• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Oplogo Modder 3.20 by gabika and axivxi

ngkhanhhoang

Hi AT007,

Theo như hình bạn upload thì bạn đã thay đổi được tên logo mạng và cả Main menu. Nhưng trong mod của Gapika mình chỉ thấy phần thay đổi tên Main Menu với độ dài tối đa 10 ký tự thôi. Bạn chỉ cho mình cụ thể cách vào như thế nào để thay đôi tên của mạng không? Thanks

ngkhanhhoang

Bây giờ thì em hiểu ý anh Hoàng rùi, hóa ra là anh muốn thay đổi hoàn toàn tên Logo mạng chứ ko phải là thay cho Main Menu.. vì sau khi đổi kiểu này thì sau khi vào Main Menu nó sẽ biến thành cái tên mà mình chuyển ở ngoài, nó ko phải là Logo mạng mà thực chất chỉ là vẫn là Main Menu và khi Click vào cái tên "logo mạng ảo" đó sẽ hiện ra Main Menu ^ ^ .Nếu nói về cách này thì chưa có anh ạ :D

Em có thấy hinh at007 up lên ko? HÌnh như at007 làm được mà..still confused hic.. :-/

Caohieu88

Thì bộ này hỗ trợ đổi tên theo ý mình mà anh, anh vào Oplogo Modder và Change Main Menu khi đó thì anh có thể gõ tên tùy ý của mình trong giới hạn của chương trình là 10 ký tự, chọn Language là Eng và đánh dấu Use Icon Pack là OK!

Em có thấy hinh at007 up lên ko? HÌnh như at007 làm được mà..still confused hic.. :-/

Anh làm theo cách em hướng dẫn ở trên là OK mà, khi đó thì bản thân chữ Main Menu cũng sẽ thành cái tên mà mình thích đổi, em tưởng anh muốn đổi logo hoàn toàn cơ ^ ^. Đây là ảnh trên máy em, em đổi thành T-mobile.

at007

Hi AT007,

Theo như hình bạn upload thì bạn đã thay đổi được tên logo mạng và cả Main menu. Nhưng trong mod của Gapika mình chỉ thấy phần thay đổi tên Main Menu với độ dài tối đa 10 ký tự thôi. Bạn chỉ cho mình cụ thể cách vào như thế nào để thay đôi tên của mạng không? Thanks

bác làm như sau,trong mục select Mod chọn main menu,ok
sau đó vào mục change main menu name chọn tên muốn đổi,ok.xong
enjoy^^

halogen

mình cài vào mở lên mod thì nó báo Error(3):Source files not found,nó ko tìm thấy file Alaunch.rsc đó,làm sao đây mấy bạn???

Cũng bị như bác này,đã cài cả 2file theo hướng dẫn mà không được.Bác nào biết hướng dẫn dùm với

Caohieu88

Cũng bị như bác này,đã cài cả 2file theo hướng dẫn mà không được.Bác nào biết hướng dẫn dùm với

Bạn phải cài đủ 2 file : file Only Program cài trước, file Only Files cài sau ..tất cả là hơn 1Mb bạn ah! Bản 3.10 chỉ thay đổi Only Program thôi nên vẫn phải lấy Only files của 3.0 để cài tiếp!!

at007

Bạn phải cài đủ 2 file : file Only Program cài trước, file Only Files cài sau ..tất cả là hơn 1Mb bạn ah! Bản 3.10 chỉ thay đổi Only Program thôi nên vẫn phải lấy Only files của 3.0 để cài tiếp!!

còn nữa lúc cài nhớ chuyển OFF của Caps Swicth nhé,ko là ko được đâu^^;)

halogen

Em đã làm được rồi.Lần đầu tiên phải chọn chế độ HIDE rồi chạy một lần,sau đó mới chọn chế độ khác mới không bị lỗi Error(3):Source files not found

hoangkhoang

Tại sao mình không cài được bản 3.0 {Oplogo Modder (Only Program)} mặc dù capswitch để cả 2 chế độ on hay off đều không được. Nó chạy được 1,2 giây báo đã cài xong nhưng không có trong tools, vào uninstall nó có nhưng lại 0 KB. Lên bản 3.10 rồi chả lẽ lại quay lại dùng bản 2.0 như trước. Xin chỉ giúp.

NokuaN70

Well-Known Member
Great work on P1,very thanks to gabika&axivxi for this software. Thanks
Posted via Mobile Device

CongVoi

Super V.I.P
Chắc sắp lại có bản mới rồi!! Uplate chóng mặt quá.Thx alot Gakiba

Gnat

Oái sao ngoài màn hình lại bị mất biểu tượng 4 cái cột ở ngoài cùng bên trái là sao vậy? Có cách nào để nguyên được cái icon ở ngoài màn hình kô vậy? Hoặc có cách nào phục hồi nó kô vậy? Tự nhiên mất đi các icon mặc định thấy xấu quá, híc híc. Ai biết chỉ bảo hộ cái.

For: gabika318

Could you answer my question? Why the first icon on desktop of P990i not origin (origin icon it is 4 column) after i mod logo by Oplogo Modder 3.20? I want keep all the origin icon of P990i, so that can i backup that icons!

Chỉnh sửa cuối:

Gnat

PS: Tự nhiên ngồi nghịch lại mới hiểu hóa ra nếu bạn tích vào chỗ Use Icon Pack thì sẽ mất biểu tượng có 4 cái cột ấy, chắc là do kô có icon nên nó không hiển thị được biểu tượng nào.

For: gabika318

I have solved my problem! Thanks for all your post!

buiductan

Ai chỉ giúp mình cái mình làm theo hướng dẫn trên mà không được chỉ thay đổi được phần main menu thôi còn phần logo mạng Vinaphone ko làm sao thay đổi được.Tiện thể cho mình hỏi sau khi thay đổi phần main menu xong thì máy rất hao pin bây giờ muốn trở về như cũ thì làm thế nào.

Chỉnh sửa cuối: