• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Opera Browse V8.65 Full Vh by trubic ứng dụng lướt Web

vokhanhyen

Phần mềm này cho v2 dùng khá là ok so với bản opera cho v1 ! mình thì ko có ý kiến gì cả chỉ thanhks cổ vũ tinh thần đã chia sẻ ! ngoài ra theo mình nghĩ thì bản opera này cũng khá hay ,có thể nói là tương đương với ucweb (không như cho con Ngage đểu của mình):p

TruBic

Well-Known Member
Jimmy88 à. Mình biết file rsc trong data đó và có ý định fix luôn. Nhưng xét thấy nó cũng không hiển thị nhiều với lại Pm này nó có quá nhiều ngôn ngữ dịch xong là muốn nản mà hầu hết là Html. Bạn nghĩ mình ko đủ trình độ Việt hoá cái rsc đó à. Trubic sẽ fix luôn file đó và sẽ up sau. Nói thật trubic ko thích bất cứ ai sưả chưã Pm trubic dịch.Nếu cảm thấy trubic dịch sai vậy cho trubic số đt jimmy đi sau này mỗi lần Vh trubic điện thoại cho jimmy hỏi từng từ. Cảm ơn đã góp ý. Tính trubic thằng thắn đừng buồn nhé
Posted via Mobile Device

jimmyvn88

Jimmy88 à. Mình biết file rsc trong data đó và có ý định fix luôn. Nhưng xét thấy nó cũng không hiển thị nhiều với lại Pm này nó có quá nhiều ngôn ngữ dịch xong là muốn nản mà hầu hết là Html. Bạn nghĩ mình ko đủ trình độ Việt hoá cái rsc đó à. Trubic sẽ fix luôn file đó và sẽ up sau. Nói thật trubic ko thích bất cứ ai sưả chưã Pm trubic dịch.Nếu cảm thấy trubic dịch sai vậy cho trubic số đt jimmy đi sau này mỗi lần Vh trubic điện thoại cho jimmy hỏi từng từ. Cảm ơn đã góp ý. Tính trubic thằng thắn đừng buồn nhé
Posted via Mobile Device

có lẽ nên vậy:p đùa thui
ai bảo bác dịch sai đâu nào,em cũng ko bảo bác ko biết dịch, em đã nói rõ ràng là bác chưa dịch mà
nói thật bác không thích em cũng đành chịu thôi,Việc sửa lại này là nhằm hoàn thiện hơn cho anh em dễ dùng thui, Chia sẻ là chính bác ah:(.bác ko thích em sẽ del ngay,có vẫn đề gì đâu

TruBic

Well-Known Member
có lẽ nên vậy:p đùa thui
ai bảo bác dịch sai đâu nào,em cũng ko bảo bác ko biết dịch, em đã nói rõ ràng là bác chưa dịch mà
nói thật bác không thích em cũng đành chịu thôi,Việc sửa lại này là nhằm hoàn thiện hơn cho anh em dễ dùng thui, Chia sẻ là chính bác ah:(.bác ko thích em sẽ del ngay,có vẫn đề gì đâu
Uh xưa nay chưa bao giờ trubic chê bài cuả ai Vh cả. Vì họ làm công không cũng vất vả mới Vh ra 1 Pm. Bạn cũng vậy mà. À cho trubic hỏi bạn sinh năm 1988 hả. Bạn biết lập trình cho symbian ko? Trubic cần người thảo luận vấn đề này. Thank bạn

Posted via Mobile Device

jimmyvn88

Uh xưa nay chưa bao giờ trubic chê bài cuả ai Vh cả. Vì họ làm công không cũng vất vả mới Vh ra 1 Pm. Bạn cũng vậy mà. À cho trubic hỏi bạn sinh năm 1988 hả. Bạn biết lập trình cho symbian ko? Trubic cần người thảo luận vấn đề này. Thank bạn

