• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OVERCLOCK (TĂNG TỐC) MOBILE V3/V5- TỐI ƯU HÓA TỐC ĐỘ CHO SMARTPHONE

khoa1989

Ép xung là làm cho vi xử lý đạt xung nhịp tăng lên so với ban đầu. Nghĩa là mọi thao tác của bạn đều sẽ thực hiện trên tốc độ mới này, cũng có nghĩa là bạn sẽ đo được tốc độ mới này nếu dùng soft nào đó kiểm tra.

Ở đây, sẽ ko có tốc độ mới nào cả vì nó ko tác động được vi xử lý, chỉ là các thiết lập mang tính tối ưu thôi. Giống như việc bạn ko thể nói là việc tăng giảm độ sáng màn hình là ép xung được, phải ko. ;;)

Thực sự mình ko rành ép xung gì đâu, chỉ là tổng hợp... "kiến thức chung" thôi, có gì ko phải các pác...chém nhẹ tay nhé X_X

=====

PS: khuya rồi các pác ơi, đi ngủ, mai...chém típ :))

vậy thì chắc là cho toàn bộ ứng dụng chạy ẩn trên nền rồi nếu vậy cái này nguốn ram lắm thì phải tốn pin nưa.
hầu như nếu không cook ép xung bằng cách bung rosf2 ra thì không ảnh hưởng gì lắm...
mình cook nhiều bản cũng đã ép xung lên cao.máy chạy mượt nhưng tốn pin lắm
cái này chắc là chỉ để cho tất cả các ứng dụng của máy chạy ẩn trên nền thôi.cũng giống như là mod cook tắt mở ứng dụng chạy ngầm rôi
đó là theo ý kiến chủ quan của mình nhé

khoa1989

Ko hiểu các pro cảm nhận thế nào mà bảo pm này giúp tăng bộ nhớ ram nhỉ,mình cài nhiều mức lắm,600-650-700mhz ,nhưng có thấy j đâu,hiện nay pm hổ trợ cải thiện ram rỏ rệt là QT,cái thứ hai hơi hên xui là pm tăng 5mb ram của kiên,mà ram cao hay thấp củng chỉ chạy dc 2-3 pm,đó là mới mở,chứ cả 2-3 sài lâu thì có khi hệ thống bắt buột fải đóng 1 apps hoặc restart lun,đó là nhửng j mình biết vềv5 và pm này
nói như khoa thì bạn dùng CFW hay FW gốc thế.nếu dùng CFW gốc thì pm này chả cs tác dụng gì cả đâu nhé.vif những bản mod cook đó đã ép xung cả rồi mà

khoa1989

Đừng quan trọng dug lượng Ram..đó là thứ phù du..cơ bản là máy chạy mượt hay không..máy mình ram lun ở tầm 19Mb - 25Mb nhưng lun chạy mượt mà..từ lướt web,vietmap,chơi game...chạy ẩn thì youlu,isms,dudu recorder...
19MB-25MB thì bạn chỉ chạy liền một lúc không nổi 2 ứng dụng .như opera và nghe nhạc cũng một lúc là không thể...là một cooker ram cũng quan trọng lắm...ram vừa đủ máy chạy ổn định tiết kiệm pin,mượt mà là những gì ai cũng muốn có đc một bản như vậy
bạn nói rất đúng, bản chất ram là một loại bộ nhớ truy cập nhanh, cái gì mình đã lưu trong ram thì truy cập vèo vèo! nhưng mà bác sử dụng nhiều phần mềm cùng lúc không sợ ngốn pin ah! no chạy ngầm mà!
nếu để ứng dụng chạy ngầm tốn pin là cái chắc,,,ram cao thể hiện máy bạn có đủ khả năng thao tác sử lý cùng một lúc nhiều ứng dụng.mà không bị out hay giật

jack_hunter97

Hiểu nôm na là mình mang nhiều tiền ( ram ), nặng quần ( ăn ram ) gặp thêm mấy em ngoài đường tốn sức ( tốn pjn ) phải không nhỉ ?.?