• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

sungluc

Tình hình là em có một con P990i đang xài bình thường tự nhiên một ngày em mở flip ra thì máy không vào chế độ flip open mà cứ ở chế độ flip close mãi,em đã hard reset và up frimware lại nhưng vẫn không được giờ không cách nào cho máy nhận sim để xài lại được hết(không setup winzad được ).Ai rành về cái này chỉ em với.Cám ơn mọi người rất nhiều

tinh_la_gi

Administrator
1. Sau khi mở flip thì chỉ dùng chế độ close --> vẩn dùng được
2. Sau khi hr và update fw thì máy ko nhận sim --> Tèo ngay chổ này

Bạn thử gắn flip lại rồi tiến hành up FW lại xem kết quả thế nào.
Nếu không tác dụng nên tìm nơi quan dùng hộp chuyên dụng chạy lại flash (tầm 50k)

nangsamac02

"P/S: mình đã khắc phục đc hiện tượng frame cho máy rồi . Chép frames vào thư mục Frames trong thư mục picture ở C. Lúc trước còn khờ, thử frame, frames, Frame, FRAME wài mà ko đc"

hic, sao mình vẫn ko được vậy ta. có phải ý shadow141206 mún nói là chép các files frame có đuôi .png vào thư mục c:\picture\frames ko vậy ?

levuphong

"P/S: mình đã khắc phục đc hiện tượng frame cho máy rồi . Chép frames vào thư mục Frames trong thư mục picture ở C. Lúc trước còn khờ, thử frame, frames, Frame, FRAME wài mà ko đc"

hic, sao mình vẫn ko được vậy ta. có phải ý shadow141206 mún nói là chép các files frame có đuôi .png vào thư mục c:\picture\frames ko vậy ?

ủa cái này mình làm 1 lần là đc mà
chep c/media files/picture/Frames là xong mà:D

shadow141206

Frames chṕ ko phải frames nha bạn

Posted via Mobile Device

sungluc

1. Sau khi mở flip thì chỉ dùng chế độ close --> vẩn dùng được
2. Sau khi hr và update fw thì máy ko nhận sim --> Tèo ngay chổ này

Bạn thử gắn flip lại rồi tiến hành up FW lại xem kết quả thế nào.
Nếu không tác dụng nên tìm nơi quan dùng hộp chuyên dụng chạy lại flash (tầm 50k)

Mình đã up frimware lại rùi vẫn không được bác à,còn việc dùng hộp chuyên dụng để up lại frimware bác có thể giải thích cho em rõ hơn giữa 2 cái khác nhau thế nào không?

XiaoGui

Copy theo đúng đường dẫn như vậy là được mà bạn. Nhưng phải là Frames chứ không phải frames. Mà file đuôi .png hoặc .gif đều được mà bạn.

nangsamac02

được rồi các bạn ơi mình chép files frames vào cả 2 thư mục c/media files/picture/Frames và c:\picture\Frames luôn mới được đó hi hi,
ủa mà sao nó chỉ cho mình chụp dạng VGA thôi à, ko cho chụp ở chế độ 3M vậy ta? như vậy chất lượng hình ko đẹp phải ko các bạn.

với lại : sao máy chụp hình của con p1 của mình mỗi lần ZOOM gần vào là nó tự động chuyển qua chụp chế độ VGA luôn à, không ZOOM thì mới cho chụp 3M, các bạn có bị như vậy ko? có khắc phục được ko vậy?
bạn nào biết nguyên nhân chỉ mình với nha, thanks mọi người.:D

Chỉnh sửa cuối:

XiaoGui

??? :-/ sao có bạn nói là chép vào c/media files/picture/Frames
có bạn nói là chép vào c:\picture\Frames ??? vậy có khi nào các máy này khác nhau không? khác nhau chép vào thư mục khác nhau à??? thắc mắc quá :-/

mình làm thử cả 2 cách, chép vào cả 2 thư mục như trên luôn nhưng cũng ko được hic hic

với lại cho mình hỏi luôn: trong thư mục c: của mình ko có thư mục picture, mình tạo thư mục picture, sau đó tạo thêm thư mục Frames rồi chép các file frames vào, vậy mà ko biết sao khi khởi động lại máy, cái thư mục c:\picture\Frames biến đâu mất tiêu luôn??? :|

có bạn nào bị giống mình không hướng dẫn cho mình với. thanks mọi người.

c:\picture\Frames là đường dẫn trong File Manager,còn cái kia là vào qua các chương trình quản lí file như Swiss Mgr Pro (không biết em nói có đúng không,nếu có gì sai sót mong các bác thông cảm,hi). Mình thấy mình copy cái được luôn mà. Còn cái vấn đề kia thì mình không rõ :(

XiaoGui

được rồi các bạn ơi mình chép files frames vào cả 2 thư mục c/media files/picture/Frames và c:\picture\Frames luôn mới được đó hi hi,
ủa mà sao nó chỉ cho mình chụp dạng VGA thôi à, ko cho chụp ở chế độ 3M vậy ta? như vậy chất lượng hình ko đẹp phải ko các bạn.

với lại : sao máy chụp hình của con p1 của mình mỗi lần ZOOM gần vào là nó tự động chuyển qua chụp chế độ VGA luôn à, không ZOOM thì mới cho chụp 3M, các bạn có bị như vậy ko? có khắc phục được ko vậy?
bạn nào biết nguyên nhân chỉ mình với nha, thanks mọi người.:D

Đúng vậy mà bạn. Nó thiết kế như vậy rồi. Cứ zoom vào là nó tự giảm độ phân giải của ảnh đi. Chắc phải dùng các bản mod camera thôi.

