• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Oplogo Modder 3.20 by gabika and axivxi

Black_Metal

Ai chỉ giúp mình cái mình làm theo hướng dẫn trên mà không được chỉ thay đổi được phần main menu thôi còn phần logo mạng Vinaphone ko làm sao thay đổi được.Tiện thể cho mình hỏi sau khi thay đổi phần main menu xong thì máy rất hao pin bây giờ muốn trở về như cũ thì làm thế nào.

one more thing: nó chiếm bao nhiêu dung lượng RAM hả các bạn, mình cũng thích đổi fách cho sạch cái chữ mobifone trên màn hình nhưng vì RAM dòng P9 chúg ta kém quá nên hạn chế các pm lắm
ai làm rồi cho hỏi pm này chiếm bao nhiêu RAM nhá
thankx

lamquangtu

one more thing: nó chiếm bao nhiêu dung lượng RAM hả các bạn, mình cũng thích đổi fách cho sạch cái chữ mobifone trên màn hình nhưng vì RAM dòng P9 chúg ta kém quá nên hạn chế các pm lắm
ai làm rồi cho hỏi pm này chiếm bao nhiêu RAM nhá
thankx

Vô tư đi, mình chẳng thấy mất tí RAM nào cả, cũng chẳng thấy pin nhanh hết hơn. Dùng từ hồi có bản 3.0 đến giờ chẳng thấy làm sao cả :D

pphapp

sao mình xài cái này máy nó hay bị inactive sim lắm, lúc đầu ok, lúc sau là bị, máy p1i, bây giờ mình chỉnh giống như vầy thì hông bị nữa (thủ công các bạn ah, hông sử dụng phần mềm gì hết) rất ok và ổn định:"Bước 1/ Mở X-plore vô z:\resource\activitymenu\customisations\zam_elena_ default01\ copy file zam_elena_default01.rsc vô thẻ nhớ hay một nơi nào đó.
Bước 2/ Cũng dùng X-Plore chọn file zam_elena_default01.rsc mở bằng Hex viewer và tìm đến
72 5F 65 64 30
31 5F 6E 65 74
77 6F 72 6B 5F
63 74 72 6C 38
4C 30 BD 18
*** Bắt đầu từ đây:
2.a/ "4C" -> "4A" là Time
2.b/ "4C" -> "4B" là Date
2.c/ "4C" -> "B4" là Mainmenu
2.d/ "4C" -> "4D" là Keylock
2.e/ "4C" -> "D4" ẩn logo mạng.
Bước 3/ Copy file zam_elena_default01.rsc vô C\resource\activitymenu\customisations\zam_elena_d efault01\ xong rồi vô Control Panel>Device>Standby application> None và save lai xong thì chọn lại lần nữa Active menu ra màn hình chờ sẽ thấy kết quả.
Bước 4/ Cách đổi thành tên bất kỳ:
4.a/ Dùng X-plore vô Z:\Resource\Apps copy file "alaunch_loc.rsc" vô thẻ nhớ hay nơi bất kỳ
4.b/ Mở file "alaunch_loc.rsc" ỏ dạng hex viewer và tìm ở cột 3 chử Main menu và sửa lại tên khác theo ý thích (trong phạm vi 9 ký tự). Khi đó khi đổi logo mang thì thay vì hiện lên là Main menu thì sẽ là cái đã sửa lại.
4.c/ Đổi logo mạng như bước 3 và sử dụng cái 2.c/ "4C" -> "B4" là Mainmenu
Đả thử dổi thành T-mobile
Lưu ý :
-Tui có làm sẵn 3 file Time, Date, Mainmenu pác nào ko làm dc như bước 1,2 thì down về rồi cứ copy như bước 3. Và quan trọng phần hướng dẫn này danh cho P1i
-Muốn trở lại như ban đầu thi trước tiên phải vô Control Panel>Device>Standby application> None xong rồi mới xóa được file zam_elena_default01.rsc
P1i - Activity ON - 4C 30 BD 18 - original

Time - 4A 30BD18
Date - 4B 30BD18
Main - B4 30BD18
Keyl - 4D 30BD18
Hide - D4 30BD18

P1i - Activity OFF - 40 80 73 1A - original

Time - 3D 80731A
Date - 3F 80731A
Main - 56 80731A
Keyl - 41 80731A
Hide - 5F 80731A
cái này là của bác ngmTri nếu ai thank thì hãy thank bác đó nhé mình chỉ post lại thui, hông bít có phạm luật hông, có gì anh em thông cảm nhé:mad:). và đây là kết quả của mình nè:

buiductan

Vô tư đi, mình chẳng thấy mất tí RAM nào cả, cũng chẳng thấy pin nhanh hết hơn. Dùng từ hồi có bản 3.0 đến giờ chẳng thấy làm sao cả :D

Bạn cho hỏi nếu muón trở lại lúc đầu thì làm thế nào.

alextran195

help mình đôi tên mainmenu rồi nhưng uên ấn use icon... giờ nó trở về icon cũ xấu quá. minh dùng themevista cua Caohieu. mình làm sao giờ

NokuaN70

Well-Known Member
Làm lại, lần này nhớ tick vô Use Icon Pack là nó hiện Icon lên thôi.
Posted via Mobile Device

spinel40

Có bạn nào giúp mình với,mình dùng p1i.Mình vào control panel->device->stanby application->none để mất mấy cái biểu tượng và dùng oplogo modder chon phần hide nhưng ra ngoài thì vẩn còn chữ vn mobifone.Vậy là sao ?