mặc định luôn.

down bản này về thêm effect ý mình zdo nữa thì OMG
tự nhiên giờ cái thích hiệu ứng màu mè ...
hiệu ứng của n97 + c6 add vô FW 5k8 gốc đc k nhỉ
=((
Dc thì mai quay về FW này liền

Chưa test nên chưa biết vì hiệu ứng màu mè hao pin lắm nên ko ham, bác làm chuột bạch đi. :D

ferrari777

bản này tiếc một chỗ không cài được Bestscreen Snap " bản cài đặt này đã có sẵn"

kitafung

bản này tiếc một chỗ không cài được Bestscreen Snap " bản cài đặt này đã có sẵn"

Mình cài vẫn bình thường mà bạn. Những hình chụp kia mình chụp bằng Bestscreen Snap đó. Bạn nên format thẻ nhớ trước khi Flash và Format máy sau khi Flash để máy chạy ổn định nha bạn.

ferrari777

Mình cài vẫn bình thường mà bạn. Những hình chụp kia mình chụp bằng Bestscreen Snap đó. Bạn nên format thẻ nhớ trước khi Flash và Format máy sau khi Flash để máy chạy ổn định nha bạn.

Hình như hôm nay bản sửa có gì mới không bạn . Dĩ nhiên là mình đã làm thế để thử lại lần này nếu có gì mới hơn ko?

ksmanhdung

topic sửa ngày hôm nay là sửa j vậy bạn? update phiên bản mới à/hay là có vấn đề j thế?

kitafung

Hi thấy vui mọi người mong đợi bản tiếp theo. OK vậy sáng mai đi làm mình sẽ up phiên bản tiếp theo, bản này mình test cũng gần 1 tuần rồi.
- Vodafone trong suốt.
- Add thêm Âm Lịch.
- Fix từ điển T9 trong tin nhắn. (Bản ROB bị lỗi này mà chẳng ai phản hồi hết trơn :D)
- Cache chuyển sang E.
- Tăng thêm 5mb Ram. (Khởi động 70mb nhưng rồi vẫn ổn tầm 51-52mb).

PS: Hic cũng không dám flash nhiều, khó khăn lắm mới bỏ được nghiện flash. Có ai bị như mình không ? Tầm 2-3 ngày Flash máy 1 lần, ko flash ko chịu được.

Khoaaaa

Active Member
hihi mình củng nghiện flash nhưng may là nhà ko có pc ,chứ ko thì...,mào sao ram lạ vậy kita,khởi động 70 ,ổn còn có 53mb thì ...,haizzzz,pro thử tham khảo các super cooker khác xem sao

votinh484

hihi mình củng nghiện flash nhưng may là nhà ko có pc ,chứ ko thì...,mào sao ram lạ vậy kita,khởi động 70 ,ổn còn có 53mb thì ...,haizzzz,pro thử tham khảo các super cooker khác xem sao

mình đang xài cfw hiện tại nhiều lúc khởi động lên Ram cũng đã lên tầm 66 - 67mb rùi. Nhưng khi chạy ổn định thì cũng chỉ được 52-53Mb thui.
Mà kitafung nói là bị lỗi từ điển T9 mà kô ai phát ra chắc tại vì ghi nt tiếng việt thì có ai dùng tới mấy đâu mà để ý.

votinh484

mà hôm nay mình mới để ý thấy bản 31-3 của bạn ram khởi động là 70Mb, ổn định là 64~65Mb. ( mình xài theme anna và chỉ cài 1 số phần mềm quan trọng như: xplore, smart movie, superpython, endclear, ucwed, opera, google maps, youtube, ttpod, tăng 5mb ram, music stop và 1 số game và ứng dụng java khác thôi). Nếu chạy ttpod thì kiểm tra vẫn còn 53Mb.

h2mn

HS ONIMA có bác nào biết cách bỏ vào đây không? mình đã thử bỏ vào nhưng không chạy đc ~X(~X(

OverYou

HS ONIMA có bác nào biết cách bỏ vào đây không? mình đã thử bỏ vào nhưng không chạy đc ~X(~X(

HS OMINA không phải cứ thích cook là được đâu nhé! Nó yêu cầu phải chạy Flash Lite v3.0 (Khi chạy Video dạng .flv màn hình nhỏ xíu) Muốn biết thêm chi tiết nên hỏi bro mathanh !!! ;;)

chetvislo1

bác chủ thớt có mấy mod nào liệt kê ra hết thì mới có hứng JAF bác ơi
kể cả những mod nhỏ nhất nha
=]]

Status
Không mở trả lời sau này.