tinh_la_gi

Administrator
Khác biệt thì rất nhiều ..
-1 Update FW thường chỉ trả lại trạng thái ban đầu của 1 FW hoặc nâng cấp lên 1 FW mới mà dòng điện thoại ấy hổ trợ
-2 Update FW thường chỉ có tác dụng với các lổi nhẹ về phần mềm..và hầu như chỉ có 5-10 phần % tác dụng với các máy đang có FW cao nhất tại thời điểm update
--->> Có thể xem đây là quá trình update online và edit chút ít Regedit của Windows

Với chạy flash bằng hộp chuyên dụng:
-1 Không phải lúc nào củng là FW mới mà đó là FW ổn định nhất theo kinh nghiệm của các KTV điện thoại trong và ngoài nước
-2 FW mới nhất luôn cần có thời gian để chiếm vị trí so với FW trước đó .. vì thế FW chạy luôn đảm bảo về tính an toàn và tương thích cao
-3 Có khá nhiều kiểu chạy Flash theo dạng dùng hộp chuyên dụng này
-4 Một số phần mềm ảnh hưởng nặng đến thông số phần cứng khiến máy không còn nhân dạng được thì quá trình chạy Flash này sẽ giúp máy nhận dạng lại phần cứng, thậm chí nhận dạng một số phần cứng mới mà các chuyên gia Mod hay làm ( Mod phần cứng - không phải mod phần mềm )
---->> Có thể xem đây là quá trình cài lại Windows ( Cài mới nhé )
Một số hiểu biết nhỏ chia sẽ nếu thiếu sót gì anh em khác bổ sung thêm giúp

shadow141206

Đúng vậy mà bạn. Nó thiết kế như vậy rồi. Cứ zoom vào là nó tự giảm độ phân giải của ảnh đi. Chắc phải dùng các bản mod camera thôi.

đó là zoom kỹ thuật số !!! Không có cách nào thay đổi đc đâu bạn ơi. Vì nếu muốn zoom không giảm độ phân giải thì chỉ có zoom quang (cái này thuộc về phần cứng mất rồi) :(

@nangsamac02: chụp đc VGA là hên rồi đó bạn ;;) Tại vì độ phân giải của mấy cái frame có 240x320 hà :D. Mình tưởng chỉ đc chụp QVGA thôi chứ !!! :p

Posted via Mobile Device

XiaoGui

Bạn shadow141206 nói chuẩn không cần phải chỉnh :D Mà các bác cho em hỏi là những file gửi qua bluetooth mà ở trong tin nhắn thì nó nằm ở chỗ nào. Em muốn lấy lại những file đó để copy sang thẻ nhưng chẳng biết nó nằm ở đâu,để trong ổ C nặng máy quá.

BlueSky288

Mấy bạn xài P1i sau khi Mod Sound Full Bản 1.1 New có bị gì không vậy ? Mình có làm theo 1 topic của 1 bác bên TinhTe có tựa đề là "hướng dẫn Cook 2 bản Mod âm thanh", giúp cho âm thanh loa ngoài to như Sound Mod Full và nghe tai nghe hay như Sound Mod Lite, kết quả mĩ mãn (loa ngoài to rõ và loa tai nghe thì không dám bật max) nhưng có vấn đề là không biết tại vì Mod Sound hay vì cơ bản P1i đã thế mà khi có người gọi đến âm lượng nói chuyện (loa trước) chỉ vừa đủ nghe (nếu không nói là khá nhỏ), nghe ở 1 phòng im lặng thì có thể nói là rõ, hơi ồn 1 chút là bắt đầu khó nghe, nếu như giữa đường thì chỉ có nước bịt 1 bên tai kia lại để nghe mới được ???
Mấy bạn xài P1i âm thanh khi nghe nói chuyện có to không ? Không biết tai mình có bị điếc không ^^! Mấy bạn xài P1i khi nghe điện thoại ngoài đường có to rõ không ?

shadow141206

Bạn shadow141206 nói chuẩn không cần phải chỉnh :D Mà các bác cho em hỏi là những file gửi qua bluetooth mà ở trong tin nhắn thì nó nằm ở chỗ nào. Em muốn lấy lại những file đó để copy sang thẻ nhưng chẳng biết nó nằm ở đâu,để trong ổ C nặng máy quá.

Bạn mod bản này đi, sau khi nhận file từ bluetooth, máy sẽ tự động lưu vào D:/inbox ;;)

Mấy bạn xài P1i sau khi Mod Sound Full Bản 1.1 New có bị gì không vậy ? Mình có làm theo 1 topic của 1 bác bên TinhTe có tựa đề là "hướng dẫn Cook 2 bản Mod âm thanh", giúp cho âm thanh loa ngoài to như Sound Mod Full và nghe tai nghe hay như Sound Mod Lite, kết quả mĩ mãn (loa ngoài to rõ và loa tai nghe thì không dám bật max) nhưng có vấn đề là không biết tại vì Mod Sound hay vì cơ bản P1i đã thế mà khi có người gọi đến âm lượng nói chuyện (loa trước) chỉ vừa đủ nghe (nếu không nói là khá nhỏ), nghe ở 1 phòng im lặng thì có thể nói là rõ, hơi ồn 1 chút là bắt đầu khó nghe, nếu như giữa đường thì chỉ có nước bịt 1 bên tai kia lại để nghe mới được ???
Mấy bạn xài P1i âm thanh khi nghe nói chuyện có to không ? Không biết tai mình có bị điếc không ^^! Mấy bạn xài P1i khi nghe điện thoại ngoài đường có to rõ không ?

Trong khi đang thực hiện cuộc gọi, bạn lăn bánh xe lên trên thử xem. Xem có cải thiện gì ko ???? Chứ mình thấy, loa thoại của P1i lớn lắm đó :-?

Chỉnh sửa cuối: