• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ola chat mod manchester united

jenemy888

mình có 1 thắc mắc như thế này : cái bản mod này mình mod lại chút về 2 tấm hình ở ngoài olamoon zới logopartner là 360x640, n97 của mình thì sài dc , mà send wa mấy khác ví dụ như các máy s60v3 màn hình nhỏ thì báo ứng dụng sai , hoặc các máy samsung như samsung star nó báo ko đủ bộ nhớ ứng dụng sai là sao vậy
giải đáp dùm mình nha
Vấn đề có thể như sau: s60v5 thì dung lượng file jar ko thành vấn đề. S60v3 thì mình ko biết, nhưng s40 thì file .jar >1mb sẽ ko chạy được và báo ứng dụng sai. Có thể s60v3 cũng vậy
Nghĩ sao file java mà nặng tới 1,2mb?
Khi nào rảnh, bạn có thể vào clan #CNTT để trao đổi thêm nhé! MOD như thế chưa được đâu bạn!
Mình nghĩ chẳng vấn đề ry với s60v5 hết.
Có vấn đề khác là tại sao file .jar 850kb s40 chạy ngon lành trong vòng 2-3 ngày rồi báo ứng dụng sai.
Liệu có phải do chạy 2-3 ngày thì bộ nhớ cache ( hay đại data sử dụng trong 2-3 ngày đó ) khiến cho jar >1mb
Và cách khắc phục lỗi này ntn ( ngoài việc dele và copy lại vào thẻ nhớ vì s40 chạy thẳng ko phải cài đặt như s60 )

hieuna

Vấn đề có thể như sau: s60v5 thì dung lượng file jar ko thành vấn đề. S60v3 thì mình ko biết, nhưng s40 thì file .jar >1mb sẽ ko chạy được và báo ứng dụng sai. Có thể s60v3 cũng vậy

Mình nghĩ chẳng vấn đề ry với s60v5 hết.
Có vấn đề khác là tại sao file .jar 850kb s40 chạy ngon lành trong vòng 2-3 ngày rồi báo ứng dụng sai.
Liệu có phải do chạy 2-3 ngày thì bộ nhớ cache ( hay đại data sử dụng trong 2-3 ngày đó ) khiến cho jar >1mb
Và cách khắc phục lỗi này ntn ( ngoài việc dele và copy lại vào thẻ nhớ vì s40 chạy thẳng ko phải cài đặt như s60 )
Không phải s60v3 không chayj được java trên 1mb mà do bạn phải mod đúng kích cỡ màn hình thì sẽ chạy ổn định và mượt
File jar ban đầu là 850 kb nhưng chạy được 2,3 ngày thì ứng dụng sai là do sau 2,3 ngày chạy thì dũ liệu do ứng dụng lưu của người dùng làm tăng kích cỡ ứng dụng. Ví dụ như ola là nội dung chat, media vừa xem,..Vào cài đặt tắt lưu nội dung chat, nhớ media vừa xem là ok.

ki3pc0d0n

cái ola trên con x6 chả chịu chạy qua wifi, cứ chém gprs mà chạy là sao ta !
chỉnh gì cũng ko đc

jenemy888

cái ola trên con x6 chả chịu chạy qua wifi, cứ chém gprs mà chạy là sao ta !
chỉnh gì cũng ko đc
cài đặt ứng dụng > ola > thiết lập > mạng > để none. Có wifi thì chạy wifi, ko có wifi thì gprs
Mình cũng đang xài x6 mà

jenemy888

ở đâu vậy bác
Menu>setting>application mgr >Installed apps
Chỉ vào cái ola noel 2011
Options>Suite settings>Acess point> chọn none.
Còn nếu muốn bỏ phím 4 chiều đi cho full màn hình thì chỉnh ở on Screen keyboard

ki3pc0d0n

mình làm đc rồi !
tks bạn nhé ! đúng là ko mò ko bik đc.... hi hi
Có bản cfw x6 v32 nào ngon ko nhỉ....