• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OVERCLOCK (TĂNG TỐC) MOBILE V3/V5- TỐI ƯU HÓA TỐC ĐỘ CHO SMARTPHONE

Bomtay2835

hồi trước có down cái soft này ở đâu đó về cài thấy k có gì thay đổi cả,mấy cái speed...cũng thế luôn :D:D

luckyfore94

Thông Báo : Đã test trên 5233 sau 1 tuần pin nóng , máy nóng như lò thiêu => máy mất nguồn => " đắp chiếu " mới phải đi mua con C5-03 =.="

nikoabe

Thông Báo : Đã test trên 5233 sau 1 tuần pin nóng , máy nóng như lò thiêu => máy mất nguồn => " đắp chiếu " mới phải đi mua con C5-03 =.="

Chúc mừng bác có máy mới, hic, may mà em chưa thử

extinctzoo

TKS pác, vừa định càiX_X , mất kon 5233 chax mama kill chết mấtX_X

gakho209

Đã lâu ko lên pda, nay lên thấy mấy comment mới nghe buồn ghê.
Các pác nên đọc lại toàn bộ topic để thấy thực tế sử dụng của mọi người. Cái này trước kia mình đã test và xài thấy rất ổn mới post. Cũng xin nhắc lại, phần mềm này chỉ tối ưu hóa hệ thống chứ không ép xung nhé.

Bác có chắc là do phần mềm này không.

rastar

Banned

Chém gió thôi, mình và bạn mình đều dùng con 5233 có cài phần mềm này dùng mấy tháng rồi có bị gì đâu. Tốc độ load ảnh cải thiện thấy rõ, có lẽ tại phần cứng của máy bác có vấn đề thôi? máy cũ phải không?

luckyfore94

Đã lâu ko lên pda, nay lên thấy mấy comment mới nghe buồn ghê.
Các pác nên đọc lại toàn bộ topic để thấy thực tế sử dụng của mọi người. Cái này trước kia mình đã test và xài thấy rất ổn mới post. Cũng xin nhắc lại, phần mềm này chỉ tối ưu hóa hệ thống chứ không ép xung nhé.

Bác có chắc là do phần mềm này không.

không phải là do mình muốn phá hay gì cả . Mình sài 5233 rất ổn định và bình thường máy cũng chưa bug , nhưng mình đã cài pm của bác thì máy cũng thấy gọi là lẹ hơn 1 tý thôi , rồi bắt đầu máy nóng lên rồi mất nguồn luôn đi ( sài đồ zin theo máy hết nhé không hề lô ) . Còn việc pm làm tăng tốc phần mềm thì chắc cũng chỉ là tắt bớt ứng dụng ẩn thôi . Nếu máy đã tăng tốc được thì việc gì nokia không làm luôn khi bán cho khách hàng vừa lòng =.=" , đây là ý kiến của mình khi sài xong thôi , chứ mình không có ý nói là các bác không thử >_<

- mình cũng là 1 người đã sài 5233 rồi , nếu muốn tăng tốc thì sử dụng CFW c6 của DuyThanh ý , nó là CFW đã gỡ bỏ 1 số ứng dụng mà ít khi hoặc chẳng bao giờ mình vào , thay vào đó mod 1 số ứng dụng mới và giao diện đẹp hơn và máy chạy tốt hơn . Do giờ sài c5-03 nên chưa có CFW gì mới cả tiếc quá >_<

Chỉnh sửa cuối:

rastar

Banned
Nếu máy đã tăng tốc được thì việc gì nokia không làm luôn khi bán cho khách hàng vừa lòng =.=

Chẳng có gì khó hiểu cả. Không chỉ riêng Nokia mà tất cả các hãng điện thoại như HTC, Samsung, LG,...đều làm như vậy. Mỗi khi cho xuất xưởng một máy điện thoại đồng nghĩa với việc họ phải điều chỉnh thông số CPU sao cho phù hợp với nhu cầu trung bình khách hàng (không nhanh cũng không chậm). Tuy nhiên, có một số khách hàng có nhu cầu tăng tốc CPU để máy họ chạy nhanh hơn, mượt hơn vì thế họ tìm đến phương pháp OVERCLOCKING cho máy. Họ sẵn sàng chấp nhận mức tiêu hao năng lượng hơn các loại máy khác, thậm chí là nóng máy, mất nguồn => " đắp chiếu" như máy của bạn vậy.

Hình ảnh máy HTC HD2 có thông số CPU mặc định và sau khi overclocking

extinctzoo

Over Clock xong 1 tuần nếu máy bốc khói thì thả vào nước nó bớt nóng không chủ thớt=))=))=))=))=))
p/s: Overclock xg 3 ngày rùi:D thấy hơi nóng hơn bt

x4kio

Over Clock xong 1 tuần nếu máy bốc khói thì thả vào nước nó bớt nóng không chủ thớt=))=))=))=))=))
p/s: Overclock xg 3 ngày rùi:D thấy hơi nóng hơn bt

bạn cho mìh xin link down vs ,2 link trên vs link của chủ thớt die r` :((

alaviss

Sao hàng FAKE mà có nhìu người quan tâm vậy. Cài vào chả để làm gì. Còn máy nóng hơn là do cài vào rùi tò mò nghịch thử xem có chay nhanh không thì nóng là phải =))