Ai mà dám chê bai người khác thì đâu tồn tại đc trong 4rum chứ. Mình thì ko biết nhiều về Lập trình cho Symbian(theo Jim hiểu là Trubic muốn viết 1 pm Symbian hả) cái này có lẽ phải tham khảo Anhtamhcm rồi.Mà nếu thích mình sẽ giới thiệu cho Trubic 1 vài pro khác như anh Phạm Tấn Bình trưởng nhóm OSViet cũ, theo mình biết anh ấy đang nghiên cứu về file .app của dòng S60 đấy

TruBic

Well-Known Member
Ai mà dám chê bai người khác thì đâu tồn tại đc trong 4rum chứ. Mình thì ko biết nhiều về Lập trình cho Symbian(theo Jim hiểu là Trubic muốn viết 1 pm Symbian hả) cái này có lẽ phải tham khảo Anhtamhcm rồi.Mà nếu thích mình sẽ giới thiệu cho Trubic 1 vài pro khác như anh Phạm Tấn Bình trưởng nhóm OSViet cũ, theo mình biết anh ấy đang nghiên cứu về file .app của dòng S60 đấy
Uh đúng rồi đang định ngày mai bắt tay vào cuộc. Chắc khó lắm hả jimmy. Bạn có thế giới thiệu anh bình cho trubic bái sư học đạo. Hihi. Cảm ơn jimmy rất nhiều.

Posted via Mobile Device

jimmyvn88

Uh đúng rồi đang định ngày mai bắt tay vào cuộc. Chắc khó lắm hả jimmy. Bạn có thế giới thiệu anh bình cho trubic bái sư học đạo. Hihi. Cảm ơn jimmy rất nhiều.

Add nick yahoo của mình rồi mình send nick anh Bình cho nha.ko dám up ở đây sợ anh mắng:D nick mình là: jimmy_t_vn88

TruBic

Well-Known Member
Add nick yahoo của mình rồi mình send nick anh Bình cho nha.ko dám up ở đây sợ anh mắng:D nick mình là: jimmy_t_vn88
Ok. Mai trubic online bằng nick trubic.786484 nhé 1 lần nưã thank bạn rất nhiều

Posted via Mobile Device

vokhanhyen

Sạc ! 2 anh em nha` nay` nói chuyện cứ như đùa nhau ý nhỉ !Việt hóa còn chưa xong mà đòi học lập trình sao hả trời ! pó tay !:):-/

TruBic

Well-Known Member
Sạc ! 2 anh em nha` nay` nói chuyện cứ như đùa nhau ý nhỉ !Việt hóa còn chưa xong mà đòi học lập trình sao hả trời ! pó tay !:):-/
Hehe. Đã là dân sài symbian thì phải chịu tìm tòi. Dù có khó nhưng nếu gặp cao nhân chỉ dạy sẽ thành công phải ko vokhanhyen. Bạn ko giúp còn nói thế. Pó tay

Posted via Mobile Device

Thangnd31082

Posted via Mobile Device Thôi nào các pro. A E mình giúp đỡ và học hoi kinh nghiệm nhau là chính. Rất vui vi Jymi và Trubic đã làm lành. Hì, mình thấy nên noi gương Anhtam, ko dung rat nhieu pm nhưng Viêt hóa và chia sẻ cho mọi người chẳng hạn như UCweb 6.7 này nhá hay mấy cai menu Viet hóa ngoài kia. Chúc PDA ngày càng lớn mạnh vi co nhung Vokhanhyen, Nguyentrandung, anhtamhcm, trubic, Jimy,...

kataj

Bro trubic786484 làm ơn cho mình hỏi về hiện tượng dưới đây ( Mình đã up hình) khi cài đặt Opera Browse V8.65 Full Vh by trubic trên 7610 của mình với.
Quá trình cài đặt diễn ra hoàn toàn bình thường và mình đã rất mừng khi nghe một đoạn nhạc khi vào giao diện của chương trình...Nhưng khi mình bắt đầu đăng nhập vào dantri.com, google.com Thì không đọc được gì cả bạn à. Có cách nào khắc phục không ? Giúp tớ với nhé ! Thank bạn nhiều

