• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Oplogo Modder 3.20 by gabika and axivxi

CongVoi

Super V.I.P
Ặc, đau thế, rình mãi bản mới nhất, nghĩ là còn rất ít khả năng update (thấy tính năng cũng khá hoàn hảo), ai ngờ vừa cài xong thì ra bản mới, play nhau thế chứ :((>:)

Hehe thế mới thú vị chứ bạn >:)

AndyLe114

mình cài vào mở lên mod thì nó báo Error(3):Source files not found,nó ko tìm thấy file Alaunch.rsc đó,làm sao đây mấy bạn???

at007

mình cài vào mở lên mod thì nó báo Error(3):Source files not found,nó ko tìm thấy file Alaunch.rsc đó,làm sao đây mấy bạn???

bạn lấy về nó có 2 gói,bạn phải cài gói Oplogo Modder (Only Files) nữa mới được

at007

Có đó bạn, bạn đã xài thử chưa vậy, mình đã nói ở phần trên là có chức năng mới thay logo mạng theo tên mình thích rùi mà với tối đa là 10 ký tự và chỉ dành cho Tiếng anh.

Hiếu ơi sao mình dùng bản 3.1 ko thấy chỗ nào thay đổi tên logo mạng theo ý mình hết,chỉ thấy nó thay đổi theo tên mà tác giả định trước ví dụ như main menu....

ngkhanhhoang

hehe, cuối cùng thì PV cũng có một nhân vật tầm cỡ thế giới tham gia Post bài. Vui quá :O
PS: Bản này bổ sung thêm chức năng tự động thay đổi tên logo mạng rất hay đấy các bạn ^ ^
Lúc này mình thây bên PDAVIET xôm tụ hơn hẳn bên Tinhte và bây giờ thêm sự có mặt của gabika nữa thì...GREAT!!! :D
Nhân tiện cho mình hỏi luôn là với bản này có thể thay tên logo mạng bằng tên tùy ý không? Mình chỉ thấy tính năng ẩn thôi chứ thay bằng tên khác thì không thấy. Thanks

Have a nice weekend!

Chỉnh sửa cuối:

eternal_vnn

uh mình cũng chưa thấy cái phần thay tên khác?chỗ nào ý các bro chỉ em cái nào?
bên tinhte dạo này làm sao ấy!mấy hôm vào mãi không đc,nản...

rockmeout

Nhân tiện cho mình hỏi luôn là với bản này có thể thay tên logo mạng bằng tên tùy ý không? Mình chỉ thấy tính năng ẩn thôi chứ thay bằng tên khác thì không thấy. Thanks

Have a nice weekend!

Đổi thành Main Menu rồi thay tên khác (tối đa 10 ký tự) được mà bạn ơi

Son_Do

Well-Known Member

Vấn đề về ký tự thì nếu bạn biết chỉnh lại offset của file Launch_loc.rsc thì bạn muốn bao nhiêu ký tự cũng được.

O9xx19xx29

Thực ra 10 kí tự là cũng ổn rồi - đổi main menu 10 kí tự là sau đó okie thôi
Bản này chạy W950i ngon lành mà ko lỗi như mấy bản trước

Caohieu88

có ai chỉ dùm tìm font chữ đẹp để có thể dùng cho phần mềm này kô

Có một Thread tổng hợp Font chữ rồi đó bạn, bạn tìm trong Forum nhé! Còn nếu thích Font của ai thì cứ PM cho người đấy:D!

ngkhanhhoang

Cái vụ đổi Main Menu thì..làm được lâu rồi. Mình đang hỏi vụ thay đổi tên logo mạng theo ý muốn kìa.

Ví dụ: VN Modifone --> Nguyen Khanh Hoang :D

Any answer?

Caohieu88

Cái vụ đổi Main Menu thì..làm được lâu rồi. Mình đang hỏi vụ thay đổi tên logo mạng theo ý muốn kìa.

Ví dụ: VN Modifone --> Nguyen Khanh Hoang :D

Any answer?

Thì bộ này hỗ trợ đổi tên theo ý mình mà anh, anh vào Oplogo Modder và Change Main Menu khi đó thì anh có thể gõ tên tùy ý của mình trong giới hạn của chương trình là 10 ký tự, chọn Language là Eng và đánh dấu Use Icon Pack là OK!

ngkhanhhoang

Thì bộ này hỗ trợ đổi tên theo ý mình mà anh, anh vào Oplogo Modder và Change Main Menu khi đó thì anh có thể gõ tên tùy ý của mình trong giới hạn của chương trình là 10 ký tự, chọn Language là Eng và đánh dấu Use Icon Pack là OK!

Em ah..cái đó chỉ đổi Main Menu thôi. Ý anh là a ko muốn làm mất logo mạng (ví dụ như: Mobifone, Vinaphone hay Viettel...) mà chỉ thay tên theo ý mình. Hiện tại thì chỉ thấy làm mất logo mạng thôi.

Nếu em làm được thì screen shot lên cho anh?

rockmeout

Đã hiểu ý bạn Hoàng nhưng hình như từ trước tới giờ chưa ai làm được thì phải...

at007

Em ah..cái đó chỉ đổi Main Menu thôi. Ý anh là a ko muốn làm mất logo mạng (ví dụ như: Mobifone, Vinaphone hay Viettel...) mà chỉ thay tên theo ý mình. Hiện tại thì chỉ thấy làm mất logo mạng thôi.

Nếu em làm được thì screen shot lên cho anh?
bó tay cho bác này hướng dẫn cụ thể rồi mà :-??,hình đây nè;)

Đã hiểu ý bạn Hoàng nhưng hình như từ trước tới giờ chưa ai làm được thì phải...

làm được nha bạn,cứ làm theo lời cohieu88 chỉ dẫn là ok;;)mà mình nhớ không lầm thì bạn chỉ mình cái thay đổi tên logo mạng mà,sao bạn lại nói ngược lại vậy...hic...^^

Chỉnh sửa cuối:

Caohieu88

Bây giờ thì em hiểu ý anh Hoàng rùi, hóa ra là anh muốn thay đổi hoàn toàn tên Logo mạng chứ ko phải là thay cho Main Menu.. vì sau khi đổi kiểu này thì sau khi vào Main Menu nó sẽ biến thành cái tên mà mình chuyển ở ngoài, nó ko phải là Logo mạng mà thực chất chỉ là vẫn là Main Menu và khi Click vào cái tên "logo mạng ảo" đó sẽ hiện ra Main Menu ^ ^ .Nếu nói về cách này thì chưa có anh ạ :D