TruBic

Well-Known Member
trubic đã test thử thấy vào tốt lắm. Nếu dùng mạng viettel thì vào web rất nhanh. sau đây là hình ảnh minh họa bằng opera brow V8.65

Chỉnh sửa cuối:

jimmyvn88

Bạn vào bằng sim nào, như mình ban đầu dùg sim Vina thì thườg báo lỗi ko vào đc nhưng chuyển sag Vietel thì vào tốt.

kataj

Trước hết xin được cảm ơn trubic786484 đã chia sẻ, và giúp đỡ mình dùng mạng Viettel mình nghĩ là phần mềm bạn đã Việt Hóa rất chuẩn rồi có lẽ mình gà quá không biết cách tinh chỉnh chăng ? Sau khi restart lại máy hiển thị đượ như dưới đây bạn ạ ! Vấn đề của mình là ở ScreenShost thứ 3 ý , bây giờ hiển thị các mục: - Sự kiện trong ngày
- Thế giới...
Khi mình Click chọn một mục nào đó thì sẽ cho kết quả như hình 3. Giúp mình nhé mình rất thích phần mềm này vì có đoạn nhạc Kinh điển và quen thuộc của Windows

Chỉnh sửa cuối:

jimmyvn88

Mình oln trên đt nên ko nhìn đc hình nhưng theo mình bạn nên vào Cài đặt rồi để Nguyên bản Java ở chế độ on

TruBic

Well-Known Member
Trước hết xin được cảm ơn trubic786484 đã chia sẻ, và giúp đỡ mình dùng mạng Viettel mình nghĩ là phần mềm bạn đã Việt Hóa rất chuẩn rồi có lẽ mình gà quá không biết cách tinh chỉnh chăng ? Sau khi restart lại máy hiển thị đượ như dưới đây bạn ạ ! Vấn đề của mình là ở ScreenShost thứ 3 ý , bây giờ hiển thị các mục: - Sự kiện trong ngày
- Thế giới...
Khi mình Click chọn một mục nào đó thì sẽ cho kết quả như hình 3. Giúp mình nhé mình rất thích phần mềm này vì có đoạn nhạc Kinh điển và quen thuộc của Windows
Posted via Mobile Device
Trước tiên trubic cảm ơn bạn đã dùng Pm do trubic Vh. Về phần nhạc trubic tính thay đổi bằng 1 phần bài nhạc ko lời khác, nhưng nghĩ lại thấy bài nhạc này cũng hay như lời bạn nói. Trubic online bẳng đt nên ko thấy hình. Trước khi chiều mai trubic lên mạng sẽ trả lời bạn sau còn bây giờ bạn làm theo lời jimmy_vn88 xem được ko nhé

TruBic

Well-Known Member
- Thế giới...

đây là khuyết điểm của opera bạn có thể dùng bản gốc để xem thì sẽ thấy rõ có thể 1 số trang như dantri.com các nguồn tin trang web đó được viết bằng ngôn ngữ htm và được cập nhật bằng rss nên opera không đọc được

vokhanhyen

Vokhanhyen tuy việt hóa opera nhưng không sử dụng bao giờ ! vậy nên xin hỏi là dùng opera có thể nghe nhạc ở các trang web nghe nhạc đc hả ?????

TruBic

Well-Known Member
Vokhanhyen tuy việt hóa opera nhưng không sử dụng bao giờ ! vậy nên xin hỏi là dùng opera có thể nghe nhạc ở các trang web nghe nhạc đc hả ?????
Posted via Mobile Devicehihi nhạc ở đây là nhạc nền. Còn việc dùng opera có nghe nhạc trên web được hay ko thì trubic ko dám dùng vì nếu dùng nhà mạng trừ tiền sướng tai lắm.